Mod band ních khangvuong1988 với lý do hết sức nực cười.

Thảo luận trong 'Hỏi đáp với BQT' bởi thanhvientichcuc, 2/8/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. thanhvientichcuc

thanhvientichcuc Banned

Mính với tư cách là một ông bố vào diến đàn để tìm hiểu cách chăm sóc cho con cái trong tương lai và nói chuyện một cách hết sức góp ý với diễn đàn vậy mà sau một thời gian có xuất hiện dòng chữ khi mình đăng nhập

Bạn đã bị tước quyền truy cập vì lý do sau:
    Tạo nhiều nick để seo.

Thời hạn tước quyền truy cập hết hiệu lực: Không có

Hết sức nực cười ở chỗ là mình không hề tạo ra hai ních để seo mình có thể xin cam đoan mình chỉ lập ra một ních để seo và ních này là do ních kia khóa không thể phản kháng được gì mình mới lập một mod nào đó trong này hãy chỉ ra cụ thể một ních cụ thể nào đó mà các bạn cho mình lập để seo. còn nếu không mình cần nhận được một lới xin lỗi từ BQT và trả lại ních khangvuong1988 cho mình ngay lập tực vì mình là thành viên tích cực của Diễn Đàn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhvientichcuc
    Đang tải...

2. vunguyenduc250908

vunguyenduc250908 Sale->Camera-Laptop-Pc...

Ðề: Mod band ních khangvuong1988 với lý do hết sức nực cười.

có thể bạn ở khu nhà hay cơ quan .nơi bạn đang OL cũng có ai đó trong lamchame dùng chung IP.và nhầm lẫn là mod khóa nic của ngừoi kia vì có gian lận hay Spam.rồi check IP ra nic của bạn chăng???
    mọi chuyện nên bình tĩnh và nghe comment từ mod.
    và có thể mod nhầm lẫn cũng là chuyện không thể không xảy ra.với SL thành viên như bây giờ.đúng sẽ có giải thích thuyết phục cho bạn,sai có lời với bạn.
    đó là diễn đàn làm cha mẹ .và mod cũng sẽ làm vậy

linhvanjsc thích bài này.
  3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Trường hợp của bạn mình sẽ kiểm tra và trả lời lại vào ngày mai.

Tuy nhiên thái độ mỉa mai các mod là không hợp lý đâu. Nếu việc này còn tiếp tục thì kể cả bạn bị oan cũng sẽ bị khóa nick đấy.

4. keolacshop

keolacshop Thành viên tích cực

Thực tình nghe bác này diễn đạt câu nói mà mình cũng chả hiểu bác ý nói gì :(

5. linhvanjsc

linhvanjsc Yêu con hơn cả cuộc đời

Thành viên tích cực ơi, nếu là seo thì 1 nick cũng bị khóa vĩnh viễn không cần phải nhiều nick đâu bác ạ:)

6. thuhang_146

thuhang_146 Thành viên rất tích cực

m cũng có chung thắc mắc giống bạn này,m bán hàng trên diễn đàn sau đó bận k bán nữa giao cho e gái bán,e gái m lập nick khác bán hàng trên này nh mà mod bảo là lập nhiều nick
    chả biết làm thế nào nên em m đành bán hàng cùng nick này,còn việc trùng IP thì ở nhà m chả nhẽ k cho e gái dùng máy,mong mod giải thích

7. braxuatnhat

braxuatnhat shopminhlong.com

hic nói chung là em cũng bị khóa nick 1 tuần nên giờ cũng nên tìm hiểu kỹ hơn về quy định của diễn đàn

8. Me_sau09

Me_sau09 Thành viên kỳ cựu

Mình hỏi 1 chút. Seo là j. Mình ko hiểu. Tiện đây cũng xin nói rõ với mod. Nhà mình dùng chung mạng wifi với nhà hàng xóm cho đỡ tốn tiền. Nếu người bên đấy cũng vào web thì mình bị trùng đc ip ah. Thêm nữa. Hôm trước. Mod có band nick của xã mình (papa_sau). Xã mình hay giao dịch bên enbac nhung thấy mình nằm vùng bên này nên cũng lập nck để tiện giao dịch và oder hàng qt. Xã có và ủn đít cho mình đúng 1 lần. Chẳng hiểu sao 10' sau nhận đc tn bị band vĩnh viễn do lập nhiều nck. Mình cũng ko mưn thắc mắc nên cho qua .tiện đây mình hỏi. Trong 1 nhà chỉ 1 người đc lập nick đê on lcm thôi ah. Thank mod

9. thanhvientichcuc

thanhvientichcuc Banned

Nói như bạn này cũng có thể xẩy ra vì cơ quan mình dùng 20 cái máy tính số lượng nhân viên là 70 người không lẽ mình chậy Xuống tầng dưới để hỏi từng ngưới một có anh chị em nào vào diễn đàn lamchame.com không à điều này là hết sức phi lí nói tóm lại mình chỉ biết mình không lập quá hai ních vì ních kia không có quyền vào diễn đàn nữa nên buộc phải vào diễn đàn hỏi BQT. tôi không hề có ý xúc phạm bất cứ một mod nào cả. nhưng đáng ra trước khi band ních khangvuong1988 cũng phải có một lời giải thíc tại sao lại band trứ. và lại mình vẫn chưa hiểu chuyện gì đang xẩy ra. tại sao mình bị band cả. đáng ra phải band cái ních có sau chứ vì nếu cho rằng hai ních có cùng một ip. kính mong thành viên BQT xem xét.

