Mỗi Lần Cho Con Ti Đau Không Chịu Nổi, Mẹ Bỉm Sữa Bày Nhau Cách Trị Con Cắn Khi Cho Bú

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi thuykitty2005, 31/8/2017.

1. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Các mom ơi có ai đang bị trường hợp giống em không ạ? Đau không chịu nổi luôn. Mỗi lần ti là một cực hình…
    Từ lời kêu cứu của mẹ bỉm sữa trên một group khá có tiếng, các chị em rôm rả bày cách trị thói quen xấu cắn khi bú của con.

Theo chia sẻ của người mẹ này, mỗi lần bú mẹ bé đều ngậm chặt rồi giằng, cắn khiến mẹ rất đau đớn. Trường hợp bé cắn ti mẹ không phải hiếm, mà rất nhiều người gặp phải. Có lẽ vì chung cảnh ngộ nên rất nhiều người đồng cảm với mẹ bỉm sữa này.

Một người mẹ bày cách: “Mẹ nó càng giằng ra thì càng đau. Khi con nghiến mẹ nó áp chặt mặt con vào ngực mình, con khó thở sẽ nhè ra. Nhưng áp vào nhanh rồi thả ra”.

Nhiều mẹ khác cũng cùng chung một cách xử lý như vậy. Tuy nhiên, cũng có mẹ “mạnh tay” hơn trong việc xử lý con:

“Mình tát nhẹ vào miệng con và bảo con vậy là mẹ không cho con ti nữa đâu nhé, thế là ti tiếp không cắn nhưng lần sau lại vậy mình lại làm thế”.

Không chỉ bày cách khiến bé “sợ” không dám cắn nữa, một số mẹ còn hiến kế dùng núm vú giả loại đặt được vào ti mẹ. Như vậy bé tha hồ cắn mà mẹ lại không bị đau.

Mời bạn xem thêm tại: http://lamchame.vn/moi-lan-cho-con-...ay-nhau-cach-tri-con-can-khi-cho-bu-1858.html

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuykitty2005
    Đang tải...