Đối chất: mời mẹ TuChiKem và mẹ Cutytotet vào đối chất

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi sắp làm mẹ, 17/5/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. sắp làm mẹ

sắp làm mẹ Thành viên tích cực

Chào các bố mẹ!
    Em xin nói qua về bản thân, em tốt nghiệp khóa 32 trường Đại học Luật Hà Nội, đã tốt nghiệp khóa đào tạo nghiệp vụ luật sư của Học viện Tư pháp, hiện tại em chuẩn bị đi tập sự. Chuẩn bị là 1 luật sư tương lai mà bị 1 người bán hàng lọc lõi, lừa gạt, rồi lại vừa ăn cắp vừa la làng, hạ nhục em như này, em ko cam lòng. Người ta nói "không nên làm gì trong lúc tức giận", nên sau gần 2 ngày chịu ấm ức và cũng là để thu thập chứng cứ, hôm nay em post bài này để mời 2 mẹ trên vào đối chất ạ.
    Em tóm tắt câu chuyện như này:
    Cách đây vài ngày, mẹ TunChiKem vào toppic của em và mời qua toppic của chị ấy xem đồ, em thích cái quần sooc mà chị ấy quảng cáo là như này
    "quần sooc khakhi tăm
    Bán bởi: TunBem
    new 100%, size M L, chất khaki Nhật dày mà siêu mềm
    Giá bán: 50.000 VNĐ".
    Thấy quần soóc chị ấy quảng cáo là new 100% và giá 50k nên em cũng tin và ko mặc cả nữa, và em thích mấy cái quần ngố của chị ấy đề là hàng tặng và chị ấy cũng bảo là "mới nguyên", nhưng chị ấy quy định, các mẹ mua trên 200k thì dc tặng 1 món, nên em ngỏ ý bảo chị ấy để giá rẻ cho em để mua cho mấy đứa em ở quê. Chị ấy đồng ý bán cho em 20k/1 chiếc quần ngố. Sau đó em với chị ấy có chao đổi tin nhắn với nhau để mua hàng nhưng cũng chưa hẹn ngày giờ giao hàng. Em rất háo hức với đơn hàng này, em vừa mua dc đồ rẻ, "new 100%", và "mới nguyên", lại có quần để tặng cho các em em, em còn nghĩ đến cả chuyện chia quà cho chúng nó như nào để chúng nó ko tỵ nhau.
    Sáng hôm sau, nghĩ lại, dạo này em đang béo quá, toàn mặc đồ size L, mà chị ấy quảng cáo cái quần sooc ấy là size M L, nên em ko yên tâm nên nhắn tin cho chị ấy số đo cân nặng của em để hỏi cái quần sooc đấy em có vừa ko, nếu vừa thì em mới lấy nhé. Em thấy chị ấy vẫn online và trả lời cm của các mẹ khác trên top nhà chi ấy, nhưng ko thấy trả lời tin nhắn của em. em nghĩ chị ấy bận nên chưa reply lại cho em dc.
    Đến chiều hôm đấy, 1 shipper gọi điện cho em và bảo ra ngõ nhận đồ, em hơi bất ngờ, nhưng vẫn ra nhận đồ. Em nhìn chiếc quần sooc mà chị ấy bảo "new 100%" mà ngán ngẩm, trên quần rất nhiều vết nhựa, nhưng em vẫn thử và ko vừa và mấy cái quần ngố thì cũng thảm cảnh ko kém, em gọi điện cho chị ấy thông báo về tình trạng đồ và trả lại đồ cho chị ấy, em đồng ý trả tiền ship, chị ấy đồng ý. em mang đồ ra trả lại cho shipper và cuộc nói chuyện giữa em và shipper diễn ra như sau:
    em: bạn ơi, bạn mang đồ này trả lại chị ấy cho mình nhé, mình nói chuyện với chị ấy rồi.
    shipper: sao vậy chị?
    em: Đồ cũ quá bạn ạ.
    shipper: ui chị ơi, quần 20k thì chỉ thế thôi chị ạ.
    em: nhưng chị ấy nói với mình là quần new 100% mà quần này cũ quá, mình sẽ gửi bạn tiền ship, bạn trả lại đồ cho chị ấy giúp mình. (mặt em méo xệch)
    Shipper: thì chị ấy chuyện bán đồ hàng thùng mà.
    Lúc này thì em ngớ người, nhiệt độ ngoài trời là 39 độ và em nhận dc thông tin này thì máu em đã đạt nhiệt độ sôi.
    em thấy bạn shipper có vẻ ko hài lòng, nên em nói ngay:
    em: mình vẫn trả tiền ship cho bạn. bạn mang đồ gửi lại chị ấy giúp mình
    shipper: à ko phải, chỉ là bọn em chuyên ship hàng, mỗi khi khách ko lấy hàng thì cảm giác cứ thế nào ấy, mất công lắm. thôi em về đây.
    em: ừ, bạn về nhé.
    (bạn shipper này là dân chuyên ship và đã ship nhiều đơn hàng cho mẹ ấy)
    Em vào nhà và gọi điện ngay cho mẹ TunChiKem, do nóng giận nên em có phần nặng lời, nhưng em xin thề là ko có từ ngữ nào là bậy bạ, là hàng tôm hàng cá ở đây ạ. cuộc gọi như sau:
    Em: sao chị bảo với em là quần new 100% mà lại cũ như vậy, có rất nhiều vết nhựa trên quần.
    mẹ TunChiKem: ơ, quần của chị là quần mới mà em.
    em: em ko hiểu chị định nghĩa thế nào là hàng mới, chính bạn ship hàng nói với em là chị chuyên bán đồ hàng thùng. Từ lần sau, chị bán hàng thùng thì cứ nói là hang thùng nhá, đừng có bán hàng như này, đấy là em còn dễ tính trả cho chị 10k tiền ship đấy, chứ phải người khác thì ko có chuyện này đâu nhá....(vài câu nữa em ko nhớ hết, vì lúc đó em rất nóng giận).
    Sau đó em cũng dập máy luôn. Chị ấy sợ em sẽ bù lu, bù loa trên mạng hay sao ấy nên nhắn tin phân bua với em bảo là nhà chị ấy có xưởng may, rồi thế này thế kia, và còn bảo nếu em tiếc 10k thì cho chị ấy stk để chị ấy trả lại, hoặc chị ấy sẽ lên tận nhà em trả lại. em đang bực và 10k cũng chẳng là gì, nên em cũng chẳng thèm nhắn lại. Cả chiều hôm đấy em vẫn rất bực vì bao nhiêu dự định tặng quà cho các em em bjo thành ra như này, xong em nghĩ chị ấy còn bán hàng, em mà làm to chuyện này thì sẽ ảnh hưởng đến công việc của chị ấy, mỗi người mỗi nghề. Nhưng mọi chuyện lại ko đơn giản như em nghĩ. Buổi tối em lên mạng và thấy chị ấy sửa ngay toppic, rằng chán rằng hôm nay gặp khách hàng dở hơi........nên đem toàn bộ đồ em đã order ra tặng mn hết, và chị ấy còn sửa toppic rất nhiều lần và cuối cùng là như này:
    "
    "

