Kinh nghiệm: Mua bột nghệ đắp mặt ở đâu

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi popppi, 16/12/2013.

1. ntdu_hn

ntdu_hn TinTin

Đang tải...

2. mebun1402

mebun1402 Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ có nhu cầu dung tinh nghệ đắp mặt thì ủng hộ m nhé.để các mẹ kiểm tra và yên tâm chất lượng trc khi mua mình đóng gói simple 100g/gói giá 70k và fs cho các mẹ dùng thử ạ. Các mẹ hãy dùng thử và ủng hộ em ạ

3. mebun1402

em hiện đang có bán tinh nghệ từ nghệ an do mẹ em làm.chị có nhu cầu em sẽ fs gói dùng thử 100g giá 65k để chị đánh giá chất lượng. Nếu tin dùng sau lại ủng hộ e chị nhé.

4. hangb700

hangb700 Bắt đầu tích cực

Khi nào có nhu cầu tớ ới

mebun1402 thích bài này.
  5. dauphunhp

dauphunhp Thành viên rất tích cực

Em thấy bảo uống bột nghệ cũng tốt đấy ạ, không biết bao tiền 1 kg ạ

6. mebun1402

Mình bán 650k/1kg.bạn có thể mua 100g dùng thử trc cho yên tâm chất lượng.m mới bán nên muốn đặt chữ tín lên đầu.bạn có nhu cầu ủng hộ m nhé

7. chinbi_2512

chinbi_2512 Thành viên rất tích cực

Bạn có thể tham khaỏ các sản phẩm bên mình dưới chữ ký nha,tks!

8. Deanny

Deanny Thành viên tập sự

Em đang dùng tinh bột nghệ bên viện khoa học công nghệ đắp mặt thấy ok lắm ah. Chị chú ý nên dùng những sản phẩm tinh bột nghệ uy tín của các Viện sản xuất k0 nên dùng mấy hàng sản xuất kiểu thủ công hộ gia đình chưa qua đầy đủ các bước tách + lọc

9. Song Nhi Bao Yen

Song Nhi Bao Yen Thành viên tập sự

Chị ơi, chị ở đâu vậy?

10. mypham_llinh

mypham_llinh Thành viên rất tích cực

ôi, e hay mua tinh bột nghệ của công ty đưa e, chuyên cung cấp curcumin, vs các dược liệu để sản xuất thực phẩm chức năng, nên e toàn mua ở đấy, e mua cho bố chữa bệnh dạ dày, 1 ít thì e đắp mặt nữa.

11. Huong Nguyen PG

Huong Nguyen PG Thành viên tập sự

Cái váng nghệ đó gọi chính xác là dầu nghệ, nó nổi như dầu. Bạn nên chú ý, bột nghệ khác tinh bột nghệ đấy nhé, đừng mua nhầm không thì dở khóc dở cười đó. ^^. nếu đắp bột nghệ thì sau khi đắp xong chắc chắn bạn chẳng dám bước ra ngoài đâu vì da bị vàng luôn. Mà đắp bột nghệ không tốt tí nào đâu, nó nóng quá, da mà nhạy cảm là gây kích ứng, nổi đỏ, phản tác dụng. Tinh bột nghệ đã lọc bỏ dầu nghệ và nhiều chất khác, không gây nóng mà rất tốt cho sức khỏe với cả da nữa.
    Hm trước mình có vào siêu thị thành đô mua tinh bột nghệ, đợt đó chưa dùng cg chưa biết nhiều, thấy chị em giới thiệu là tốt thì cũng tìm mua. Hỏi bé nhân viên có tinh bột nghệ không, bé ý chỉ cho lọ bột nghệ, cứ một mực là tinh bột nghệ đáy chị, em toàn đắp mặt nạ ở nhà. Mình nhìn rẻ quá, cơ mà cũng tin tin. Về nhà chưa dám dùng cho mắt, bôi 1 tí lên tay thấy vàng, rửa mãi không trôi. May là chưa áp dụng cho mặt. Không thì khỏi ra khỏi nhà :((
    Dù lọ bột nghệ đó rẻ nhưng mà vẫn rất bực với bé nhân viên ý. bởi vì không trung thực, bán hàng không trung thực thì dễ dẫn tới không có lương tâm nghề nghiệp.

