Cần giúp: Mình nên làm thế nào ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mediepchi_hn, 28/3/2013.

1. mediepchi_hn

mediepchi_hn Bắt đầu tích cực

Hiện giờ tâm trí mình vẫn đang rối bời, mình phát hiện ra chồng mình có bồ thì họ đã ở với nhau được 2 năm rồi, mình nói chuyện với chồng mình thì nó cũng thể hiện quan điểm nó không bỏ vợ và muốn ở với cả 2 người như thế, tiền nong vẫn mang về cho vợ con đầy đủ, mình giữ thái độ im lặng và sống tách riêng mỗi đứa 1 tầng, cứ đi về và mặc kệ nhau, mình cũng không định bỏ chồng vì nghĩ thương 2 đứa con, nhưng thời gian sông như li thân đấy cũng là thời gian mình thấy bị tổn thương nhiều nhất, bị bồ của chồng lấy đt của chồng ghen ngược vào những lúc đêm khuya, cãi vã, đến gặp lãnh đạo cq của cả 2 người, thế là thằng chồng nghỉ việc luôn, gần như về ở hẳn với bồ, trong thời gian vừa qua mình sống như địa ngục, mệt mỏi và bế tắc, khi mình quyết định li hôn, lúc đầu thằng chồng đồng ý luôn, và nói là 2 vc âm thầm làm thôi để chia nhà không mẹ chồng biết đươc, thế là khi mình làm đơn chuẩn bị gửi đi thì thằng chồng lại về xin lỗi, van xin mình tha thứ, mình lại im lặng và lại nghĩ hay cho thêm 1 cơ hội, được 1 tuần sau thì nó về bảo là hiện có nhờ con bồ vay hộ 100tr và bây giờ lãi mẹ đẻ lãi con thành 500tr, bảo mình là e phải cứu anh, bán nhà đi trả nợ....., cái nhà hiện đang ở trươc là của mẹ chồng, bà cho 2 vc năm 2007, vao thời điểm đó mình bán đất của mình về nhà xây trên đất của gia đình chồng và mua 1c ô tô, bây giờ thì trắng tay, mình vừa bán ô tô được 400tr và mình hiện đang câm, 3 hôm trước thằng chồng về bảo bây giờ bán nhà đi trả nợ, rồi số tiền còn lại chia làm 3, mẹ chồng, chồng và mình, hình như động đến chuyện tiền bạc thì ai cũng thực tế, mấy ngày nay cả nhà chồng đang dồn ép mình, mình đau hết cả đầu bạn bè thì có đứa bảo kệ cứ bơ đi mà sống và không bỏ, bỏ thì theo ý chúng nó chúng nó sướng, đưá thì bảo bỏ đi sống khổ làm gì, mình vẫn thây cứ u mê, chuyện nhà cửa thì vẫn không bit giải quyết thế nào,......

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mediepchi_hn
    Đang tải...

2. Mehoangtuvang1

Mehoangtuvang1 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Mình nên làm thế nào ?

Mẹ nó ơi, hãy tỉnh táo và sáng suốt khi quyết định bán nhà . Hãy tìm đủ mọi cách để giữ lại cho các con có chỗ chui ra chui vào chứ mình thấy rõ là chồng bạn đang bày trò rồi đấy. Khổ thân mẹ nó quá, hãy tham khảo ý kiến bên nhà ngoại trước khi quyết định 1 việc to lớn như thế nhé.
    Còn về việc 2 VC có ly hôn hay không: thì theo mình bạn nên lý hôn chứ ở với 1 người chồng như vậy bạn cũng bị ức chế mà trầm cảm mất thôi lúc ý ai sẽ là người chăm sóc các con cho bạn. Hãy quyết đoán đừng e dè hay vì 1 lý do nào nữa, với những người đàn ông vô trách nhiệm và trăng hoa như vậy bạn còn lưỡng lự gì nữa... Hãy đau 1 lần để hạnh phúc mãi mãi

nhuy19884 thích bài này.
  3. Diệu Thanh

Diệu Thanh Thành viên kỳ cựu

chúc chị sớm tìm đc cách em chưa có kinh nghiệm

4. mediepchi_hn

hôm qua minh di lam ve da nghe ke chuyen con bo den ep chong va me chong viet giay no, vay 200 tr viet giay no thanh 749tr va 2 me con ho da ky, han den thang 4, hom nay minh cung di gap ben toa an de lam thu tuc li hon......

