Muốn tìm bạn nào cần sữa mẹ để tủ lạnh

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi GauHp, 31/1/2012.

1. GauHp

GauHp Thành viên tập sự

Tớ đang có khá nhiều sữa mẹ để tủ lạnh ( ngăn đá) , hix, vì tớ hàng ngày hút đc nhiều sữa lắm nên từ hồi bé nhà tớ có 2 tháng là tớ đã trữ sữa mẹ trong túi blue eggs rồi cho vào ngăn đá, định sau này khi hết sữa sẽ cho bé dùng, nhưng đến bjo nguồn sữa của tớ vẫn khá dồi dào nên có mẹ nào thiếu sữa cho con thì tớ cho, e bé nhà tớ ko bụ nhưng trộm vía con nghìn lần cứng cáp lắm, 2 tháng 20 ngày đã lẫy đc rồi, đén h cháu 6 tháng vẫn chưa fai dung khang sinh, tớ ăn uống đầy đủ nên sữa của tớ có lớp váng dày(hihi tự khen mình). Dt của tớ: 0973108118. Tên tớ là phương.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi GauHp
    Đang tải...

2. gaucon305

gaucon305 Thành viên nổi tiếng

Ðề: Muốn tìm bạn nào cần sữa mẹ để tủ lạnh

Ầy chà, mẹ này giỏi hén. T thì k thiếu, cũng thuộc diện nhiều sữa, sữa mát nên Gấu con nhà t k dùng sữa bột thêm, bú hoàn toàn đến hết 6th, ăn hai bữa bột đến bây giờ tròn 8th, 8.6kg (đủ chuẩn):razz: T đi làm toàn vắt sữa (chứ k dùng máy), đẻ tủ lạnh cho con ăn chờ mẹ về. Bg con 8th mà thỉnh thoảng vẫn vắt sữa đi, Gấu bố chỉ cho dùng sữa vắt ngay chứ để tủ rồi thì thôi, có mẹ ngay cạnh mà.
    Chúc 2 mẹ con nhà ấy khoẻ...

3. loakendo07

loakendo07 Bắt đầu tích cực

Nhà mẹ nó ở đâu? Em thuộc dạng ít sữa, chỉ được tháng đầu, sau đó thì cạn dần và con cũng còi dần, hơi bùn, giờ em chẳng dám so sánh cân nặng của con với các mẹ khác.

4. Phương xinh

Phương xinh Mẹ yêu bé Su và Bond

Mẹ nó nhiều sữa cho con thích thật.Con em thì thiệt thòi vì mẹ ko ăn uống đc nên chẳng có giọt sữa nào cho con cả.

5. Me_Ket

Me_Ket Bắt đầu nổi tiếng

nha me no o dau the? :)....................................................................

6. mekid2010

mekid2010 Thành viên kỳ cựu

Mẹ này giống mình thế? Mình không phải là không có sữa nhưng do ngực nhỏ, đầu ti ngắn và khi sữa về đã bị tắc cứng nên bé nhất định không bú, cuối cùng là mất sữa, trong khi đó sữa mình rất vàng, đặc và thơm. Ngày đó, cứ ai thừa sữa là mình đến xin, bất kể giờ giấc, bất kể nắng mưa, bất kể giá rét...Giờ bé được 13,5 tháng rồi. Trộm vía con cứng cáp, tăng cân đều và ngoan!

7. gaucon305

gaucon305 Thành viên nổi tiếng

ti bé hay to đâu có ảnh hưởng đến lượng sữa & chất lựng sữa hả mẹ nó? T ba tháng ở cữ ăn được mỗi bữa 1 lưng cơm bằng chén nước mắm, k ăn vặt, ti k to ra mấy mà sữa vẫn nhiều, bg cũng thế, con 8th, ăn thêm 2 bữa bột rồi mà có lúc mẹ phải vắt sữa đi...

8. GauHp

GauHp Thành viên tập sự

Nhà tớ ở số 5 ngõ 36 phố lê thanh nghi, hai bà, hà nội. Khi nào đến ấy cứ gọi máy nhé. Tớ cũng mong có ai đo lấy giúp vì sữa tốt mà bỏ đi thì phí lắm. Có ng con khuyên tớ làm sữa chua cho con nhưng t lười ko làm. Bgio đến thời kì con ăn bột mặn nên chẳng có thời gian mà làm. Bạn nào muốn đến lấy thì nhớ mang phích đá để giữ sữa trên đường đi nhé.