Kinh nghiệm: Một Vài Cách Kiếm Tiền Online Uy Tín Dành Không Cần Vốn Để Cải Thiện Tài Chính Gia Đình

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi nguyentienthanh2000, 20/4/2023.

1. nguyentienthanh2000

nguyentienthanh2000 Thành viên tập sự

Với sự phát triển của công nghệ thông tin và internet, việc kiếm tiền online đã trở thành một lựa chọn hấp dẫn cho nhiều người. Điều đặc biệt hơn nữa là bạn không cần phải có vốn lớn để bắt đầu. Trong bài viết này, tôi sẽ giới thiệu cho bạn một vài cách kiếm tiền online uy tín và không cần vốn để cải thiện tài chính gia đình.
    1. Tham gia các trang khảo sát trực tuyến: Điều này có thể nghe có vẻ như là một cách kiếm tiền khá đơn giản, nhưng đây là một trong những cách kiếm tiền online phổ biến nhất hiện nay. Nhiều trang khảo sát trực tuyến sẽ trả cho bạn tiền hoặc quà tặng cho việc hoàn thành các bài khảo sát của họ.
    2. Bán hàng trên các trang thương mại điện tử: Bạn có thể bắt đầu bán hàng trên các trang thương mại điện tử như Lazada, Shopee hoặc Tiki. Bạn có thể bán bất cứ thứ gì từ quần áo đến đồ gia dụng. Các trang web này đều có chức năng tạo gian hàng của riêng bạn và giúp bạn quản lý đơn hàng và thanh toán.
    3. Viết bài blog: Nếu bạn có khả năng viết lách tốt, bạn có thể bắt đầu viết blog. Bạn có thể tạo một trang web blog của riêng mình hoặc tham gia vào các trang web blog đang hoạt động và được quảng cáo trên mạng. Khi trang web của bạn có lượng truy cập cao, bạn có thể bắt đầu kiếm tiền từ quảng cáo hoặc bán sản phẩm thông qua blog của mình.
    4. Tham gia các chương trình liên kết: Các chương trình liên kết cho phép bạn kiếm tiền bằng cách giới thiệu sản phẩm hoặc dịch vụ của người khác đến người mua. Khi một người mua mua sản phẩm thông qua liên kết của bạn, bạn sẽ nhận được một khoản hoa hồng.
    5. Bán sản phẩm kỹ thuật số: Nếu bạn có khả năng tạo ra các sản phẩm kỹ thuật số như sách điện tử, tài liệu hướng dẫn hoặc các bài giảng trực tuyến, bạn có thể bán chúng trên các trang web như Amazon hoặc Udemy. Bạn sẽ nhận được một khoản hoa hồng cho mỗi sản phẩm bạn bán được.
    6. Viết lách cho các trang web chuyên về nội dung: Nếu bạn có khả năng viết lách tốt và đam mê về một chủ đề cụ thể, bạn có thể tham gia viết lách cho các trang web chuyên về nội dung. Các trang web này có thể là các trang web tin tức, trang web tài liệu hướng dẫn hoặc trang web giáo dục. Bạn sẽ được trả tiền cho mỗi bài viết bạn viết.
    7. Tham gia các trang web freelancer: Nhiều trang web freelancer như Upwork hoặc Freelancer.com cho phép bạn đăng ký tài khoản và bắt đầu tìm kiếm các dự án freelance. Các dự án này có thể là viết lách, dịch thuật, thiết kế đồ họa hoặc lập trình. Bạn sẽ nhận được tiền cho mỗi dự án bạn hoàn thành.
    8. Tham gia các trang web quảng cáo Google AdSense: Nếu bạn có một trang web hoặc blog với lượng truy cập đáng kể, bạn có thể tham gia các trang web quảng cáo Google AdSense. Khi bạn đăng ký và được chấp nhận, quảng cáo sẽ được hiển thị trên trang web của bạn và bạn sẽ nhận được một khoản tiền cho mỗi lượt nhấp chuột vào quảng cáo.
    9. Tham gia các trang web bán hàng đa cấp: Nhiều trang web bán hàng đa cấp cho phép bạn trở thành đại lý của họ và bán sản phẩm của họ. Bạn sẽ nhận được một khoản hoa hồng cho mỗi sản phẩm bạn bán được và bạn cũng có thể kiếm thêm tiền từ việc giới thiệu người khác tham gia vào chương trình đại lý.
    10. Chạy quảng cáo trên mạng xã hội: Nếu bạn có một trang Facebook, Instagram hoặc Twitter với số lượng người theo dõi đáng kể, bạn có thể bắt đầu chạy quảng cáo trên trang của mình. Bạn sẽ nhận được tiền từ các quảng cáo được hiển thị trên trang của bạn hoặc từ mỗi lượt nhấp chuột vào quảng cáo.
    Trên đây là một số cách kiếm tiền online uy tín và không cần vốn để cải thiện tài chính gia đình. Tuy nhiên, bạn cần phải tìm hiểu kỹ trước khi tham gia vào bất kỳ chương trình kiếm tiền nào để đảm bảo rằng chúng là uy tín và không phải là lừa đảo. Bạn cũng cần phải đặt mục tiêu và làm việc chăm chỉ để đạt được thành công trong các hoạt động kiếm tiền trực tuyến này.

