Cần giúp: Muốn Học Về Kinh Doanh Mỹ Phẩm, Thời Trang, Chăm Sóc Da Mặt

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi NguyenLan2345, 28/9/2016.

1. NguyenLan2345

NguyenLan2345 Thành viên tập sự

Em học chuyên ngành kế toán ra, nhưng em có 1 đặc điểm là rất ham mê kinh doanh, trước em cũng đã từng tậm tọe bán mỹ phẩm Nga, vốn bỏ ra không nhiều. Em chỉ om hàng khoảng 10tr, có khách thì e lại lấy hàng. Hiện tại emm vẫn đang làm kế toán, nhưng em thấy kế toán đau đầu mà thu nhập thì cũng bình thường, có mẹ nào có cách nào kinh doanh bảo em với, mất vốn ít thì càng tốt ạ. Em có sở thích làm đẹp: mỹ phẩm, thời trang, chăm sóc da mặt/ :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi NguyenLan2345
    Đang tải...

2. Duyanh2013

Duyanh2013 Thành viên sắp chính thức

Chị giống em. Ít vốn nhưng rất ham mê kinh doanh, phải gọi như ngấm vào máu rồi ý. Em thích những đồ mỹ phẩm, nước hoa và hiện tại em đang kinh doanh thêm các mặt hàng trẻ em nữa. Mình k có nhiều vốn thì lấy ít hàng một thôi. Như em bán nước hoa chẳng hạn. Đầu tiên em chỉ bán dòng vial, có khách quen thì lấy thêm dòng mini và cả fullsize. Vial rất nhỏ nên dễ bán, vốn thì quá ít rồi. Sữa bột trẻ em thì e chỉ lấy về dòng nhỏ ~ 400g. Nói chung ít vốn thì chỉ lấy cái j vừa túi tiền thôi c ạ

NguyenLan2345 thích bài này.
  3. vladyshop

vladyshop Thành viên chính thức

Sao mẹ nó giống e từng tí một luôn ấy Công nhận làm kt chán ngắt thật hix

4. Selling Power

Selling Power Thành viên mới

bạn đã có kinh nghiệm về bán gì thì hãy tiếp tục đào sâu tìm hiểu và phát huy thêm. Bán online (FB, forum) là tiết kiệm chi phí hẳn so với các kiểu khác.

Bạn hãy tham khảo các đối thủ trong lĩnh vực kinh doanh, họ đang làm như thế nào và hiệu quả trông thấy ra sao?

Xây dựng tên tuổi mới, bạn hãy tạo niềm tin nhất định với KH bằng dịch vụ dùng thử, hình ảnh phản ánh của KH thực sự, chương trình hậu mãi, hoặc phí giao hàng free tận nơi...

Túm lại, tối thiểu bạn cần có bức tranh mind map về kế hoạch kinh doanh trong đó sử dụng hiệu quả các nguồn lực bạn đang có

5. Duyanh2013

Đc chứ c.
    Đc chứ c. Mình ít vốn lại chưa có kinh nghiệm

6. Duyanh2013

Đc chứ c. Mình ít vốn lại chưa có kinh nghiệm nên làm mảng online trc. Nói chung m cứ từ từ từng chút một rồi sẽ thành công thôi mà

7. LyMinhDo

LyMinhDo Thành viên sắp chính thức

Bạn cũng giống mình nè, nhưng có vẻ mình không có khiếu kinh doanh cho lắm. Toàn ôm hàng xong bị tồn lo ngay ngáy không thu được vốn. Mình muốn tìm hướng kinh doanh mặt hàng nào đó ít phải ôm hàng lâu, vốn vừa phải thôi nưng vẫn chưa tìm ra. Cần các bạn chia sẻ kinh nghiệm

8. Duyanh2013

Mn bán nước hoa vial với e đi ạ, vừa dễ bán vốn lại cực ít

9. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

cứ thử cộng tác bán trước đã bạn..

10. anhthao173

anhthao173 Thành viên tích cực

Bây giờ kinh doanh mặt hàng gì đòi hỏi phải thật sự yêu thích cũng như là có kiến thức về mặt hàng đó. Chúc bác thành công

11. Izumin298

Izumin298 Thành viên tập sự

Chào bạn,
    Hiện tại mình cũng là dân văn phòng và đang tranh thủ thời gian bán onl các mặt hàng tiêu dùng (mỹ phẩm, quần áo, nước hoa...túm lại là bà nội trợ cần gì có hết) từ đức, Nhật và Hàn, Thái. Nguồn hàng của mình trừ Thái Lan là lấy hàng tận gốc còn các nước còn lại mình có nguồn ổn định do người nhà định cư bên đó làm và vận chuyển về VN giúp mình. Nếu bạn có nhu cầu inbox hoặc zalo 01205179603 để cùng hợp tác và trao đổi kinh nghiệm kinh doanh nhé.

12. thunga04

thunga04 Thành viên chính thức

Mình cũng giống mẹ nó đó ạ, cũng muốn kinh doanh mặt hàng nào đó. Nhưng lại chưa nghĩ ra mặt hàng nào cả với lại vốn của e cũng có ít nữa :( các mẹ có mặt hàng nào tư vấn giúp e với ạ