Muốn Học Tiếng Anh

Thảo luận trong 'Học tập' bởi dừa khô, 17/2/2020.

1. dừa khô

dừa khô Thành viên tập sự

mình không phải dạng mất gốc,cũng biết 1 phần nào đó thôi,1 phần vì vốn từ vựng cuả mình chưa phong phú hay là mình không tự tin khi giao tiếp ,giao tiếp thì mình cũng chỉ giao tiếp bồi mấy câu cơ bản thôi à,nhưng hiện tại mình đang cần ielts 5.5 để phục vụ cho công việc,nên mình đang cần tìm trung tâm để học,có bạn nào đã học tư vấn giúp mình với .:):):):):*:*:*:*:*

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dừa khô
    Đang tải...

2. vũ văn hoài

vũ văn hoài Thành viên mới

m cũng học lấy ielts,học ở ili quận 10,trung tâm này cũng được,chế thích thì tới tìm hiểu xem sao,bản thân m học thì thấy ok,do m muốn học giao tiếp luôn nên ở đây học với ng nước ngoài hết cũng thuận tiện cho m,ng nước ngoài nhưng dạy ielts luôn,m thấy cũng không đến nỗi nào,m giưới thiệu vậy thôi,chứ tùy theo sự lựa chọn của chế như thế nào nữa

3. trinh ú

trinh ú Thành viên mới

tiếng anh là ngô ngữ thứ 2,nhiều bạn nghỉ nó khó ,nhưng khi vào học thì mình thấy nó cũng dễ chứ không khó như mình nghĩ đâu,chỉ là bản thân mình có tự biết làm chủ mà kiên trì chịu khó hơn hay không thôi,khó khăn nhất là tìm hiểu nói để học,nhiều quá cũng làm mình khó chọn lựa,nên đã tìm thì tìm nơi mình thấy thích hợp là được,chứ để đổi qua đổi lại hoài làm mình rất dễ từ bỏ luôn,mình cũng vậy nek,cứ chyaj qua chyaj lại riết chán ,bỏ 1 thời gian rồi giờ mới bắt đầu lại

dừa khôlơ lửng thích.
  4. lơ lửng

lơ lửng Thành viên mới

nghỉ mà thấy tức,qua 1 thời gian ăn tết bánh chưng,bánh tét củ kiệu nó đè bẹp dẹp rồi,giwof lại nghỉ dich bệnh như thế này thì học với chả hành gì nửa,bao nhiều từ vựng kiến thức nó đi đâu rồi á,giờ nhiều lúc lấy ra học nó không buồn ngủ thì cũng ngáp,ngáp xong lại bấm dt,giờ mà có muốn học cũng khống được học,mấy truuwongf đó chắc cũng nghỉ dịch hết rồi,người tính không bằng trời tính

dừa khô thích bài này.
  5. chien85

chien85 Thành viên mới

Sửa lần cuối: 19/2/2020
    dừa khô thích bài này.
  6. WE-LearningEnglishOnline

WE-LearningEnglishOnline Thành viên tập sự

Mình có hỗ trợ học online, giờ bạn có thể tự chọn, luôn có giáo viên trực tuyến 1 kèm 1 để đi cùng bạn đạt kết quả mong muốn nhé

đào văn lãm thích bài này.
  7. đào văn lãm

đào văn lãm Thành viên mới

bạn học với gv nước ngoài ở tt ILI không,trung tâm đó dạy ielts giao tiếp với bản ngữ luôn,tha hồ mà học học nhanh tiến bộ do có môi trường để học ak,.m cũng học qua rồi nên mình biết

dừa khô thích bài này.
  8. dừa khô

cảm ơn bạn nhiều nak

9. dừa khô

mình muốn học ielts mà học như vậy có ổn không nhỉ,mình cũng làm biếng tới trung tâm,hihi

10. nakhatha

nakhatha Thành viên mới

trung tâm ili cũng được bạn,nhưng không biết bạn ở quận nào,chứ trung tâm này ở quận 10,nó thì không như vus này nọ,nhưng nó cũng học với bản ngữ hết,m có học qua rồi thấy cũng hay,gv cũng gọi là ổn,có chuyên môn,là nhiệt tình,m chỉ chia sẽ nới m học vậy thoi,chứ bạn nên tìm hiểu,nới nào phù hợp thì học chứ không khó có thể mà giúp m học tốt được

