Cần giúp: Mình nên làm thế nào ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mediepchi_hn, 28/3/2013.

1. Paidu

Paidu Bà già cốm

Ðề: Mình nên làm thế nào ?

Thương chị quá, em nghĩ với người như thế, ly hôn sẽ đỡ đau khổ hơn. 2 đứa trẻ, chị thuyết phục chúng nó ở với chị, nếu chị nuôi cả 2 đứa, chắc cái nhà sẽ thuộc phần của chị. Có cái nhà thì vẫn hơn chị ạ, Hoặc nếu chị không thích căn nhà đó, chị bán nhà và phân chia tài sản ra, chị nuôi con sẽ được phần nhiều hơn, sau đó lấy tiền đó + tiền bán oto để mua nhà khác.
    Chứ đừng bán nhà rồi nghe theo những gì anh ta nói, không tin được đâu chị ạ. Vả lại 2 đứa con chị cũng cần tiền để nuôi nấng, trong khi anh ta thất nghiệp, nợ nần như thế thì ko có khả năng r.
    Chúc chị sáng suốt.

Đang tải...

2. mediepchi_hn

mediepchi_hn Bắt đầu tích cực

hqua ngày nghỉ sắp xếp xong tạm thời chỗ ở cho mấy mẹ con ngoài bà ngoại, hôm nay mình đã đi làm bt, tòa án thì bảo là mình là người đưa đơn thì bao giờ pháp luật cũng bảo vệ mấy mẹ con thôi, hi vọng là thế, về nhà bà ngoại cũng thấy có điểm dựa hơn nhiều, không ai thương mình bằng mẹ mình cả, hôm qua ông bố chồng gọi điện cho mình, ông nói về gặp ông tài sản của ông ông cho mấy mẹ con mình hết, mình biết ông thương mình lắm, mình cũng thế mấy năm ở nhà và chăm sóc ông mình cũng thương ô lắm, mình đẻ xong đứa đầu tiên hơn 1 năm thì ông bị tai biến mọi cử động còn khó khăn, đi vệ sinh cũng phải giúp , thế là mình nghe lời mọi người ở nhà chăm ông và chăm con, mình chăm ông đên bây giờ là 5 năm rồi, đến lúc phát hiện ra chồng mình có bồ thì mình mới xin đi làm lại, mới thuê người chăm ông, còn vợ của ông thì thi thoảng mới thay được cho ô bộ quần áo,.....,mấy ngày trước mình còn rất hối hận vì đã ở nhà hơn 6 năm để hầu hạ cơm nước mà không được cảm ơn, nhưng từ lúc ông gọi điện bảo mình như thế mình cũng thấy nghẹn lại....

3. tbshop2013

tbshop2013 Thành viên chính thức

chị ơi kiên cường lên ,em khuyên chị cũng là đang tự khuyên bản thân mình ,em hoàn toàn hiểu được cảm giác của chị và những gì chị đã và đang trãi qua ,chị em mình cố gắng lên nhé chị

4. Banquanaothethao

Banquanaothethao Thành viên chính thức

Cuộc đời này vẫn còn nhiều người tốt lắm chị ạ :) mình ở hiền sẽ gặp lành thôi. Những người phụ bạc mình thì đừng nên tiếc chị ạ :)

5. meoluoi1107

meoluoi1107

sự đời thật bạc như vôi. Chị chỉ cần nghĩ và giữ cho con chị thôi ạ, chồng ko thương mình thì con mình thương mình là đc

6. peheo_thuyan

peheo_thuyan Thành viên rất tích cực

chị ơi!!! đọc từ đầu đến cuối e thấy thương chị quá!!! sao phận đàn bà khổ thế chị nhỉ!!! mà mấy con đó có gì hơn mình nhỉ!!! đàn ông chỉ hám của lạ!! mình sinh con cho họ ma họ chả biết điều nghe chị kẻ e cg thấy chị là người vì chồng vì con và gia đình chồng như thế nào!!! e hiểu cảm giác đau thắt lòng của chị khi nhìn con nghĩ đên con và nghĩ đến thằng chồng phụ bạc đang vui vẻ bên con người yêu khốn nạn!!! Ối cái sự đời!!! nghe chị kể ngay từ đầu là e biết chúng nó đang âm mưu vào 1 ruột vs nhau để ức hiếp chị đấy !!! để chị ra đi tay trắng!! chị đừng chịu bán nhà trả nợ cho nó là mắc mưu đem tiền của chị cất giùm vào túi con kia đấy!! chị cứ để tòa chia công bằng!!! ly hôn để ko phải đau khổ nữa để có khoảng trời riêng và vốn liếng cho con!! ở mãi trong nhà chị sẽ chỉ thêm nổ não thôi!!!!!

7. meobeoheocoi

meobeoheocoi Thành viên nổi tiếng

mẹ nó xem nếu quyền lợi tài sản bị động chạm thì thuê luật sư, k để mất một đồng nhé! Còn chuyện gđ thì mẹ nó bỏ đi, e xl chứ khốn nạn như thế ở càng thêm khổ

8. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Mình đọc mà thấy thương 3 mẹ con quá. Con người thật bạc bẽo. Cầu mong 3 mọ con luôn khoẻ mạnh và bình an nhé.