12. mypham_llinh

mypham_llinh Thành viên rất tích cực

c mua bao tiền 100gr ạ?

13. Huong Nguyen PG

Huong Nguyen PG Thành viên tập sự

Tinh bột nghệ mình đang dùng là hàng handmade của ng quen, 90k/100g, chị gái mình thì mua cho mình loại 120k/100g cũng là hàng handmade thôi. Mình chưa thử sản phẩm công ty. Bạn biết chỗ nào bán sp chất lượng tốt không? Có giá nữa thì tốt ạ ^^

14. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

^^ Viện khoa học công nghệ là chuẩn nhất. Mình cũng đang dùng nè

15. Huong Giang Vu

Huong Giang Vu Thành viên chính thức

Mình đang phân phối Tinh bột nghệ của Công ty TNHH Thùy Dương TD Việt Nam, giá 120k/100g. Đảm bảo Tinh bột nghệ nguyên chất đã được tách dầu, nhựa nên ko mùi ko đắng. Nhân dịp 20/11 bên mình đang có chương trình khuyến mãi giảm 10% và 5 KH đầu tiên mua gói 300g trở lên sẽ được tặng 1 voucher Spa, free ship nội thành HN nhé. Mn xem ở chữ ký mình có page bán hàng trên Fb.

16. me iu nghé

me iu nghé

hum trước e mua của nhà mẹ kim thương trên này dùng thích lắm!

17. Haniken

Haniken 0987 538 325

Em cũng bán ạ, ai dùng thử thì gọi e nhé

18. Nangthu9999

Nangthu9999

Nhà mình vừa bán bot yến mạch, vừa bán tinh bot nghe nữa, mời các mẹ ghé qua ủng ho em với ạ

19. dobinhkts

dobinhkts Thành viên mới

20. trinhngoan

trinhngoan Thành viên chính thức

Mình cũng đang bán tinh bột nghe do nhà em gái mình sản xuất, nên có gì bạn ủng hộ mình với nhé, hàng của nhà làm nên đảm bảo về chất lượng. Và đây là công dụng của tinh nghe nhé:

Những tác dụng chính của tinh bột nghệ:

Nói đến tác dụng của curcumin chứa trong nghệ thì trước hết là nhắc đến khả năng kháng viêm, chống oxy hóa và chống khuẩn hiệu quả. Nhờ đặc tính này mà tinh bột nghệ có tác dụng hỗ trợ chữa rất nhiều bệnh và bảo vệ tốt cho sức khỏe con người. nó giúp ngăn chặn và chữa các bệnh về dạ dày, hành tá tràng, gan và các bệnh về hệ miễn dịch như viêm khớp, viêm toàn thân…. Ngoài ra còn chống các bệnh về ngoài da như: vẩy nến, ban đỏ hệ thống, các vết mụn và các bệnh liên quan đến hệ thần kinh như: suy giảm trí nhớ, mất trí nhớ, đẩy lùi bệnh parkinson, trầm cảm, những cơ đau đầu.

Tinh bột nghệ có rất nhiều công dụng tốt cho sức khỏe con người

- Tinh bột nghệ còn giúp đào thải, phá ứ huyết, loại bỏ những chất độc có trong cơ thể con người, nhất là phụ nữ vừa mới sinh con xong. Nó giúp phá ứ huyết, tăng lượng hồng cầu đã bị mất đi trong quá trình sinh nở, tăng khả năng miễn dịch trong cơ thể và tránh bị nhiễm trùng. Sự co bóp tử cung, đẩy khí âm, huyết độc ra bên ngoài giúp cho phụ nữ mau chóng lấy lại sức khỏe, cũng chính vì đặc điểm này mà trong khi mang thai không nên dùng tinh bột nghệ.