và đã được rất nhiều mẹ cm chia sẻ, rồi có mẹ Cutytotet ko hiểu đầu cua tai nheo như nào, hay chỉ nghe mẹ TunChikem kể lại đã cm thế này:
    "Hôm nay vừa đến nhà lấy của nẹ nó ít đồ, nói chung ưng, toàn đồ mới mà giá rất hạt dẻ thế mà có em khách nào gọi điện chửi bới loạn lên chê mặc ko vừa, hàng thế này thế kia rất vô văn hóa. Mình ở lại chờ bạn ship hàng về xem hàng thế nào, thì thấy toàn hàng mới cả, chắc em kia mặc ko vừa mới lấy cớ nói thế để trả lại, mà em kia cao m 58 nặng 60 kg mà cứ mua quần size M xog chê quần chật! Bó tay! Mẹ nó bảo bán hàng cho Vui mà lại gặp phải loại khách thế này chắc buồn lắm ko mua thì thôi, mẹ nó đã vui vẻ bảo thế đưa bạn ship mang về rồi, mà lại còn chửi bới kiểu hàng tôm hàng cá. Mẹ nó up xừ nick khách kia lên đi cho
    Mọi người cạch mặt ra ".
    và em đã theo dõi từng cm của cả 2 mẹ này, nỗi uất ức của em cứ nghẹn đắng ở cổ, nhưng em cố kìm lòng ko cãi nhau bằng miệng với mẹ ấy, nói có sách mách có chứng, em sưu tập đầy đủ chứng cứ rồi lên đây đối chất với cả 2 mẹ ấy.
    Đây là các chứng cứ của em:
    1. các cm của em trên top của mẹ ấy:
    cm1: quần sooc khakhi tăm
    Giá bán: 50.000 VNĐ
    kết mỗi món này của chủ top cơ mà lại thích lấy mấy cái quần ngố tặng cho mấy đứa em ở quê, hay chủ top tính rẻ mấy món đó cho em, cả xoài độn, vs mấy bông hoa thả trên mặt nước nữa
    mẹ TunChiKem trả lời:
    Trích Nguyên văn bởi sắp làm mẹ View Post
    quần sooc khakhi tăm
    Giá bán: 50.000 VNĐ
    kết mỗi món này của chủ top cơ mà lại thích lấy mấy cái quần ngố tặng cho mấy đứa em ở quê, hay chủ top tính rẻ mấy món đó cho em, cả xoài độn, vs mấy bông hoa thả trên mặt nước nữa
    mấy cái quần ở mục Quà tặng đều là hàng new 100% nhưng đường may ko đẹp, mặc lên người thì ok ạ ko vấn đề j. Nếu bạn thích thì mình để 20k / quần nhé ^^
    2. đây là các tn em trao đổi vs mẹ ấy:
    Trích Nguyên văn bởi TunChiKem
    Trích Nguyên văn bởi sắp làm mẹ
    Trích Nguyên văn bởi TunChiKem
    Trích Nguyên văn bởi sắp làm mẹ
    em lấy mấy đồ này
    quần sooc khakhi tăm
    Giá bán: 50.000 VNĐ,
    + đồ tặng (số 2,3,4,5) + mấy bông hoa nổi trên mặt nước= 100k nhé (xoài độn chị tặng rồi à, hic)
    mấy quần ngố này ở chợ sv cũng chỉ 25 - 30 xèng thui, chị để rẻ cho em, em mang về quê cho mấy đứa em chứ em cũng ko vừa mấy quần đó
    120k bạn nhé, freeship nữa mà ^^ ok thì cho mình địa chỉ điện thoại cụ thể nha. quần nhà mình toàn vải nhập Hàn Quốc thật đó, vải xịn đẹp lắm, bạn bảo mang về quê tựng các em nên mình cũng muốn để rẻ thôi ^^
    em mua đủ 100k rùi mà. thui thì share ship, mỗi người 1 nửa, em trả chị 110k
    tức là chị bán đc với giá 120k thôi í ok, thế 110k em nhé, quần sooce lấy là quần nền trắn có chữ xanh lá cây đúng ko? cho chị địa chỉ điện thoại cụ thể nha
    mà em cao 1,56m, nặng 59,5 kg có vừa quần shooc của chị ko ạ, thấy chị ghi size m,l. vừa thì em mới lấy nhé.
    3. Đây là đoạn em ghi âm lại, cuộc nc của em với shipper quen của chị này:

