Mong Mod Hãy Làm Một Việc Gì Đó!

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi thuhangpham, 31/5/2014.

1. thuhangpham

thuhangpham Bắt đầu tích cực

Chào Mod! Giữa tình hình nóng bỏng vùng Biển Đảo , không một người Việt Nam nào là không quan tâm đến tình hình nước nhà, mỗi tối đêu chăm trú theo dõi thời sự, chờ đón tin vui...,! Nghe tin các chiến sĩ ngư dân ta vẫn bình an trước sự hung hãn của quân TQ và tin đấu tranh pháp lí được thế giới ủng hộ thấy an lòng mà lao động học tập, tin tưởng tuyệt đối vào sự lãnh đạo của Đảng.
    Việc một bài cmt của ai đó tỏ thái độ bi quan lo sợ và những tin về những thiệt hại nào đó không có căn cứ sẽ gây hoang mang trong cộng đồng.
    Tôi đề nghị Mod hãy sàng lọc những bài viết, nếu bài nào thiếu tinh thần đề tài vớ vẩn không lành mạnh, lo sợ hoang mang về tình hình Biển Đảo thì xóa ngay.
    Tôi xem thời sự thấy các phóng viên Đài TH đều thay nhau cử đến vùng Biển nóng bỏng kia trong lòng tôi rất biết ơn và cảm phục, không chỉ có các chiewns sĩ ngư dân mà các phóng viên cũng đóng góp lòng dũng cảm của mình. Rồi các phóng viên từ nước ngoài cũng cố gắng đem thông điệp những tin tức thật về vùng Biển cho toàn thế giứoi biết, tôi thật sự biết ơn và ngưỡng mộ họ.
    Tôi nghĩ bất kì người VN nào đều yêu Đất Nước mình, muốn làm một việc gì đó cho dân cho nước trong điều kiện và trọng trách của mình.
    Mong Mod hãy xem xét ý kiến của tôi. Xin cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuhangpham
    Đang tải...

2. Bò Già

Bò Già Guest

Ðề: Mong Mod Hãy Làm Một Việc Gì Đó!

Ai cũng muốn làm điều gì đó thôi mẹ nó ơi. Nhưng mà mỗi một hành động, lời nói đều liên đới tới nhiều vấn đề. Nhất là một cộng đồng mạng lớn như Lamchame. Mà chuyện này thì vô cùng nhạy cảm chứ ạ. Chỉ sợ chưa làm đc điều gì đó thì đã bị những người xấu kích bác, nói sai rồi.
    Em cũng bực lắm nhưng cũng chỉ biết theo dõi tin tức, cả nhà em thì nhắn tin ủng hộ, đợi chờ đợt quyên góp cho các chiến sĩ. Còn nếu mà chiến tranh thì...Khi Tổ quốc cần thì xung phong thôi!

3. GÀ TẦN NGON NGON

GÀ TẦN NGON NGON Thành viên kỳ cựu

xung phong..........................................

thuhangpham thích bài này.
  4. xuatkhaulaodong68

xuatkhaulaodong68 Thành viên rất tích cực

Em thấy banner nhiều lúc chả có gì, những lúc như vậy cho banner hướng về biển đông thì tốt biết mấy.

thuhangpham thích bài này.
  5. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Mình khuyến khích các bạn tìm hiểu kỹ càng về chuyện Hoàng Sa, Trường Sa theo nhiều chiều, và đừng vội hành động. Hiện giờ có nhiều thông tin thú vị trên Blogspot và Facebook.

dautramcungdinhhue thích bài này.
  6. thuhangpham

Đã góp ý với Mod là trên trang tin tức khác có mấy bài viết về Biển Đảo với lời lẽ bi quan sợ sệt, gây hoang mang cưho cộng đồng, đề nghị xóa nhưng sao ko thấy Mod xóa mà còn nhiều bài mới nữa. Ko hiểu nổi!!!!!!!

7. webmaster

Mọi người chẳng lẽ không có quyền lo lắng? Mỗi người có suy nghĩ và phản ứng theo cách của mình, miễn không làm hại người khác là được.

Lamchame.com không phải là công cụ của Đảng nên không đi xóa bài một cách tùy tiện được.

Tuy vậy, nếu bạn thấy có bài viết nào mà nội dung của nó vi phạm quy định hoặc vì nó mà trang web có nguy cơ bị đóng cửa thì vui lòng thông báo một cách rõ ràng, cụ thể.

Sửa lần cuối: 4/6/2014
  8. cafe_omai

cafe_omai 0978.955.288

Thông tin nhiều chiều mà. Có người lo sợ, lại có người dửng dưng, thế mới là xã hội. Chứ ai ai cũng một lòng tin tưởng, ko lo sợ gì thì ko đúng lắm. Như mình, mình chỉ lo có đánh nhau thì anh xã sẽ phải nhập ngũ. Nói thì hơi ích kỷ, cá nhân chứ mình sức nhỏ, lo cho mình còn chẳng xong nên chỉ nghĩ đc như thế thui. :(

chuonggio01 thích bài này.
  9. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Mn nói rất chuẩn nhé, mỗi ng có 1 suy nghĩ, có ng lo lắng, có ng ung dung, Ai cấm được quyền ko lo lắng chứ.

hanhphuc_khicoanh thích bài này.
  10. thuhangpham

Đúng! Mỗi người có một cách suy nghĩ bầy tỏ quan điểm của mình. Một suy nghĩ lạc quan sẽ đem lại cho người đọc sự lạc quan tin tưởng để an tâm lao động học tập. Một suy nghĩ bi quan hoảng sợ để cho người đọc sự bất an, đó là tâm lí.
    Mod nói ko có quyền xóa bài viết khi ko phạm lỗi. Vậy một bài tôi đăng cách đây 1 tuần có tiêu đề : Tin Vui Từ Hải Đảo, nội dung cũng là quan tâm đến tình hình Đất Nước với những thông tin lạc quan thì 2 ngày sau đã bị xóa, còn các tin có chủ đề tương tự bầy tỏ sự bi quan thì có đến vài tin luôn. Vậy tôi mới thấy khó hiểu!
    Là công dân Việt ai chả quan tâm đến tình hình nước nhà, chẳng nhẽ sự lạc quan tin tưởng rằng chính nghĩa sẽ thắng hung tàn là dửng dưng ư???

11. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

theo em thì mỗi ng 1 quan điểm, mình chẳng cấm đc ai phát ngôn cả, - khi quá đang lắm Mod nhắc nhở mà còn quá hơn thì xóa bài thôi ạ . chứ quyền ngôn luận là của mỗi ng mà

12. webmaster

Lamchame.com không phải công cụ chính trị của đảng phái nào, không phải là công cụ để lợi dụng tuyên truyền.

Hơn nữa với những bài viết sai chính tả nhiều, không viết dấu đầy đủ thì theo quy định của diễn đàn nó cần được xóa bỏ.

13. webmaster

Ngoài ra những bài kêu gọi nhắn tin linh tinh cũng sẽ bị xóa bỏ.