5. OanhHP89

OanhHP89 Bắt đầu tích cực

Chị ơi, sao phải khổ như thế, sống vs 1 người không còn tc như vậy chẳng khác nào địa ngục, c giữ chồng cho 2 đứa con nhưng ng bố như thế chắc gì sẽ tốt hơn cho con. Theo em, chị nên ly hôn, sẽ thấy cs dễ chịu hơn nhiều...

6. mecuphe

mecuphe Thành viên rất tích cực

Ôi. đàn bà khổ thế đấy. Mẹ nó ơi mình cứ làm thủ tục li hôn, còn nhà cửa đất cát tòa sẽ giải quyết. Người như thế bỏ cũng chẳng luyến tiếc gì, mẹ con nhà họ ký giấy thì mặc kệ đi, chả liên quan gì đến mình đâu. Mình nghĩ chẳng qua là nhà họ muốn giở trò làm tiền bạn trước khi ly hôn mà thôi.

7. chickey

chickey Mình là Chickey dùng Sony

Khổ thân chị!

Em nghĩ là chị nên ly hôn chị ạ.

Còn chuyện nhà cửa đất đai, thì mình cũng nên cố gắng giữ cho con cái. Nhưng nếu chị mệt mỏi quá rồi thì cũng chẳng cần phải giữ lại làm gì, cứ cho đi hết đi - coi như của đi thay người, chỉ cần đòi hỏi quyền lợi cho các con mình thôi là đủ chị ạ.

8. Small_Elephant

Small_Elephant Bắt đầu nổi tiếng

Hic, khổ cho mẹ nó quá, cô lên mẹ nó nha. Rồi mọi chuyện sẽ ổn !

9. Mehoangtuvang1

Tình hình hôm nay thế nào mẹ nó ơi, có hy vọng rì không?

10. ngockhiet

ngockhiet Bắt đầu nổi tiếng

Chi sẻ với ch. Cố gắng vượt qua ch nhé

11. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Mẹ nó đừng bán nhà nhé. Để chỗ cho 3me con ở. Còn người chồng như thế tiếc làm gì? Bỏ đi cho nhẹ nợ. Dành thời gian tiền bạc và tình yêu cho con mẹ nó ạ. Việc mẹ con họ nhận nợ với ai là việc của họ ko liên quan đến mình. Trừ khi họ vay tiền để làm việc chung của gđ mình mẹ nó mới quan tâm.
    Chúc mẹ nó sớm vui vẻ trở lại.

tinhyeumauhong123 thích bài này.
  12. tepshop

tepshop Bắt đầu nổi tiếng

đọc xong mà em cũng thấy bức xúc lắm! k biết bao nhiều ng đàn ông kiểu như thế, lỗi của mình nhưng bắt ng khác gánh chịu!!!
    nói chung là, chị cứ làm sao cho đúng nhất là đc. thử cho anh ta cơ hội, nêu k thì chia đi ak!! lần này rồi lại có lần sau!

13. tinhyeumauhong123

tinhyeumauhong123 Bắt đầu nổi tiếng

chị đừng có bán nhà nhá, em nghi là chồng chị đang lừa lấy tiền của chị ấy..................haixxxxxxxxx....nghĩ đến con mà sống chị ạ, chúc chị sớm lấy lại được tinh thần!

14. Mehoangtuvang1

Mẹ nó ới, vậy thì đích thị bọn họ đang bày trò lừa mấy mẹ con rồi. Nhất định không được bán nhà nahs, me nó nhờ bên luật pháp can thiệp kịp thời để khong bị họ dồn vào đường cùng nhé. Hãy là chỗ dựa cho các con

15. nguyenlananh

nguyenlananh

Đừng bán nhà bạn ạ nếu nhà đó mang tên sổ đỏ hai vợ chồng thì kệ để tòa chia đôi , còn nếu sổ mang tên bà mẹ chồng thì thui đành phải chia không thì mấy hôm nữa chồng bạn lại giở trò có khi mất cả nhà cũng nên , có tiền là phải găm lại không ông chồng bạn dụ rồi bạn cứ thương bỏ hết cả tiền ô tô ra trả cho con kia là chết trúng phóp chồng bạn đấy , tốt nhất đã thế này rùi là phải găm vào , chồng vừa sợ mình có khi còn hối cải , chứ không là mất hết sạch sành sanh .

