Mụ chủ nhà

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi DinhNgocLinh, 22/9/2010.

Tags:
  1. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Ðề: Mụ chủ nhà

Đời này thạch sanh thì ít lý thông thì nhiều.

Đang tải...

2. Mevac

Mevac Thành viên tích cực

Đúng là cũng có ng nọ ng kia, nhưng đa số chủ nhà bây giờ là bắt chẹt ng thuê nhà. Cả 2 kiểu ng như này mình đã gặp cả rồi. Ng tốt rõ tốt, ng xấu thì thôi rồi.
    Hồi sv mình còn thuê nhà dưới khu Hoàng Văn Thụ cơ. Có 2 chị em nhà bà đấy ko chồng, hồi xưa vỡ hoang được khá nhiều đất. Khi thủ đo mở rộng ra đến đó, nhà bả xây nhà trọ cho thuê. Tổng cộng là 35 phòng cả thảy. Hồi đó giá phòng trọ trung bình là 250 - 300K ( năm 2001) nhà bả xây sau đẹp hơn chút nên giá là 350K. Mình mới ở được đúng 1 tháng bà ý đòi tăng lên 400K, mỗi tháng 50K tiền nước ( chưa có nước sạch), điện 1200/ số, công tơ chạy như chạy giặc luôn có tháng mình dùng hết 85 số ( chỉ 1 quạt, 1 bóng, 1 nồi cơm thôi). Mình đòi đổi công tơ, thế là bà chị nhảy xổ lên bảo " ko ở thì biến. Nhà tao thiếu gì ng thuê". Mình bảo " ko phải đuổi". Thế là bả xỉa xói, nói là đĩ nọ đĩ kia. Điên tiết mình phải chửi lên " tôi còn có thằng nó ngủ cho mà gọi là đĩ chứ hạng người như bà có muốn đĩ cũng chả thằng nào thèm nhá. Hơn 40 tuổi đầu rồi, bà đã có thằng nào ngủ với chưa". Bà ý tru tréo lên. Mình cũng chả vừa, bà ý nói to cỡ nào mình la to cỡ đấy. Sau thấy mình có năng khiếu quá, khả năng thắng là rất cao thế là các anh chị phòng khác cũng ra nói xúm vào đòi bả ko tăng tiền nhà và đo điện. Hai chị em nhà bà ý nói ko lại với mình :) phải xuống nước. Nhưng sau đó mình chả thiết tha gì nên chuyển đi luôn. Có mấy ng ở xóm trọ đó sau này gặp mình cứ nhắc mãi, may nhờ có em mới đỡ bị hai chị em nhà ý bắt nạt.

DinhNgocLinh thích bài này.
  3. moclam

moclam Đủ quyền lập Họ

hiiiiiiiii, phải thế thì họ mới ko bắt nạt được mình, vì mình bỏ tiền ra thuê nhà cơ mà, chứ có phải mình ở ko mất tiền đâu.

4. MeTomVit

MeTomVit Yêu Đời*Yêu Người!

Tớ cứ nghĩ thuê nhà dư lày mãi bao giờ mới mua nổi cái nhà tranh để tẩy luôn não 3 từ "mụ chủ nhà" Hức hức!

5. ThuAn-TQ

ThuAn-TQ Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với các mẹ đang đi thuê nhà nhé! Mình cũng từng trải qua rùi

6. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Bác ơi!bác nói thế này , nhỡ đâu trúng số,khoảng mấy tỉ , bác mua nhà rùi đầu tư bất động sản, xây nhà cho thuê, bác lại lên đời với cụm từ "mụ chủ nhà " đấy.

7. MeTomVit

MeTomVit Yêu Đời*Yêu Người!

Hơ...hơ! mơ về nơi xa lém! tỉnh mộng từ lâu roài !

8. moclam

moclam Đủ quyền lập Họ

Hiiiiii, tỉnh mộng lâu roài ah

9. DinhNgocLinh

DinhNgocLinh Đủ quyền lập Họ

Ua`, cứ phải hỏi trước, thế cho cái địa chỉ nhể, còn dọn đồ đến chứ.

