Cần giúp: Mổ nội soi dịch vụ u nang buồng trứng ở viện C, nhờ các mẹ hướng dẫn thủ tục ạ

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Saurieng6677, 11/2/2014.

1. Saurieng6677

Saurieng6677 Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ,
    Em mới cưới được 1 tháng, e đi khám bác sĩ bảo e bị u nang buồng trứng 5cm, nên đi mổ sớm để sớm có con và vì em cũng bị đau bụng suốt. Em tìm hiểu nhiều thì thấy mọi người đều khen bác sĩ Quyết ở viện C nên định sẽ đăng ký mổ dịch vụ bác ấy, nhưng em chưa rõ thủ tục và chi phí như thế nào cả. Nếu có mẹ nào đã từng mổ dịch vụ ở viện C rồi thì chia sẻ cho em ít kinh nghiệm được ko ạ? Vì mấy lần trc em đi khám thường ở đấy mất cả ngày trời chờ đợi mệt mỏi, ko biết là mổ dịch vụ thì có phải xếp hàng khám nữa ko ạ? Rồi thủ tục lần lượt ra sao, chi phí thế nào nữa, chứ giờ e đau bụng cả ngày chỉ muốn cắt phéng cái nang đấy đi thôi, hị hị. Các mẹ nhiệt tình chỉ bảo em với nhé vì em muốn làm luôn và ngay ý ạ :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Saurieng6677
    Đang tải...

2. Saurieng6677

Saurieng6677 Bắt đầu tích cực

Ðề: Mổ nội soi dịch vụ u nang buồng trứng ở viện C, nhờ các mẹ hướng dẫn thủ tục ạ

Ôi, ko ai có lời khuyên j cho e sao :(

3. minhyeunhaudi2014

minhyeunhaudi2014 Thành viên mới

Bạn ơi, tình trạng của bạn h thế nào rồi, mình cũng bị nang buồng trứng trái. mãi chưa có em bé, đang không biết nên đi mổ hay ko đây :(((

4. mieocoi

mieocoi Thành viên nổi tiếng

Mẹ nó cứ lên đó hỏi lễ tân í.
    Đợt em mổ. em lên gặp bác sĩ mổ cho em (Em ko nhớ tên). Ban đầu chỉ lên gặp để đọc kết quả thôi, thì bác í bảo mổ luôn. Em oke.
    Xuống chỗ làm thủ tục, HỌ bắt kí cái tờ giấy là ko dùng bảo hiểm gì gì ấy. Sau đó đóng 12tr (năm 2013 - năm nay giá có lên ko thì em ko rõ)
    Sau đó đi xét nghiệp các kiểu con đà điểu và chờ mổ.
    Nói chung là thủ tục nhanh gọn. Sáng em tới khám --> Chỉ định mổ. Trưa em đi lấy tiền về rồi đóng luôn ... Làm thủ tục, chờ chung, nhịn ăn các kiểu từ tối hôm trước. Tới tận chiều 3h ngày hôm sau mới lên bàn mổ (vì ca của em khá đông) - 6h em tỉnh thì được chuyển xuống phòng bệnh. Sau 2 ngày nằm thì em ra viện và về nhà.
    Sau 10 ngày thì em lên lấy kết quả + làm thủ tục thanh toán viện phí.
    Nộp vào 12tr thì trừ tất cả các chi phí em mang về hơn 3tr. haizzz