Cần giúp: Mĩ Phẩm Nào Trị Nám Da Hiệu Quả Bây Giờ Các Mẹ Ơi?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Thao_Angel, 26/9/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Thao_Angel

Thao_Angel Thành viên tích cực

Hồi xưa da em đẹp lắm mà bây giờ sau khi có 2 thiên thần xong thì xấu đi trông thấy các mẹ ạ; vết nám xuất hiện nhiều hơn, da không còn mịn màng nữa mà bắt đầu xuất hiện tàn nhang. Giờ em cũng ngoài 30 rồi, già xấu sợ chồng chê nên cũng chịu khó tìm hiểu cách phục hồi da mặt lắm, nhưng lại sợ thẩm mĩ viện rồi dao kéo phẫu thuật. Mẹ nào có phương pháp hay bài thuốc Đông y đắp mặt cho em xin kinh nghiệm với ạ! Em cảm ơn cả nhà nhiều :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thao_Angel
    Đang tải...

2. metit2012

metit2012 Bắt đầu tích cực

c ơi, nám da 1 phần là do mình ra ngoài k dùng kem chống nắng đấy, trước e bị mụn, e mới uoog thuốc và đắp mặt ở trugn tâm da liễu Đông y hiệu quả lắm, c thử qua đó khám da rồi họ tư vấn cho

3. anhxin1000

anhxin1000 Shop mẹ kún

Nám sau khi sinh là do nội tiết thay đổi và cộng thêm da lão hóa bởi ánh nắng,khói bụi... để chữa nám hiệu quả và thành công là nám mờ đi và sau không phát triển rộng hoặc đậm hơn, mẹ nó nên thanh lọc cơ thể 1 tuần rồi kết hợp ăn uống ( tránh tuyệt đối cay nóng , kể cả trái cây, chất kích thích và thức khuya sau 23h vì lúc này nội tạng cần được nghỉ ngơi), bí quyết của chữa nám là mẹ nó nên kết hợp thuốc điều trị ngoài da và thuốc uống bên trong để được làm đẹp tận gốc vì phụ nữ chân huyết là quan trọng nhất ( mẹ nó để ý chu kỳ kinh nguyệt và lượng máu của mình) vì theo như nguyên nhân mẹ nó liệt kê là sau khi sinh 2 bé đến độ tuổi 30 là xuất hiện nám. Chúc mẹ nó nhanh tìm lại làn da đệp của mình!

4. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

giống m thế, đẻ xong cũng bị nám

5. mepug

mepug Thương con, nghe lời bố ^^

Trị nám có tinh bột nghệ & tinh dầu nghệ điều trị cả trong và ngoài, vừa hiệu quả, lại an toàn, tốt cho sức khỏe ạ :)

6. Always_Smile

Always_Smile Thành viên chính thức

Chị giống em lắm luôn. Chị 2 nhóc rồi, em mới 1 bé thôi mà da đã có dấu hiệu xấu dần đều. Mấy chị chỗ làm bảo em dùng Sắc Ngọc Khang cơ mà em cũng chưa dám thử.

Sửa lần cuối: 28/9/2016
  7. YenNhi_54501

YenNhi_54501 Thành viên chính thức

Mẹ nào đã dùng Sắc Ngọc Khang rồi thì share kinh nghiệm và kết quả để chị em tham khảo nhé.

8. YenNhi_54501

YenNhi_54501 Thành viên chính thức

Có vài chị trong công ty em nói dùng các sản phẩm dạng kem hay thuốc thì lâu thấy kết quả, nên các chị ấy chọn giải pháp phẩu thuật thẩm mỹ. Có kết quả nhanh, đẹp vài tháng nhưng mà em thấy làn da xuống cũng nhanh lắm.

9. Vuonsao_bang

Vuonsao_bang Thành viên chính thức

Em cũng sợ dao kéo nên toàn dùng thuốc uống chị ạ. Chị có thể dùng Sắc Ngọc Khang chị nhé, cũng tốt lắm chị.

10. Xuka_HienDuong

Xuka_HienDuong Thành viên chính thức

Ngày xưa các bà các chị mình hay dùng các loại cây cỏ quý để chăm sóc làm da. Nhờ thế mà da dẻ đẹp tự nhiên và lâu dài. Thế nên em nghĩ các sản phẩm chăm sóc da mà các mẹ lựa chọn tốt nhất là có nguồn gốc từ thiên nhiên, thảo đươc, đông y.

punvip210Kimcuc2016 thích.
  11. NgocBich_6201

NgocBich_6201 Thành viên chính thức

Sắc Ngọc Khang em đang dùng nè mẹ. Có mờ nám thật nha các mẹ. Mẹ em cũng mới dùng được gần 2 tháng thôi. Mà e thấy da dẻ mẹ e đợt này còn sáng ra, hồng hào hơn trước ý. Chắc có tác dụng hoạt huyết nữa đó !

