Mình Đã Nghĩ Da Mình Đẹp Lắm Và Cái Kết

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Thái Ngọc Ánh, 21/4/2019.

?

Nó có hữu ích với bạn không?

1. Có hữu ích

1 phiếu
    100.0%
  2. Vô ích

0 phiếu
    0.0%
  1. Thái Ngọc Ánh

Thái Ngọc Ánh Thích làm đẹp và chia sẻ cùng mọi người

Mình đã từng nghĩ như thế đấy..

Ở cái tuổi 18 nhiều mơ mộng và thiếu hiểu biết, thời đó công nghệ chưa phát triển như bây giờ nên không có biết gì hết đâu..

Kể bạn nghe nhé, bạn đừng cười nha..

Thực sự là ngày đó mình chỉ dùng duy nhất 1 hủ kem tầm 10k,..
    Bạn có từng như mình không?

Cái hủ kem đó nó thực sự thần thánh, nó làm mọi người ngưỡng mộ vẻ đẹp làn da mình, nó làm mình luôn tự tin thu hút mọi ánh nhìn.. Và mỗi khi ra đường mình luôn cảm thấy tự tin vô cùng..

Mọi người cứ nhìn, thi nhau hỏi để biết bí kíp thần thánh mà rẻ bèo..
    Tính ra, thời đó đúng là quá khờ, sao không biết nghĩ "Xài có 10k da đẹp thì các spa chắc đóng cửa rồi ".

Mọi người cũng ùn ùn mua dùng luôn bạn ơi..
    Nhưng ngộ lắm, xài 7,8 hủ là da như kiểu lờn kem, bắt đầu xấu đi..
    Thế là bắt đầu đổi sang loại khác vài chục nghìn...
    Và điều kỳ diệu đó cũng xảy ra tiếp theo. Thoa gì mà mới khoảng 10 ngày da đã trắng trẻo, căng bóng, xinh xắn rồi..

Tất cả như một vòng lặp, nó cứ lặp lại : đẹp xấu chút Lại đẹp.. Và những người hay hỏi mình cũng cứ xoay vòng như thế..

Cho đến vài năm, khi này tin tức thời sự bắt đầu lan truyền về mỹ phẩm dỏm, hóa chất độc hại rồi.. Mình cũng bắt đầu có chiếc dt cảm ứng đầu tiên..

Mà điện thoại Trung Quốc chứ không được chính hãng đâu...

Mà các bạn thời đó chắc ai xài kem cũng ra một shop đại trà mua và được chủ shop giới thiệu phải không nè..

Mình y chang vậy đó. Không phải sướng như bây giờ ngồi tại nhà vẫn có người đem tới đâu..

Trở lại vấn đề cái dt, mình bắt đầu Google, tìm hiểu về các thành phần không tốt đến mỹ phẩm..

Mà quên nữa, lúc đó mình có một cái quan niệm ghê gớm luôn. Nghe ai tốn quá nhiều tiền làm đẹp là bĩu môi:

"Trời, mình có một hủ kem mấy chục nghìn cũng đẹp, mua chi cả đống phí tiền dữ thiệt "..

Giờ nhớ lại thấy thiệt là xấu hổ, lên Google tìm rồi lấy cái hủ kem của mình ra mới tá hỏa tâm tinh.quá trời quá đất thành phần xấu..

Rồi bắt đầu đọc tiếp đến cái chất CORTICOID giật mình chập 2.
    May là mình không cố chấp, bắt đầu ngưng kem thử thì hỡi ôi, sau 3 ngày mà còn hơn Chung Vô Diệm....

Da mặt ngứa ngáy, châm chít, khó chịu đúng chất nghiện luôn. Nó khô, căng da thành vảy như muốn lột da luôn..

Hoảng quá mình kêu ông xã chở ngay đến bác sĩ da liễu, bác sĩ cho uống thuốc, thoa thuốc một tháng khỏi hẳn.

Mình bắt đầu cảm thấy sợ mỹ phẩm. Mấy cái loại mình từng dùng đều là dạng nén cả. Nhìn da đẹp nhưng thoa vào bết lắm, trắng bệch nữa mà ngu thiệt, không biết..

Lúc này, không ham trắng nữa, mua serum Thái dưỡng da, may là da chưa sao, dưỡng serum da đen nhưng mịn ghê lắm..

Vì kinh tế eo hẹp nên chỉ dám xài 1 loại, không dám xài nhiều..

Đã thế mà vẫn chưa hết bạn ơi.
    Nếu mấy cái serum không kẹt cửa khẩu thì đâu có bị lần nữa..

Chợ thì xa, mà có chai serum 100k nhưng ra mấy lần mà không có, mình mới tìm hiểu một chút về loại khác.

Lúc này mình chủ yếu tìm về sản phẩm thiên nhiên. Ra tiệm mỹ phẩm tìm đọc thành phần hộp kem Vương Miện thì thấy lành tính thiệt, nhưng nó cũng dạng đặc.

Bản tính mình cẩn thận, test trước, không sau. Xài hết một hủ ngưng 3 ngày không thấy gì nên xài tiếp..

Lúc này tự nhiên kem đó hot dễ sợ, ai ai cũng thấy xài. Thế là mình nghi nữa rồi.

Xài hết ngưng lần nữa tiếp tục dính

Trời ơi ta nói nó chán dữ dội. Da mặt mình lúc đó cũng đẹp lắm..

Bắt đầu đến bác sĩ da liễu tiếp, chữa và chăm sóc da gần 2 tháng. Vì lần 2 da yếu đi nhiều...

Nhìn lại chặng đường đó thấy thiệt là mệt mỏi. Giờ da làm gì còn được như xưa, mặt cũng lên tàn nhang rồi. May mà da chưa nám...

Qua bài học dài đó mình rút ra kinh nghiệm nhiều :
    Da muốn đẹp cần phải chăm sóc, chăm sóc nhiều lắm

Mọi người tránh xa các loại kem dạng đặc ra đi, hãy tìm hiểu kỹ trước khi muốn sử dụng sản phẩm gì..

Đừng ham những sản phẩm làm đẹp nhanh chóng, chậm mà chắc chị em ơi

Những ai da đang rất đẹp căng mọng từ một hủ kem rẻ tiền thì nhanh chóng làm bài toán thử xem thật giả vẻ đẹp đó thế nào...

Mong nhận được chia sẻ nhiều hơn, góp ý thêm quá trình làm được của các bạn ở cái thời trẻ trâu nhé.....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thái Ngọc Ánh
    Đang tải...