Sửa lần cuối: 3/8/2012
    vitaminsvietnam2410 thích bài này.
  10. bexinh_12

bexinh_12 Bắt đầu nổi tiếng

Bạn cứ bình tĩnh. Mình nghĩ ai cũng có lúc sai sót bạn ah. Hơn nữa, trong quy định của diễn đàn có nói về thái độ của thành viên với Mod đấy. Mong bạn sớm nhận lại được nick của mình

Me_sau09 thích bài này.
  11. bexinh_12

bexinh_12 Bắt đầu nổi tiếng

Xin lỗi, cho em trả lời mẹ này 1 tý ah. Theo em hiểu thì seo là dùng công cụ gì đó hay đại loại thế để đưa toppic của mình lên đầu, được nhiều người chú ý. Chắc cái này cũng gần như up bài tự động nên Mod cấm. Em ngu dốt CNTT nên hiểu sai cũng đừng ai cười em nhé.:D

Me_sau09 thích bài này.
  12. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Mình cũng bị trường hợp có ng dùng nick để bán nước tinh khiết. (từ năm 2010) Mình lập nick từ giai đoạn đó. Đến gần đây mới vào diễn đàn tham gia nhiều hơn, vì hay tham gia bên wtt. Bỗng 1 ngày mở phần chữ ký thấy có quảng cáo, rồi đọc đc bài đăng tin. Mình gọi cho ng bán nc kia thì họ cũng ú ớ ko biết. Mình cũng nghĩ có thể mình ko logout nên họ đã dùng để đăng bài. Và đến h họ ko dùng tới, ko để ý tới. Mình phải đổi pass ngày. Cũng may họ chưa lợi dụng nick mình để làm những việc ko tốt.
    Biết đâu nick của chủ top cũng bị lợi dụng như mình nên đã bị band nick.

13. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Mọi ng viết sai từ thôi bạn ạ. Tiếng anh là "sale" dịch ra là "bán" và đọc tiếng anh là seo. Các bác ghi thẳng tiếng việt. Nên các mẹ nhầm.

14. thanhvientichcuc

thanhvientichcuc Banned

Để mình giải thíc cho bạn nhé. hiện tại bạn đang làm seo đó vì ở dưới chữ ký của bạn có dẫn link đến một trang mà bạn muốn nó lên top google hoặc cụ thể hơn là bạn bán được hàng và cần nhiều người đến một trang mà bạn muốn mọi người vào sản phẩm của bạn đáng bán. nhưng không có một quy định nào của diến đàn cấm seo vì seo gớp phần thúc đẩy diễn đàn lamcheme.com đi lên và mình tin chắc bản thân admin của website này cũng đã và đang SEO thôi. Chỉ có điều bạn có làm đúng nội quy ở diễn đàn hay không SEO là cả một nghệ thuật nhưng mình không hiểu tại sao họ lại bắt lỗi mính nữa. một lần nữa kính mong BQT xem xét một thành viên tích cực tâm huyết với diễn đàn như tôi.

15. Me_sau09

bạn ơi .o logout là bị thế ah . mình dùng đt online nên ko lgout bao giờ . lại là nick bán hàng. o bít có sao ko nữa .hicc

16. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Nếu bạn đưa đt cho ng khác. Và ng đó truy cập bằng máy của bạn, có nghĩa là họ đang dùng nick bạn vì bạn chưa logout. Còn trường hợp của mình, có thể mình ra quán internet, hoặc ở nơi công cộng nào đó mà quên ko logout.
    Chứ đt của bạn thì an toàn hơn. Ví dụ máy tính cá nhân, máy để bàn ở nhà, mình thường ko logout vì chỉ có mình và OX vào mạng thôi. Mà OX thì mình biết ít tham gia diễn đàn.

Me_sau09 thích bài này.
  17. Myphamjapan

Myphamjapan Mỹ Phẩm Xách Tay Nhật

SEO là đúng đấy chị ạ. ko phải là SALE đâu. SEO là một hình thức giúp trang bán hàng của mình có thể lên top google. hiện đây là lĩnh vực đang rất hot, phát triển mạnh. em đoán là diễn đàn của mình cũng phải dùng phương thức này

18. quatnansb

quatnansb Bắt đầu tích cực

Chắc tại bác này ko ngắt câu cú gì cả, cứ đọc một lèo, đọc xong ngồi thở :D

19. janess

janess Thành viên rất tích cực

Re: Ðề: Mod band ních khangvuong1988 với lý do hết sức nực cười.

SEO với sale khác nhau mà mẹ nó. thông thường các công ty đều có nhân viên chuyên về web và seo web. hoặc có thể đi thuê ạ. dịch vụ này bây giờ phổ biến lắm ạ.

MẹBảoBình thích bài này.
  20. Me_sau09

em mới tập tành bán hàng , vẫn là mua nhiều hơn bán . những cái về cntt em mù tịt ah .hihi.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.