Ngoài ra, để tăng khả năng kiếm được tiền, bạn cũng cần phải trau dồi kỹ năng cá nhân của mình. Nếu bạn muốn bán hàng trực tuyến, hãy tìm hiểu cách chụp ảnh sản phẩm và viết mô tả chi tiết sản phẩm. Nếu bạn muốn viết lách cho các trang web, hãy nghiên cứu về cách viết bài tốt và tạo nội dung hấp dẫn. Nếu bạn muốn tham gia các dự án freelance, hãy học các kỹ năng liên quan đến dự án mà bạn muốn làm.

Nếu bạn mới bắt đầu, bạn có thể không kiếm được nhiều tiền từ những hoạt động kiếm tiền trực tuyến này trong những ngày đầu tiên. Tuy nhiên, hãy kiên trì và làm việc chăm chỉ để đạt được thành công. Hãy sử dụng những kinh nghiệm và kiến thức bạn thu được để phát triển kinh doanh của mình và cải thiện tài chính gia đình.

Trên đây là những cách kiếm tiền online uy tín và không cần vốn để cải thiện tài chính gia đình. Hy vọng thông tin này sẽ giúp ích cho bạn trong việc tìm kiếm các cơ hội kiếm tiền trực tuyến.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyentienthanh2000
    Đang tải...

2. enychi

enychi Thành viên tập sự

Em cũng từng bị lừa đảo với chiêu trò mời chào việc nhẹ, lương cao cũng chỉ vì sự nhẹ dạ cả tin với mong muốn có thêm một công việc làm thêm ở nhà để kiếm chút tiền bỉm sữa cho con (khi đó em mới sinh được 3 tháng). Khi biết bị lừa, em sốc lắm mọi người ạ. Em bị lừa số tiền là 124 triệu chỉ trong vỏn vẹn 2 ngày. Vay cả tiền người thân là tham gia mà cuối cùng tiền mất tật mạng, vợ chồng cãi nhau suốt cả tuần trời cũng chỉ vì chuyện này.

Ngay sau khi biết mình bị lừa em chạy qua cơ quan công an trình báo thì họ bảo không giải quyết được nếu không giữ được tiền bởi đây là trường hợp lừa đảo rất tinh vi, tiền nó tẩu tán ra nước ngoài nên không thể xác minh được danh tính của đám lừa đảo. Rồi các chú công an hướng dẫn em gọi qua hotline 1900.0140 để phán ảnh về tình trạng bị lừa đảo qua mạng, đề nghị áp dụng biện pháp tạm giữ phần tiền nhưng cuộc đời không như mơ, em thông báo muộn quá nên chỉ giữ lại được 8 triệu đồng trong tài khoản đó. Đây cũng là một bài học đắt giá cho em. Xem như bỏ tiền mua kinh nghiệm.

Đường dây nóng để các mẹ phản ánh khi bị lừa đảo qua mạng

Vậy nên các mẹ nào cũng đang có ý định kiếm một công việc trực tuyến việc nhẹ lương cao thì cũng nên cân nhắc, xem xét thật kỹ trước khi tham gia. Lỡ thì bị lừa thì phải xử lý ngay chứ đừng có kéo dài hết ngày này qua ngày khác. Thông báo tạm giữ phần tiền rồi chuẩn bị hồ sơ trình báo với cơ quan công an nơi cư trú. Chứ tuyệt đối đừng có tin những bài quảng cáo trên facebook, zalo cung cấp dịch vụ lấy lại tiền nhanh khi bị lừa đảo qua mạng không cần qua ngân hàng hay cơ quan công an. Đây cũng là chiêu trò lừa đảo luôn. Nó bắt mình phải cọc tiền trước rồi mới làm, rồi nó sẽ bảo mình là lấy được tiền rồi cần phải chuyển khoản thêm mấy chục % để nộp thuế. Các mẹ chú ý nha.

Những chiêu trò lừa đảo phổ biến các mẹ bỉm sữa có thể xem ở bài viết: lừa đảo chuyển tiền qua internet banking có lấy lại được không. Giờ những chiêu trò lừa đảo có rất nhiều, các mẹ nên chủ động tìm hiểu, cập nhật để có sự đề phòng chứ chưa va vấp khi bị lừa đảo cũng chẳng hề hay biết. Đến khi biết rồi thì cũng đã qua muộn. Bao nhiêu gia đình tan vỡ cũng chỉ vì sự thiếu hiểu biết về các vấn nạn xã hội như này.

Nếu các mẹ bỉm sữa lỡ bị lừa thì không nên giấu diếm mà hãy chia sẻ với gia đình và cùng tìm biện pháp giải quyết ngay tức thì chứ để quá lâu thì không thể giải quyết được. Với lại, phải cố gắng bình tĩnh và vực lại tinh thần chứ đừng vì chuyện này mà làm ảnh hưởng đến việc chăm sóc bé. Gia đoạn mới sinh, bé rất dễ bị ảnh hưởng bởi tính cách, cảm xúc của mẹ.