Một người mẹ đơn thân có con bị tim bẩm sinh cần sự giúp đỡ

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Mẹ Sâu, 19/10/2013.

1. Mẹ Sâu

Mẹ Sâu Thành viên đạt chuẩn

Chào các bố,các mẹ,các thành viên trong diễn đàn.mình tham gia diễn đàn cũng khá lâu rồi nhưng vì hoàn cảnh gia đình,công việc cung khá lâu không tham gia vào các hoạt động trong diễn đàn.Mình sống tại Hà Nội nhưng hiện tại sống và lam việc trong thành phố Huế.Hôm qua mình vào viện tham con một chị bạn bị ốm nằm trong viện trung ương Huế.sau khi thăm hỏi và trò chuyện xong,mình thấy co một em bé nằm giường bên cạch thấy bé người tím tái mình mới hỏi thăm.sau một hòi trò chuyện mẹ bé vừa bế con vừa nói bé bị bệnh tim bẩm sinh phức tạp: chuyển vị đại động mạnh,thông liên thất,hẹp phổi.Từ lúc sinh ra bé đã được chuẩn đoán về bệnh nhưng vì hoàn cảnh khó khăn mà không có tiền chữa bệnh cho con,bà mẹ nước mắt ngắn mắt dài kể tiếp.khi bé 2tháng tuổi thấy bé vàng da,vàng mắt người mẹ có gắng vay mượn đưa con vào bệnh viện trung ương Huế khám và được chuẩn đoán là tắc mật do có sỏi ở đường mật và túi mật sau khi nhập viện hai mẹ con chữa chạy ma bệnh không thuyên giảm bác sĩ chỉ định mổ nhưng tiền cũng không có nằm viện đến 3 tháng tuổi bác sĩ nói lên đưa bé về nhà vì sức khỏe của bé rất yếu,lúc đó người mẹ chỉ biết ngồi khóc.khi đó co một bác sĩ nói còn nước còn tát và có nhờ một người đồng nghiệp phẫu thuật bé phải cắt túi mật và mở đường mật lấy sỏi giúp cho cháu bé,các y bác sĩ cũng đã quyên góp tiền ủng hộ hai mẹ con,sau đó sức khỏe của bé cũng dần tốt lên và bé đã được về nhà nhưng vì bệnh tim bẩm sinh bé đau ốm hoài rồi lại nhập viên,bệnh chồng lên bệnh vào viện bé được chuẩn đoán là nhiễm trùng đường ruột,hiện h bé được 12 tháng mà nặng chưa tới 6kg.mình ngồi nghe mà ko kìm được nước mắt.Đáng thương hơn là người mẹ chỉ có một mình,mẹ bé kể sau một thời gian yêu nhau khi biết có bầu bố và gia đình không thừa nhận bé cũng như mẹ của bé.một mình quyểt định sinh con.Mình về cứ nghĩ mãi về hoàn cảnh của hai mẹ con bé rồi ngày hôm sau mình quyết định quay lại và khuyên và động viên mẹ bé hãy đưa con ra Hà Nội khám và chữa bệnh tim cho bé.vi mình có đoc thấy là co trương trình mổ tim miễn phí.mình viết lên đây mong các bố mẹ trong diễn đàn co thông tin hoặc các hướng dẫn để cho bé được mổ tim miễn phí va ủng hộ về vạt chất,tinh thần cho hai mẹ con.
    Địa chỉ của mẹ:Nguyễn Kiều Trang sinh năm 1990.hiện đang ơ: Xóm mới,thôn xuân Sơn,Xã Vạn Ninh,Quảng Ninh,Quảng Bình.số đt:0977931089.tên bé Nguyễn Kiều Lệ Duơng sinh ngày 30-10-2012.Mình co chụp ảnh của bé tại bệnh viện nhưng ko biết cách đưa ảnh lên.các mẹ hướng dẫn cho mình cách up.Cám ơn các mẹ đã đọc những chia sẻ này của mình. Mình cảm ơn rất nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Sâu
    Đang tải...

2. IUNNA

IUNNA Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Một người mẹ đơn thân có con bị tim bẩm sinh cần sự giúp đỡ

Thương quá . E cũng chỉ thi thoảng xem tivi và biết quỹ đó của quân đội thôi.y

3. Mehoangtuvang1

Mehoangtuvang1 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Một người mẹ đơn thân có con bị tim bẩm sinh cần sự giúp đỡ

Chương trình "Trái tim cho em" của Tổng công ty Viettel Quân Đội mẹ nó ơi.