Mình không pha được sữa Hipp

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi mebeMoc, 22/3/2005.

1. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

tớ thử sữa Hipp của bé nhà tớ rồi (vì mua cho con uống thử 1 hộp) đúng là nhạt thật, cu tý nhà tớ đang uống quen sửa Friso và Cô gái Hà Lan nên bé ko chịu uống Hipp, tớ phải uống mới khổ chứ .

Đang tải...

2. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Đúng vậy đó, Cu tý nhà mình đợt trước uống Cô gái Hà Lan 1 năm liền tăng cân đều và tiêu hoá cũng tốt lắm . Không cần phải sữa cao cấp mới lên cân đâu mà sữa nào hợp với con mình thì mới hấp thụ đươc.

3. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

hì, Mộc nhà tớ lúc đầu cũng uống sữa Nutrure sau đổi qua sữa Hipp. Biết là Hipp khó uống bởi 2 lý do sau:
    1. Nhạt hơn
    2. Sánh hơn nhiều

Mộc nhà tớ vốn không thích cháo bột hoặc cái gì đó sánh sánh kiểu thế nên mình phải dùng cách sau:
    1. Chỉ cho Mộc hình bạn voi ở ngoài hộp sữa ý. Nói đây là sữa bạn Voi đấy (Mộc vốn thích các con vật)
    2. Cho con cũng pha sữa. Tớ phải pha bằng cách lấy thìa ngoáy chứ không lắc được như những sữa khác, nên cho cu cậu cùng cầm thìa ngoáy
    3. Lúc cu cậu mới hút được hơi đầu tiên thì nói luôn "Sữa con VOI buồn cười nhỉ Mộc nhỉ" hehe thế là cu cậu không thắc mắc nữa vì nghĩ nó buồn cười thật. :D :D :D.

Dạo này Mộc nhà tớ vẫn uống và thi thoảng lại bảo mẹ ơi cho Mộc uống sữa con Voi buồn cười. :)

4. Me SuSU

Me SuSU Thành viên mới

minh da chuyen sang sua Milex, be khong tao bon nua nhung khong len can. BomeTom cho con uong sua gi ma vua khong tao lai len can day. Cam on nhieu

5. Khaiyeu

Khaiyeu Banned

Chào bạn bé nhà mình lúc trước uống Dumex, anpha, similac đều bị bọn sau đó mình đổi qua dùng sữa Anfa A + thì bé đi ngoài rất tốt bạn thử xem thế nào nhé

6. vananbaby

vananbaby Thành viên tập sự

HƯỚNG DẪN PHA SỮA HiPP
    - Bạn nên tuân thủ đầy đủ các chỉ dẫn khi pha sữa. Việc pha không đúng hướng dẫn có thể ảnh hưởng đến sức khoẻ của con bạn do làm gia tăng các vi khuẩn không có lợi
    - Mỗi lần cho bé ăn phải pha sữa mới và cho bé ăn ngay, không sử dụng tiếp phần sữa thừa. Vệ sinh sạch sẽ các dụng cụ dùng pha sữa.
    - Hộp sữa đã mở dùng hết trong vòng 14 ngày.
    - Không hâm nóng sữa bằng lò vi sóng
    - Không hâm nóng sữa quá 30 phút bằng máy hâm sữa.
    Các bước pha sữa bột:
    1/ Bước 1: Đun sôi nước sạch và để nguội xuống khoảng 50o C (nước ấm vừa miệng uống)
    2/ Bước 2: Cho khoảng 2/3 lượng nước đã đo từ cốc vào bình rồi cho lượng sữa HiPP theo đúng tỷ lệ . Việc này chỉ áp dụng khi pha từ 150ml trở lên. Pha dưới 100ml thì cho hết lượng nước cần vào bình
    3/ bước 3: Đậy chặt nắp phụ (bằng nhựa cứng hình tròn) rồi xoáy chặt nắp nhựa bên ngoài và lắc mạnh, đều theo chiều dọc của bình trong khoảng 15 giây
    4/ Bước 4: Cho nốt 1/3 lượng nước từ cốc vào bình và lắc đều lại một lần nữa
    5/ Bước 5: Kiểm tra nhiệt độ trước khi cho bé uống (khoảng 370C)
    Lưu ý:
    1/ Muốn làm nước nguội xuống khoảng 50oC, hãy đặt cốc nước sôi đã đo đủ dung tích cần thiết vào bồn nước lạnh khoảng 5 đến 7 phút.
    2/ Thao tác khi pha sữa phải nhanh: lắc sữa ngay sau khi cho sữa vàonước

