Thông tin: Mua bảo hiểm có phải là "bị lừa" ko các mẹ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi metieuthienthan, 23/7/2014.

1. túi sưởi 123

túi sưởi 123 Ống nhựa kỹ thuật - Ống cao su công nghiệp

Chuẩn mn

Đang tải...

2. lcedragon85

lcedragon85 Thành viên tập sự

Nếu bạn có nhu cầu cần tìm hiểu thì gọi mình nhé, 0932624230

3. lcedragon85

lcedragon85 Thành viên tập sự

Chính xác bạn ah, mình cũng đang tham gia 1 hợp đồng BH, nếu có ai cần tìm hiểu thì gọi mình nhé 0932624230

4. liennbn

liennbn Bắt đầu tích cực

Em bên VPbank, ngân hàng em cũng liên kết với Bảo hiểm Bảo Việt, hầu hết các khách hàng đều tham gia thông qua ngân hàng! Sếp em muốn có chế độ riêng cho Khách hàng ưu tiên nên đặt hàng Bảo Việt đấy, khách đến chi nhánh là có quà luôn!
    Mẹ nào có nhu cầu tham gia bảo hiểm Bảo Việt thì phone em, em sẽ giúp ạ!
    Em Liên 0962 250 788

5. túi sưởi 123

túi sưởi 123 Ống nhựa kỹ thuật - Ống cao su công nghiệp

các bác tham gia gói nào vậy và của cty nào ạ

6. cutitngoan

cutitngoan Pháp Danh- Nhuận Hạnh

mn định tham gia bh cho ai trong gia đình, có nhiều gói phù hợp với nhu cầu và tài chính của mỗi người mn ah

7. nhigiadichvuvisa

nhigiadichvuvisa Thành viên chính thức

Thây cái bảo hiểm tên lạ quá, bạn nên mua mấy cái bảo hiểm có uy tín chút

Phật tại Tâm thích bài này.
  8. jb.studiolab

jb.studiolab Thành viên sắp chính thức

cũng khó để bảo lừa hay không? nhưng tất cả hãng bảo hiểm về việt nam bị lừa trước. Rồi mới đi lừa.
    ở nước ngoài họ chuẩn chị lắm

9. Hang2018

Hang2018 Thành viên đạt chuẩn

Xin chào cả nhà em tên Hằng tư vấn của Manulife. Em xin phép nói một số ý để mọi người tham khảo hy vọng sẽ giúp ích:
    1. Mục đích mình chọn BHNT là gì ạ, là để bảo vệ khi gặp rủi ro hay vì muốn tích luỹ cho thế hệ sau ạ, BHNT tham gia khi còn trẻ phí rẻ hơn già, khoẻ mới tham gia được, người nghèo sợ gặp rủi ro sẽ càng nghèo hơn, người giàu muốn bảo vệ tài sản của mình nếu gặp rủi ro, hay ông bố bà mẹ để tiền trong túi sẽ tiêu xài hết không thể tích luỹ cho con đành dùng đến biện pháp tích luỹ kỷ luật hơn để dành cho con chi phí đi học.
    2.Trên đều là nguyên nhân khách hàng tham gia BHNT, còn nếu anh chị tham gia BHNT vì nghĩ 1️⃣ sẽ sinh lời bằng hoặc cao hơn ngân hàng2️⃣ tham gia vì ủng hộ người quen 3️⃣ tham gia mấy năm sau rút vì có người tư vấn được rút tiền k nên tham gia nhé, và khách hàng quan niệm hơn chục năm lãnh đc bằng đó tiền lúc đó đồng tiền mất giá thì không phù hợp để tham gia BHNT.
    3. Khi muốn tham gia, anh chị nên đưa ra yêu cầu của mình để tư vấn viên thiết kế chứ k nên làm điều ngược lại. Cũng có trường hợp toàn quyền cho tư vấn viên vì quá tin nên ký hđ 20 năm nhưng lúc đầu nói là mua 10 năm, hay lúc nhìn bản thiết kế quyền lợi nhiều quá nên phí cũng hơi cao khách hàng đang có tiền cứ ký đi đã nhưng không tính những năm sau có đáp ứng đủ tiền phí đóng hay không.
    4. Tham gia BHNT cũng đc kết thúc hđ sớm và đc rút tiền nhưng anh chị nên biết khi nào kết thúc hay rút tiền thì lợi cho khách hàng và chịu phí bao nhiêu.
    5. Quyền lợi bảo hiểm chi trả trong trường hợp nào và những điều khoản loại trừ ra sao vì không phải tất cả bệnh đều chi trả.
    6. Trước khi đặt bút ký anh chị cần đọc hết hđ và cần đc giải đáp thắc mắc để hiểu. Vì toàn bộ quyền lợi hay thiệt hại đều thuộc về KH.
    7. Cuối cùng : nếu tư vấn là em nghỉ thì ai sẽ phục vụ tiếp hđ của anh chị, đừng để lúc em nghỉ anh chị điện em nói rằng em nghỉ làm rồi chị tự điện về cty.
    Anh chị đã biết đc những điều em nói trên chưa ạ, hãy biết những điều đó trước khi ký thì anh chị sẽ không có cảm giác bị lừa.
    Cảm ơn cả nhà đã lắng nghe.❤️

10. Trangvubg

Trangvubg Thành viên tập sự

Mua hay không mua thì tùy mình quyết định mà

Phật tại Tâm thích bài này.
  11. Cua Xì Ke

Cua Xì Ke famous lady :3

chỉ dành cho các bác tham gia mà ko phải đau đầu về tiền thôi, chứ cứ nghĩ mỗi tháng bỏ 1 khoản ra đóng bh thấy đau ví lắm, tiền ăn chả có lấy đâu ra mà bảo hiểm :))