16. mediepchi_hn

Hôm qua thứ 7 mình đã tạm thời cho 2 con cùng mình dọn đồ ra bà ngoại để chờ làm thủ tục li hôn, và vụ giấy nợ của 2 mẹ con nó thì lại lòi ra là bố mẹ nó vẫn còn 1 cái nhà khác nữa mà mình lấy chồng đến bây giờ là năm thứ 7 mà không biết, mình cũng nhìn nhận là đang bị chồng và mọi người nhà chồng ép vào bẫy rồi, mình chủ động làm đơn và cố gắng để chia nhà làm 4, để 2 đứa theo mình, không biết họ còn tráo trở với mình thế nào nữa, 2 mẹ con nhà họ lại còn định lật lại sổ đỏ để chuyển sang tên lại cho bà mẹ chồng nữa, thật may vì có tên mình trong sổ đỏ nên không làm gì được, nếu không 3 mẹ con đã bị hất ra đường trắng tay...., đúng là cuộc đời thật bất công

17. longyeuthuong

longyeuthuong Thành viên tập sự

Xin chia sẻ cùng chị nỗi đau này. Nếu tôi có thể đau thế cho chị thì chắc tôi cũng sẽ đau thế dùm chị. Nhưng không được, tôi chỉ có 1 lời khuyên ngắn gọn cho chị "MỌI VIỆC RỒI CŨNG SẼ QUA THÔI". Nếu chị nhắc câu này nhiều lần thì tâm chị sẽ dần an ổn.

18. gaotamthaihn

gaotamthaihn

chi sẻ với chị, theo em mẹ con chị cứ ở đó rồi đợi tòa giải quyết ah, rồi khi ra tòa sẽ phân xử công bằng thôi, mọi hôm em có 1 cô vừa ly hôn xong cũng vậy bà ý đi nứoc ngoài gửi tiền về xây nhà nhưng khi về ông chông vẫn theo gái ko bỏ dc nên đành ly hôn, ông còn đưa ra hết bằng chứng giả là nhà do ông xây hết cô ko có gì để chiếm nhà, mà nhà úc đó còn chưa có sổ đỏ cơ, chỉ có giấy tờ mua bán nhà thôi, nhưng luật pháp thì công bằng, định giá ngôi nhà và cô em là phụ nữ nên dc nhận nhà và bù thêm cho ông ít tiền theo định giá ngôi nhà rồi chia đôi thôi, con gái cô em thì lớn rồi nó dc tùy chọn thì theo bố( vì nó sống ông bà nội từ bé, ông bà ngoài ko còn). nên chị đừng dại gì bán nhà để tự chia hết, bọn họ đang gài bẫy để lấy hết của mẹ con chị thôi ah. chúc chị sẽ sớm giải quyết việc một cách tốt đẹp.

19. ngohoangmiu

ngohoangmiu Thành viên nổi tiếng

đúng là con người bạc tình bạc nghĩa,giờ cái nhà đó mẹ chồng chị đã cho 2 vc chị rồi,chị cứ viẹc chia đôi thôi,còn con chị nữa mà.

20. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Sao mẹ nó phải chịu khổ sở với cái người không đáng mặt làm cha của lũ trẻ????
    Lũ trẻ có bố nhưng bố có đủ nhân cách dạy dỗ chúng nó không???
    Lúc sướng thì bỏ bê mẹ con nó, lúc đói rách nợ nần thì bấu víu.
    Là mình thì nhổ toẹt cái thái độ của sở khanh như thế mẹ nó ạ. Mình xin lỗi mẹ nó, chứ mình thẳng tính. Chuyện đã đến nước này, hãy biết thương mình và con mình. Còn ngoài ra mặc kệ! Khi mẹ nó gặp nạn, liệu lão chồng kia, nhà chồng kia có giúp không? Hay anh ta tung hê mặc kệ và vun vén cho con bồ kia????