.:+*+:. Em thấy pha sữa HiPP đẽ lắm ạ. Các chị làm theo các hướng dẫn của cty Vạn An nhé. Nếu pha vẫn không được thì gọi đến cty 8626345. Cty cử nhân viên đến hướng dẫn tại nhà ạ

7. Doudou Dum

Doudou Dum Thành viên tập sự

Khong nhat thiet phai chon sua beo de con tang can

To muon noi vai y kien cua to the nay. Hien tai con to 4 thang ruoi chi co 6.5kg, theo tieu chuan binh thuong muc tang truong cua tre em la loai trung binh kha. To khong may may nghi gi den chuyen con phai tang can hay beo ca. Con to de o Thuy si, phat trien binh thuong nhu moi dua tre khac, bang can cac ban chau au, nguoi dai ra chu khong tang can, khong bu bam qua. Minh thuc su yen tam vi ben nay bac si nghiem cam de cho con tang can qua da. Cu doi doi thoi la dat yeu cau, chi can con cao, phat trien nao tot.

Vi vay, minh nghi cac me dung qua lo lang khi con tang can it, nua can mot thang la tot lam roi, cu thay sua nao con minh thich uong tuc la he tieu hoa cua em be do hap thu tot loai sua dang an, dung vi tang can ma doi sua nay sang sua khac. Vi thanh phan cua sua co the do nhieu duong hoac nhieu ngu coc nen con de tang can. (dieu do la khong tot) Chi can sua do em be thich an va khong bi di tao, khong bi di ngoai. Nhung loai sua cac me neu ra o tren to noi that la khong thay co ben nay, co Gain, nhung khong thay ten cac loai sua con lai. Sua pho bien ben nay van la cua Nestly BeBa, Hipp cua Duc, Mulipa cua thuy si...

To co vai y kien the mong cac me quan tam tham khao.

AmBerBabymeyeuBim thích.
  8. Doudou Dum

A con chuyen pha sua, cu dung nhu nhung gi ban vananbaby noi la chinh xac day cac me a, khong phai la ap dung cho moi sua Hipp dau, sua nao cung the. Sua la dang bot, neu de nhiet doi qua cao thi bot nao cung von chu khong phai moi Hipp dong thoi mat het tac dung cua vitamin co trong sua cac me a.

9. meyeuBim

meyeuBim Thành viên mới

Tớ nghĩ mẹ Doudou nói đúng đấy, hì, chắc tại con tớ còi nên nhiều lúc cũng muốn xem sữa gì tăng cân để nhồi cho con. Thực ra tớ nghĩ tùy con hấp thụ tốt hay không mà thôi, con tớ ăn Meiji Nhật từ lúc 6 tháng, đến giờ là 19 tháng, không lên cân mấy, chỉ vừa đủ tiêu chuẩn, cũng sốt ruột quá, nhng vì con quen ăn sữa này nhạt, cho ăn thêm S26 hay similac con không ăn, lại táo bón nữa. Tớ cho con ăn thêm 1 bữa sữa Hip hàng xách tay, trộm vía thấy tiêu hóa rất tôt. Tớ pha thế này, cho nước đạt độ ấm vào cốc to, đổ từng thìa sữa vào, lấy cái đầu đánh trứng đánh nhẹ tay, không hề thấy vón, sau đó đổ vào bình cho con tu. các mẹ thử làm xem ạ

Doudou Dum thích bài này.
  10. Doudou Dum

meyeubim oi, tren tat ca cac hop sua deu ghi ro cach pha sua, cung khong han nhu ban tren to noi la nhiet do 60 la vua, ma tuy thuoc vao tung loai sua nguoi ta ghi ro de nhiet do ngan nao thi cho sua vao lac len, co loai de nuoc nguoi 40 do thi moi cho sua vao, co loai 45, co loai 50, co loai 60... To thi chang bao gio cho nuoc vao coc to roi cho thia ngoay ca, ma neu nhu nuoc du do am thi cu lac trong binh no cung tan het, a cach lac sua o ben nay rat hay, khong lac ầm ầm lên đến nỗi sóng sánh lên núm vú mà úp hai lòng bàn tay vào thân binh sữa rồi lắc theo kiểu vê vê nắm đũa áy. Rất hiệu quả, tan hết, không sánh ra ngoài.