- Những người đang gặp phải tình trạng tăng cân quá độ cũng thường tìm đến với tinh bột nghệ. Tác dụng của tinh bột nghệ giúp đốt cháy lượng mỡ thừa có bên trong cơ thể giúp chị em giảm cân đi một cách nhanh chóng và an toàn. Có nhiều sản phẩm cũng giúp giảm cân hiệu quả như so với nghệ thì kém an toàn hơn do khả năng dễ bị mất nước cơ thể và có nguy cơ bị đau dạ dày cao sau khi giảm được cân.

trên da, giúp đẩy lùi và ngăn chặn sự hình thành mụn. Làm liền các vết- Đặc biệt, tinh bột nghệ còn rất tốt cho làn da của phái đẹp. Curcumin trong tinh bột nghệ không chỉ giúp đẩy lùi sắc tối melanin gây nám da, sạm da và tàn nhang, cho bạn là da trắng hồng hào. Mà bên cạnh đó, nó còn điều chỉnh lượng bã nhờn tiết ra, tẩy các tế bào chết. loại bỏ các vết sừng sẹo do mụn gây ra và loại bỏ các vết thâm do mụn để lại.

- Ngoài ra, tinh bột nghệ còn giúp giải độc gan cho những người thường hay sử dụng bia rượu và giảm tới 50% hệ quả do chất nicotin gây ra cho phổi. Giảm hàm lượng cholesterol độc hại có trong máu và có khả năng chống lại chứng xơ vữa động mạch. Uống tinh bột nghệ thường xuyên cũng có thể giúp bạn giảm được các nguy cơ có thể gây ra ung thư đường ruột.

- Hiện nay các nhà khoa học vẫn đang tìm ra các biện pháp có thể sử dụng chất curcumin có trong tinh bột nghệ để làm giảm và chữa trị các căn bệnh về ung thư như: ung thư dạ dày, ung thư vú, ung thư tuyến tiền liệt, ung thư phổi, ung thư đường tiêu hóa,…

Từ những lợi ích và công dụng hữu hiệu mà tinh bột nghệ mang lại thì chẳng có lý do gì mà chúng ta không sử dụng nó để bảo vệ sức khỏe cho bản thân và những người trong gia đình. Chỉ đơn giản là uống, đắp mặt nạ hoặc sử dụng tinh bột nghệ như một loại gia vị là đã giúp bạn tránh khỏi được rất nhiều bệnh, tăng cường miễn dịch mà lại có được một làn da đẹp như mong muốn.

Tinh bột nghệ là tinh chất được chiết xuất ra từ củ nghệ vàng có thành phần chính là chất curcumin. Đây là chất đã được Bộ Y tế kiểm định và xác nhận đạt trình độ tinh khiết trên 92% vượt mức tiêu chuẩn quốc tế là 90%. Chất curcumin này đóng vai trò chủ chốt trong việc xác định công dụng của tinh bột nghệ đối với sức khỏe của con người.

2. Bôi lên da.

* Cách 1:Hòa 1 muỗng canh tinh bột nghệ vào 1 lít rượu trắng, xóc kĩ, để chỗ tối, thoáng mát khoảng 3 ngày thì đem ra dùng. Hàng ngày lấy hỗn hợp này thoa lên vùng da bị sạm nám, vết rạn da.
    * Cách 2: Trộn 2 thìa cafe sữa chua, 1 thìa cafe mật ong, 3 thìa cafe tinh bột nghệ thành một hỗn hợp sền sệt rồi đắp mặt tuần 3 lần để trị mụn. Công thức này dành cho da nhờn.

* Cách 3: Trộn 10ml sữa tươi với 1 thìa cafe tinh bột nghệ đắp mặt. Công thức này dành cho da khô.

* Cách 4: 2 thìa cafe dầu dừa, 1 thìa cafe tinh nghệ trộn thành hỗn hợp mịn giúp làn da căng mịn, đàn hồi, chống lão hóa