11. vy vý vỏm

vy vý vỏm Thành viên mới

mình học mà cũng đỏi qua đỏi lại chắc cũng 2 3 cái trung tâm rồi,nhifnt hì mình so snahs vậy thôi chứ mỗi trung tâm có mỗi cách dạy khác nhau ,nên mình học bản thân mình tự chủ động là trên hết không cần phụ thuộc như vậy mới nhanh tiến bộ được

12. mu00013

mu00013 Thể thao Thiên Trường - Vì sức khỏe cộng đồng!

Mình cũng muốn học tiếng Anh mà không biết bắt đầu từ đâu. Mình coi như chưa biết gì vì cấp 2 không được học còn cấp 3 thì học tiếng Pháp :D.

13. WE-LearningEnglishOnline

WE-LearningEnglishOnline Thành viên tập sự

14. cu pun

cu pun Thành viên tập sự

mình vừa học tiếng hàn vừa học tiếng anh.mà mình thấy tiếng anh nó dễ hơn nhiều í,mình học cái nào là mình cũng học với ng của nước đó,để còn tiện cho tập luyện,ở HCM thì thuận tiện hơn cho mình nhiều,nó có nhiều nơi cho mình lựa chọn .không cần chọ nơi cho cao tiền,chọn nơi nào phù hợp với mình là sẽ ổn hết,như mình học tiếng anh ak,thì học trung tâm ILI,ort trong hẻm,thật ra thì cũng không biết trung tâm,này đây,người thân chỉ cho đó,học phí vừa,học với ng nước ngoài tham gia học 1 khóa thấy ổn rồi học luôn chứ không đổi qua đổi lại gì hết,tiếng hàn mình cũng vậy luôn

15. ginbee411

ginbee411 Thành viên tập sự

Dạng mất gốc thì chị nên thuê gia sư ý, kiểu gia sư thì sẽ có giáo trình nó phù hợp với mình, đỡ tốn time hơn ạ, Trước em học Ielts 6.5 gia sư đây :3 Có cái chỗ Times Edu thì nó tín tín, liên lạc thử
    https://www.giasu-tienganh.com/

16. huyen033

huyen033 Thành viên tập sự

học trên các trung tâm đc mà

17. như my

như my Thành viên tập sự

bạn ở hồ chí minh hay ở đâu,nếu ở hồ chí minh thì thấy trung tâm ili cũng có nhiều sinh viên đến học đó,học phí cũng không cao,ở đây mình cũng thấy nhiều bạn review nek

18. vũ văn hoài

vũ văn hoài Thành viên mới

muốn học thì phải học liền,chứ chần chừ là thế nào lâu lâu mình cũng làm biếng lại thôi à,hihi,tiếng anh nay rất cần nên mình cứ cố gắng học cũng tốt,nhiều trung tâm lắm,như ila ,vus,,ngoại ngữ dương minh....mấy trung tâm này nhiều chi nhánh để bạn thuận tiện hơn,còn ili trung tâm này học cũng ok không kém nhưng chỉ có 1 chi nhánh ở quận 10 thôi nên co hơi bất tiện,nhưng nhiều bạn sv học cũng nhiều .mấy trung tâm ày mình đã từng học qua,thấy cũng ok

19. xichumbe

xichumbe Thành viên tập sự

muốn học tốt thì bản thân mình phải tự học nửa mới nhanh tiến bộ được,chứ không có trung tâm nào có thể giúp mình học tốt được cả,1 phần là trung tâm ,1 phần là ở mình,nhiều bạn không chịu học mà cứ hay chê trung tâm này dạy không được,trung tâm,kia dạy không tốt,mình thụ lực cố gắng vẫn tốt hơn,

20. trinh ú

trinh ú Thành viên mới

trinh cũng đang học với bản ngữ ,thấy cũng không có nhiều khó khăn gì mấy chỉ là hơi bất tiện trong việc đối đáp khi mình muốn hỏi gì mà để ngta hướng dẫn cho đến khi mình hiểu được,nhưng đó cũng là 1 cách để mình biết thêm được nhiều cái khác đó