tối hôm đấy em đã gọi điện cho shipper của chị ấy với lý do là hỏi địa chỉ nhằm để bạn ấy khẳng định lại 1 lần nữa là mẹ ấy chuyên bán đồ hàng thùng. nhưng shipper này biết mình đã nói hớ cho chủ hàng nên phủ nhận ngay, nhưng dấu đầu hở đuôi, các mẹ chú ý cho em từ giây 60 trở đi nhé shipper đó đã nói:
    "không phải em nói chị ấy bán đồ hàng thùng, mà nhìn thấy mấy đồ ấy thì em bảo là hình như cái đồ này giống hàng thùng....nên em nói khách quan như thế thôi...". Qua lời của shipper này thì chắc các mẹ cũng tưởng tượng dc "độ mới" của mấy cái quần đó thế nào rồi
    4. và đây nữa ạ:
    http://enbac10.vcmedia.vn/i:up_new/2013/04/24/item/393667/20130424022433/quan-sooc-khakhi-tam.jpg
    trên đây là ảnh gốc của chiếc quần sooc mà mẹ TunChiKem đã chụp. còn mẹ lưu ý những chỗ em khoanh tròn ở hình dưới nhé, đây là những vết nhựa đấy ạ, lên hình thì mờ thế, chứ ở ngoài nhìn rất rõ ạ, cả đằng sau quần cũng rất nhiều.
    5. đây là cm củ mẹ MeTomtep ngay trang top của mẹ TunChiKem
    "hoa dạ ở phố tôn thất tùng trong ngách gần đại học Y bán cũng 12-15k. bạn thanh lý bằng giá bán mới à " (bjo em mới để ý, địa chỉ này mà MeTomtep nói là chợ Khương Thượng, chuyên bán đồ hàng thùng, hic Metomtep đã cảnh báo mà em ko để ý)