9. do te1994

do te1994 Thành viên đạt chuẩn

thằng chồng khốn nạn nó đâu có tình cảm gì với chị bao nhiêu yêu thương đổ dồn hết về con bồ.Lại còn hành hạ gây tâm lý cho chị về vật chất.Sống mà toàn phải lo lắng bộn bề lo toan thì thôi từ bỏ cho nhẹ người.

10. xuhuongtre

xuhuongtre Bắt đầu nổi tiếng

Em chưa có gia đình nhưng đọc tâm sự của chị cũng bức xúc quá đi. Em đọc hết các trang, các chia sẻ của các mẹ với chị. Theo em, chị nên đau một lần rồi thôi. Hãy chia tay cho nhẹ lòng. Tài sản thì chị chia đôi. Tòa sẽ phán quyết công bằng. Giá như chị có cách nào chứng minh đc tài sản do chị bán đất góp phần vào ngôi nhà thì tốt.
    Chị đừng bao giờ mang tiền bán oto của mình cho chồng trả nợ. Cái nợ ấy có thật hay ko chỉ họ mới hiểu, mình sao biết được. Em phải cứu anh? Nói mới dễ nghe làm sao. Thế lúc anh ta vui vẻ với bồ, để bồ ghen ngược hành hạ chị lúc đêm khuya thì anh ta có thương chị ko? Chẳng qua năn nỉ chị 1 tuần, sau đó lại quyết định theo bồ nên mới bày ra cái trò nợ nần thôi ah.
    Con cái thì chắc tòa sẽ cho theo mẹ nên chị yên tâm. Nếu con chị đã 10t trở lên, tòa sẽ hỏi ý kiến của con ah. Hoặc nếu con nhỏ, dưới 3t thì chắc chắn tòa sẽ phán quyết cho theo mẹ chị ah.
    Còn nếu việc phân định rạch ròi, chị có nhiều ưu thế hơn chồng về việc giành quyền nuôi con: công việc, tài chính là những gì chị cần để chứng minh với tòa. Chồng thất nghiệp thì cơ hội được nuôi con ít lắm ah.
    Dù bất kể thế nào, vấn đề hiện nay của chị là giữ tài sản cho con. Nhà bán thì dễ, mua lại cái khác mới khó. Chị có thể ko cần tiền, nhưng con chị cần. Vì chúng còn cả một quãng đường dài phía trước cần phải đi, học hành và nhiều thứ nữa. Tài chính sẽ hỗ trợ chúng.
    Chúc chị mau vui trở lại.
    Cuộc sống có nhiều niềm vui, nhưng đừng để những kẻ bạc như vôi ấy làm mình mất đi niềm tin yêu cuộc sống chị ah. Với chị lúc này, con là quan trọng nhất.

11. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

chị ơi, đọc từ đầu đến giờ mà em thấy thương chị quá, chị mạnh mẽ lên nha, cố gắng vượt qua tất cả, chị còn có con, chị phải làm điểm tựa cho các con nữa, theo em chuyện nhà của chị thì chị đừng nên bán, đừng nên nge theo họ mà bị lừa hết đấy, để đấy mẹ con còn có chỗ ở, và chị li hôn đi, đừng thương người như vậy nữa, mình thương họ nhưng họ có thương mình đâu, cố gắng lên chị ah

12. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

bạn ơi cố gắng lên nhé, mình tin rằng sự lựa chọn của bạn là đúng đắn, chúc mẹ con bạn luôn vui vẻ mạnh khỏe nha, ông trời luôn có mắt bạn a

13. haden

haden Thành viên rất tích cực

Hichic thương chị quá! Chồng là người thế nào thì đến giờ này chị cũng đã rõ. E mún nói đến mẹ chồng. Bà cũng là phận gái sao bà ác quá!

14. nhuy19884

nhuy19884 Sâm-Nấm linh chi Hàn Quốc

mình thấy mẹ nó chủ động đưa đơn là sáng suốt đó, cứ ra tòa thì pháp luật giải quyết, phụ nữ và trẻ em luôn được bảo vệ, chứ nghe lời nhà chồng ngon ngọt để rùi bọn họ đuổi 3 mẹ con ra đường đó, còn tiền mặt thì mẹ nó có thì tốt nhất là nhờ nhà ngoại giữ hoặc gửi tiết kiệm đứng tên bà ngoại í, đừng để cái gì dính dáng tới chồng và nhà chồng. Còn về chồng chị, em nói thẳng, cái loại đàn ông như thế, chị đừng nên tiếc, đừng vì con mà sống với cái loại như thế, ko đáng đâu, thà ở một mình với con mà tâm tư thoải mái còn hơn