Sướng nhất là mỗi lần nghe chú chủ nhà chửi cô í. hic, chú ấy hay nói to, nhưng thực ra lại rất thoáng tính, chả như cái cô này, ki bo bủn xỉn không chịu được. Hức, Lúc nào cũng nhăm nhăm ăn chặn mọi đường của con người ta. Suốt ngày giảng đạo " mình là người sống có đạo đức..":):))

10. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Nói chung là có người này người kia, cũng có nhiều chủ nhà tốt lém đó bồ. hihi

11. DinhNgocLinh

DinhNgocLinh Đủ quyền lập Họ

Ôi, bao giờ mới hết cảnh đi thuê khi lương cứ 3 cọc ba xèng thế này....

12. newbaby1991

newbaby1991 Thành viên chính thức

Ôi trời bi giờ mới kiếm dc chỗ này để xả,em cũng là sv đi thuê nhà mà chưa gặp ở đâu cái nhà trọ bựa như cái nhà em đang ở….nhà thì rẻ hơn xung quanh nhưng cái khoản tinh thần thì bị tra tấn nặng nề.Mẹ chồng cô chủ nhà là người có 102 trên đời,em là dân xóm liều đã từng nghe nhiều lời lẽ thô thiển nhưng khi nghe bà ấy chửi osin,chửi con trai con dâu,hang xóm láng giềng,chửi chó mèo,chửi sv…thì em thấy trần đời chắc có 1.Giọng thì dẻo kẹo mà từ ngữ thì kinh khủng,mọi thứ xấu xa nhất trên đời văng hết ra,thậm chí có lúc lôi cả thần Phật,ban thờ tổ tiên ra chửi..Bà ý dạy cả cháu trai đang tuổi tập đi tập nói chửi bới,hát karaoke toàn bài yêu đương,cầm kiếm đâm nhau như siêu nhân….Đủ mọi lý do để hàng ngày bọn em phải nghe chửi:cô giúp việc nấu thừa cơm:chửi,con dâu ngọng líu lo chậm miệng ko cãi nhau dc với bà ý:chửi,hàng xóm sửa nhà đổ đất cát lấn ra ngõ 1 tẹo:chửi,cháu trai ham mê vi tính lười hoc:chửi,mà chửi giọng cứ rít lên như gái ghen chồng ý……hic…
    Nhà chủ em vừa buôn bán ở chợ,vừa cho thuê nhà và cho vay nặng lãi,lúc ngọt ngào nhất là khi nghe chủ nahf gọi dt đòi nợ,cứ như dao lam sắc ý,cứa xong mới thấy đau…Hình như họ chỉ biết ăn uống chè chén,đếm tiền và chửi là hết,tuần thì vài ba bữa nhậu nhẹt khách khứa ầm ỹ,karaoke bài bạc tới nửa đêm…chưa bao giờ em nghe thấy tiếng tivi mở thời sự hay đọc báo cả..chỉ toàn phim đánh đấm và hát hò…hic hic….
    Thêm cô giúp việc mắc tật soi mói đưa chuyện,chuyên đi khóc thuê hộ chủ nhà với sv…Hàng xóm có thêm 2 bà to miệng với lại ngọng ngịu,tạo nên 1 dàn hợp xướng nhức óc cho cả xóm,mà chủ yếu là sv bọn em.Bọn em đã cố gắng nhịn nhục nhiều nhưng phải công nhận là ở đây lâu thấy “vẩn đục tâm hồn” thật dù mình cũng chẳng phải là quá ngoan ngoãn trong sạch gì đâu.Em tận mắt chứng kiến bà chủ chửi 1 anh sv mà anh ý cứ luôn miệng vâng dạ trong khi bà ý văng đủ các thứ xấu xa nhất vào mặt…hic
    Nhà cửa thì rẻ nhưng tiền nào của ấy,nền nhà là gạch nên em phải mua nilon về trải,tường mỏng nên thấm dột,nóng điên đảo,em mấy lần đề nghị họ sửa hộ mà ko dc đếm xỉa..mùa hè trong nhà nóng hơn ngoài hành lang,mưa gió hay muốn đóng đinh vào tường cũng nghi ngại sợ rủi ro cao…ặc ặc.Lúc nào cũng quang quác lên là rẻ nhất nhưng điện lại đắt hơn nơi khác nên tính ra lãi hơn nhiều….Em rất căm hận nhưng ko thể chuyển đi dc,đi đâu cũng khó tìm nhà,mà lại khoản dọn nahf cũng đủ chết…
    Cái số em chắc chưa gặp dc chủ nhà tốt bụng,ngày mới lên hn học có thuê 1 chỗ ngay cạnh trường,khu dân trí cao của các ông bà về hưu nhưng đắt thật,theo kiểu nhà thừa phòng thì cho thuê chứ ko phải kiểu chugn cư mini như giờ,ở chugn với ông bà chủ mà họ xét nét lắm:vo gạo phải đưa nước cho họ để tưới cây,gõ cửa 1 cái xông vào luôn,ko cần biết mình đang làm gì bên trong,ko cho nấu ăn sợ hỏng tường…
    Nghĩ đi nghĩ lại nếu con em họ cũng đi học nơi khác bị chèn ép thế họ có đau xót ko mà lại đối xử với mềnh như zậy nhỉ?????