Và sau đây em xin hỏi mẹ Cutytotet mấy câu:
    1. em và mẹ TuChiKem nói chuyện qua di động, làm thế nào chị nghe được cả 2 bên nói gì. hay chị chỉ nghe câu chuyện này qua lời kể của mẹ TuChiKem
    2. chị hãy trích dẫn cho em những câu nói của em mà chị cho là "vô văn hóa", là "hàng tôm, hàng cá".
    3. chị lấy những thông tin này "em kia cao m 58 nặng 60 kg mà cứ mua quần size M xog chê quần chật! Bó tay!" ở đâu? hay cũng do mẹ TuChiKem kể lại thì mời chị xem lại những tin nhắn, cũng như lời quảng cáo hàng của mẹ TuChiKem trên đây để dc thông tin chính xác nhất nhá.
    4. chị có được mẹ TuChiKem tặng đồ gì ko? (vì những người dc tặng quà, chẳng bjo nói xấu người tặng quà cho mình cả)
    Mong chị từ lần sau đưa ra 1 nhận xét, hãy nhìn câu chuyện từ cả 2 phía, và thật khách quan, và dựa vào cả những gì mắt thấy nữa chứ đừng chỉ "tai nghe", mỗi lời nói của mình có thể ảnh hưởng đến danh dự của người khác đấy.
    note: em còn nghi nick Cutytotet là do chính mẹ TunChiKem lập ra để ủn top cho mình, vì ních này mới lập ngày 14/05/2013 ạ (hôm nay là 17 ạ)
    Còn đây nữa ạ: mẹ Tuchikem nói như này ạ:
    Trích Nguyên văn bởi Mèo mẹ mèo con View Post
    Đừng bực nữa mn ạ, mình ủn mông cho mn đắt hàng này!
    cảm ơn mẹ nó ạ, hic em ko có í xúc phạm gì đâu nhưng bạn khách kia lúc chiều thì chửi em bé ship hàng té tát, xong tối về lại gọi cho em í hỏi địa chỉ nhà em, em kia ko nói thì bạn í bảo hôm nào qua nhà bạn í để cho bạn í địa chỉ nhà em. Ôi giời ơi làm con bé kể cho em mà vừa buồn cười vừa sợ.
    Em xin nói rõ là em nói rất lịch sự với shipper, ko hề có chuyện chửi bới gì ở đây. Đây là sdt của shipper 0963400655, mn có thể xác nhận lại ở đây ạ (mong là shipper thật sự khách quan).
    Đã có mẹ dc mẹ TuChiKem tặng cho set đồ em oder, em mong rằng mẹ ấy cũng cho em 1 cm thật sự khách quan và cho em vài cái ảnh chụp cận cảnh mấy vết nhựa trên cái quần sooc ấy thì tốt quá.
    Và cũng nói luôn với mọi người là em là người mua hàng cực kỳ dễ tính và cả nể nhé. Cụ thể là như thế này: mẹ Manddy bán 1 đôi giày màu trắng trên top mẹ ấy ghi là size 37 (do mẹ ấy tưởng nhầm size 245 là size 37), thế là khi ship đến nhà em mới biết size 245 <=> 39, em ko vừa nhưng thương chị ấy lặn lội tận Minh Khai qua nên em vẫn lấy (và bjo em dc mẹ Manddy đồng ý cho đổi đồ). Thử hỏi cả nhà có mẹ nào đi giày ko vừa mà vẫn mua ko ạ.
    Em cũng xin nói thêm, chỉ vì câu chuyện này mà tối hôm ấy, 2vc em đã to tiếng với nhau (ox em ko thích em mua đồ trên này), 3h đêm hôm ấy em ko tài nào ngủ dc vì cục tức cứ nghẹn ở cổ, hôm sau em cứ ngơ ngơ cả ngày lên mạng tìm cách up đoạn băng ghi âm, con em bị ngã từ trên giường xuống đất cũng chỉ tại em cứ cắm đầu vào cái máy tính
    Mong mọi người giúp em 1 tay làm sáng tỏ vấn đề này ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sắp làm mẹ
    Đang tải...

2. sắp làm mẹ

Ðề: mời mẹ TuChiKem và mẹ Cutytotet vào đối chất

em cũng xin nói thêm: em ko nói toàn bộ đồ mà mẹ TuChiKem thanh lý là hàng Thùng, có thể có nhưng đồ là của chị ấy thật. và sau khi sửa toppic chị ấy để lại toàn hình của những đồ còn mới, còn nhiều đồ khác ở toppic ban đầu đã bị xóa rồi ạ.
    mẹ nào biết gim nhiều trích dẫn trong 1 toppic, hướng dẫn em với

3. sắp làm mẹ

em quên chưa up cho mn nghe đoạn ghi âm của em ạ:
    http://www.mediafire.com/?arbz2v27y87qz2v

4. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Trong trường hợp này, BQT sẽ không yêu cầu đối chất bởi giao dịch đã kết thúc.

TunChiKem sẽ được yêu cầu gỡ bỏ nickname và số điện thoại của sắp làm mẹ trong topic bán hàng.

Khóa nick Cutytotet vĩnh viễn bởi lý do: Nick của TunChiKem.

Nếu TunChiKem tiếp tục để có khách hàng đặt mua hàng mới 100% nhưng phản hồi hàng bẩn, cũ, BQT sẽ có kết luận cuối cùng.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.