12. Tuyen_Tuta

Tuyen_Tuta Thành viên chính thức

Muốn dùng hàng Đông Y cho lành thì em vote Sắc Ngọc Khang, thành phần Đông Y rất hợp người Việt Nam mình. Hàng Việt tốt ngu gì không dùng :)

13. Sakura_ThaoTrang

Sakura_ThaoTrang Thành viên chính thức

Chuẩn đấy chị ơi. Em cũng hợp mấy đồ tự nhiên lắm. Bôi linh tinh còn toàn bị dị ứng các kiểu nhưng uống thuốc tự nhiên, đắp mặt nạ dưa chuột nha đam là da sáng hẳn ra. Dùng SNK cũng được hơn tháng rồi mà thấy mịn hẳn.

14. ThanhThuy_621

ThanhThuy_621 Thành viên chính thức

Em vào hóng các mẹ nói chuyện nên vừa đi mua dùng thử luôn. 1 hộp 200 ngàn có 60 viên, thế có hơi chát ko các mẹ?

15. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

Đúng đó mn. Mỹ phẩm chiết xuất từ thiên nhiên tuy có tác động chậm, nhưng hiệu quả lâu dài nè. Chứ đi thẩm mỹ về đẹp thì có đẹp nhưng phải đi thường xuyên ko là mau xuống cấp lắm.

16. Minmony

Minmony Thành viên mới

Ôi em còn đang bầu bí mà đã nám rồi các mẹ ạ. có cách nào tự nhiên không ảnh hưởng đến bầu bí không ạ

punvip210 thích bài này.
  17. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

Kem thảo dược trị nám nhà mình chiết xuất hoàn toàn từ thiên nhiên. Bầu bì hay đang cho con bú đều dùng được nha mn

18. mexibo

mexibo Thành viên mới

Mình cũng 2 bé rùi nè. mặc dù ko nám như Mm nhưng mụn mà toàn mụn bọc ko ak với lỗ chân lông to. Cũng sợ ck chê nhưng trước giờ xài mỹ phẩm ko thấy hiệu quả. nay mình đang dùng bộ sp trắng hồng với đắp NẠ ĐÔng Y của hãng Mỹ Phẩm A cosmetic thấy cải thiện da rõ luôn ak. lỗ chân lông nhỏ lại dần, mụn giảm hẳn, da sáng lên. sp bên đây chiết xuất từ thiên nhiên ko lo hại da. Mình đang cho con bú dùng vẫn ok. mac dù hiệu quả hơi chậm tý. hihi

19. Thủy Ruby

Thủy Ruby Thành viên chính thức

Các mẹ thử sử dụng phương pháp này xem :)
    Cách trị nám bằng tảo xoắn
    Bước 1: Rửa mặt sạch với nước ấm hoặc sữa rửa mặt
    Bước 2: Có thể tham khảo một trong các cách dưới đây:

Cách 1: Sử dụng tảo xoắn tươi Spirulina
    Để tảo xoắn tươi Spirulina tan ra rồi đắp lên da khoảng 20 – 30 phút.
    Cách 2: Tảo xoắn tươi và sữa chua không đường
    Trộn hỗn hợp tảo xoắn tươi Spirulina và sữa chua không đường theo tỷ lệ 1:1, đắp lên da mặt khoảng 20-30 phút
    Cách 3: Tảo xoắn tươi và mật ong, giấm táo
    Chuẩn bị 1 thìa mật ong, 1 thìa giấm táo và 1 ít tảo tươi. Nghiền nát tảo tươi sau đó trộn đều với mật ong và giấm táo. Đắp hỗn hợp lên da khoảng 20 – 30 phút
    Cách 4: Tảo bột và sữa tươi
    Sử dụng sữa tươi không đường kết hợp với tảo bột trộn với nhau theo tỉ lệ 1:1sau đó bôi hỗn hợp lên da khoảng 35 – 45 phút. (tảo bột tác dụng chậm hơn tảo tươi)
    Khi đắp mặt nạ bằng tảo xoắn bạn nên tránh để hỗn hợp mặt nạ dính vào mắt, sử dụng kiên trì thì hiệu quả sẽ như bạn mong muốn.
    Bước 3: Rửa mặt sạch với nước lạnh.

20. hungacad77

hungacad77 Bắt đầu nổi tiếng

Sinh con đẻ cái rồi ai cũng bị ít nhiều hết ạ, mn xem chữ ký của mình cũng có nhiều sp rất tốt cho việc điều trị tàn nhang đấy ạ. Em gợi ý thôi không các mẹ ở đây lại bảo em quảng cáo :D

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.