13. ninabag.com

ninabag.com Order và hàng có sẵn Us, Spain

MÌnh thì thấy là mỗi lần người ở lâu chuyển đi thì ngay lập tức người đến sau sẽ chịu giá tăng ngay luôn. Ở lâu thế nào cũng được giá thấp hơn. Nhưng một lúc tăng tận 25% thì cũng hơi cao thật :(

14. thongoc2212

thongoc2212 Bỉm giá rẻ -0984.648.696

Bây giờ cũng nhiều phòng trọ mà em, nếu k có đk em có thể rủ bạn cùng thuê, hoặc thuê ở những chỗ gần ngoại thành, xa trường chút nhưng tiền phòng rẻ, lại thoải mái, thoáng mát. Ngày trước c đi học, toàn thuê ở Từ liêm, trong khi đó học ở Đường Láng, nhưng phòng rẻ, mà chủ nhà cũng dễ tính. Ở chỗ chị nhiều nhà còn cho thuê nhà với giá 500k/tháng đấy.

15. trungthub

trungthub Banned

2 vợ chồng, thêm 1 đứa con thơ, mà cứ làm quần quật rồi thuê nhà ở trọ, biết bao giờ mới khá nổi @@

16. newbaby1991

newbaby1991 Thành viên chính thức

chị biết chỗ nào quanh quanh đoạn Láng cầu giấy yên hòa chỉ em với,em thì ở 1 mình thui....hic...em đang muốn chuyển đây,bi giờ còn nhà 500k á hả chi?em ko ở xa trường dc vì chỉ có cái xe đạp đi lại.....hic

17. lananh_shophn

lananh_shophn Thành viên tích cực

Bạn mình cũng ở một nhà trọ được 7 năm từ hồi sv. Hồi mới thuê có 300k giờ là 2 triệu.....

18. bexinh_12

bexinh_12 Bắt đầu nổi tiếng

Ôi, đã thế chủ nhà còn bắt đóng 6 tháng/lần rồi đặt cọc nữa chứ. Đúng là chủ nhà vẫn luôn ở thế thượng phong

19. thuhuong1506

thuhuong1506 Mẹ của nghé !!!

Ui em cũng đang chịu cảnh đi thuê nhà đây , không biết ao giờ mới thoát khỏi cảnh đi thuê nhà nhỉ . Phòng của bọn em chắc được 12m , bọn em thuê theo kiểu trung cư mini ấy , đắt nhưng được cái an ninh , vệ sinh sạch sẽ . tháng nào nhà em cũng mất 2t500k tiền , tiếc đứt ruột :(

20. beobeo.294

beobeo.294 Thành viên đạt chuẩn

đồng ý với chị, chuyển nhà ngại thật, cái nhà e đang ở cứ thỉnh thoảng lại tăng tiền, mà thuê nhà riêng chứ có phải phòng trọ đâu, thế mà toàn bắt đóng tiền nhà theo tháng để tăng giá cho dễ, cứ kiểu này chết mất thôi :(