11. cafeteria

cafeteria Thành viên sắp chính thức

EM đang cho con uống Farley của Anh, con em nó hầu như chỉ sữa mẹ, không sữa ngoài mấy, thường thì một ngày chỉ 1 bình nhỏ khoảng 150ml sữa farley thôi. Con em cái gì nó cũng chê, từ morigana, friso, similac, nan, chê hết, có mỗi farley là còn chịu khó một tí, nhưng cũng không hào hứng lắm. Bây giờ nó được 5 tháng hơn rồi, vẫn sữa mẹ thôi,em khốn khổ vì khoản vắt sữa. 5 tháng nó mới được 7.3kg, em nghĩ thế là không còi không béo, thấy các mẹ bàn tán vụ sữa làm em sốt ruột quá, chả lẽ mình làm hội thử sữa, mỗi mẹ góp một ít chia sẻ với nhau cho đỡ tốn tiền mua cả hộp thử nhỉ. Đợt trước morigana của em cũng phải lên webtretho rao tặng.

12. Me Kem

Me Kem Con là tất cả của mẹ!

Con e trc đây dùng sữa HIPP hợp lắm nhưng e đọc thành phần không có DHA & ARA nên e đổi sang dùng NAN nhưng bé nhà e có vẻ chả tăng cân được, e đang có ý định đổi lại dùng HIPP. Mà e pha thấy HIPP dễ mà, e cho nước lạnh trước lắc cho tan bột sữa rồi mới cho nước nóng vào, đảm bảo không hề vón cục

13. mesocbe

mesocbe Thành viên tập sự

Em chỉ cho mebemoc cách này nhé! Mẹ đi mua một cái bình bú sữa Nuk vì có nắp chặn.Mẹ nó pha nước 50 độ rồi cho sữa đậy nắp kín rồi lắc theo chiều dọc bình sữa. Mẹ nó yên tâm là không bị vón nữa đâu. Con mình ăn từ hồi mới sinh cơ. Với cả mẹ nó cho ăn hipp của VN bán là sản xuất tại áo đúng không? Mẹ nó thử đổi sang của Đức xem không bị vón đâu.

14. ANE

ANE Thành viên mới

Pha sữa!

Tó cũng đồng ý là sữa nào con thích ăn, tiêu hoá tốt, đi ngoài ko bị táo bón là OK, không cần tăng cân nhiều quá đâu. Các mẹ coi chừng tăng cân nhiều quá vẫn bị Suy dinh dưỡng thể còi xương đấy nhé! Các con cứ dài ra là các Mẹ mừng lắm rồi!
    Tớ hơi bị chủ quan, nuôi con ẩu nhưng theo tớ là ẩu một cách khoa học :mrgreen:Tớ pha sữa toàn cho 2/3 nước nguội vào trước, 1/3 nước nóng vào sau, rồi đổ sữa, lắc theo hình vòng tròn (tớ học thí nghiệm Hoá ở trường Y toàn thấy các thầy dạy lắc theo hình vòng tròn, chả thấy ai dạy lắc theo chiều dọc cả). Làm như vậy sữa tan rất nhanh, lại ko bị mất vitamin, đúng như mẹ Doudou_Mum nói, vitamin ở bất cứ thể nào, trong sữa hay trong thức ăn, rau xanh rất dễ bị phân huỷ bởi nhiệt độ và ánh sáng, nên nếu đổ nước sôi vào trước thì còn đâu vitamin cho con.
    Bản thân tớ thì cho con ăn Meiji Hohoemi từ lúc sinh, Meiji tan nhanh lắm, lắc nhẹ là tan. Các mẹ thử xem!

15. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Mình vào topic này hơi muộn và cũng không rõ đã có bạn nào trả lời thế này chưa nhưng mình cứ post lên nhé: Sữa Hipp sở dĩ khó pha là vì đấy không phải sữa nguyên chất, mà là sữa pha bột khoai tây nên mới vậy mà.

Các mẹ có thể thay sữa Hipp bằng cách mua khoai tây về luộc nguyên vỏ, bóc ra rồi nghiền và trộn sữa, cũng sẽ hấp dẫn bé không kém gì sữa Hipp đâu, bé nhà mình hồi xưa vẫn cho ăn vậy mà.

16. memum

memum Thành viên mới

Mình cho bé uống Enfalac, chẳng thấy lên cân tốt chút nào, mấy ngày nay bé lại không đi ngoài, các mẹ có biết sữa nào tốt thì giúp với

17. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy sữa Hipp pha cũng vón cục thật theo mình mẹ nên lắc sữa cho nó dễ tan từ lâu mình không dùng loại sữa này nữa nên mình nhớ trước mình dùng có một lần vì pha không tan hết nên bé nhà mình không thích món này .