15. Chuê

Chuê Không ngừng yêu đời <3

chị ơi, em đã kinh qua 1 lần đò nên cũng hiểu cảm giác kinh khủng thế nào ạ. Quân tử trả thù 10 năm ko muộn. Những lúc dầu sôi sùng sục thế này chị cứ bơ đi, xác định là ko còn tc nữa, sống chung với lũ cũng vui. Càng ngày càng lộ hết bản chất của từng người trong gđ và điều đó càng khẳng định mạnh mẽ rằng mình bỏ là đúng. Chị cứ cho qua cái giai đoạn này đi, ủ mưu ủ tiền, đừng bán nhà, nợ của hắn với bồ thì đẩy cho nhà chồng đi mà giải quyết nếu họ đã cạn tình như vậy, sau này mình còn phải nuôi con mình nữa chứ. Chia đôi còn đỡ quá đáng vì tiền xây nhà là của chị. Biết đc 500tr đấy là ảo hay thật ạ. Cần thiết thì chị nhờ đến luật sư trong chuyện tài sản đi ạ

Sửa lần cuối: 5/5/2013
  16. Bò Già

Bò Già Guest

Em thì nghĩ tất vả là do bồ của chồng chị. Em nói theo 1 phuơng diện thế này chị thử cân nhắc xem thế nào. Bác chơi thân với mẹ em giờ cũng tan nát vì chồng gần 60 rồi còn theo gái, rồi đẻ được 1 đứa con, trong khi 2 bác đã có 2 người con trai lớn tướng. Nhưng hỏi ra mới biết là bác ấy bị bỏ bùa chị ạ. Con bé đó làm bác trai ko dứt ra được. Có lần bác ấy nhớ vợ, vừa về đến nhà thì nó gọi điện, nó chửi bới, bắt về với nó, về với nó thì nó đánh, tát,... Còn mấy chuyện ghen ngược, gọi điện, nhục mạ thì ko kể hết. Nó còn về cả họ nhà bác trai chửi. Hôm lâu, chả hiểu thế nào, bác trai còn về xin bác gái tiền cho nó xây nhà,... buồn cười lắm. bác ấy cư xử như mất hồn ấy. Thư thoảng còn tự dưng ngồi vật vờ ở cửa nhà.
    Có hôm bá trai đang ngủ ở nhà bác gái thì nó xông vào làm ầm lên, cuối cùng bác gái phát hiện ra mất 1 cái áo trong tủ. Mà nó mới 30 tuổi, cái áo đấy thì rẻ tiền, lại là của bà già, chả hiểu nó lấy làm gì. Mấy hôm sau bác gái lăn ra ốm :( Thế mới bảo, nhiều khi đàn ông chót dại, chơi bời, nhưng chẳng ngờ lại gặp phải mấy con quái thai ấy chị ạ

17. Đẹp_Fashion_Shoes

Đẹp_Fashion_Shoes Hàng hiệu xuất khẩu

Tình hình thế nào rồi mẹ nó ơi. Nếu cần luật sư để tư vấn thêm thì mình giúp được đấy. Số mẹ nó xui xẻo, gặp thằng chồng thất đức quá. Hic.

18. mediepchi_hn

mediepchi_hn Bắt đầu tích cực

cảm ơn mọi người vì đã động viên mình, mình hiện đã đưa đơn lên toà, còn mọi chuyện mình cũng nhờ luật sư giải quyết giúp, và mình chỉ đợi ngày xử thôi, thời gian vừa qua mình cũng được ông bà ngoại giúp đỡ nhiều và đang dần ổn định được cuộc sống của 3 mẹ con, nhưng thời gian này mình luôn bị mọi người bên nhà chồng làm phiền, thời gian vừa qua không biết giữa 2 chúng nó có chuyện gì, mình nghe nói là con kia đòi tiền và thuê người đánh gẫy cả chân thằng chồng, rồi đe doạ đòi bồi thường danh dự này khác, mọi người bên nhà chồng cứ bảo là chúng nó thôi nhau rồi, tha thứ cho chồng đi, vì các con ...., nhưng thời gian sống 1 mình cứ nghĩ lại là mình thấy đau và càng nghĩ càng thấy mình thật dốt, mình hiện quyết tâm li dị rồi và mình sẽ cố gắng, hi vọng may mắn sẽ đến với mình để công việc tốt hơn,

19. memitthom

memitthom Thành viên rất tích cực

Cố gắng lên bạn nhé, loại người như thế nếu có chia tay con này thì lại dính vào con khác mà thôi, đời còn dài chả cấn nó vẫn sống được. Còn chuyện bán nhà, tiền nong chia chác như thế nào mình nghĩ bạn nhờ luật sư tư vấn hỗ trợ, dù gì cũng phải thực tế đòi quyền lợi của mình làm ra sau nay còn chăm con chứ
    Mong mọi việc êm xuôi nhé, cố lên nhé

20. lienlephuong

lienlephuong Ti hí mắt 1 mí ^^

hixx! nghe chị nói thì con bồ của xã chị cũng ko phải vừa đâu! có khi là nó lợi dụng chồng chị rồi! bồ bịch yêu nhau gì mà lại đến tận cơ quan để làm ầm lên khiến chồng chị mất việc như vậy, hơn nữa còn đến tận nhà để bắt ký giấy nợ nữa !haizz