Nên có email nhắc nhở trước khi khóa đề tài hoặc tước quyền truy cập

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi cubum, 28/7/2011.

1. cubum

cubum Thành viên tập sự

Dear mod!

Chị gái mình mới mở topic bán hàng được 2 hôm, do mới làm topic lần đầu nên không biết cách và tạo thành 2 topic liền nhau, sau đó chị ý cũng ko biết xóa 1 topic thế nào (vả lại cũng ko thấy nhắc nhở gì nên chị ý nghĩ rằng 1 topic ko vào đến thì chắc cũng ko ảnh hưởng gì). 2 ngày sau đó thì ban quản trị gửi mail thông báo tước quyền truy cập.

Theo ý kiến của mình thì mod nên có email nhắc nhở trước để mọi ng biết rằng họ đang sai ở đâu, và nên cho họ thời gian (vài tiếng hoặc 1 ngày để xử lý), nếu họ không xử lý thì mới khóa đề tài hoặc tước quyền truy cập của họ.

Bởi mình nghĩ cũng sẽ có rất nhiều ng bị ngỡ ngàng như chị gái mình khi mới lập topic lần đầu, mình nghĩ rằng nếu mod làm như vậy thì mọi ng sẽ "tâm phục khẩu phục hơn" ^_~

Một chút đóng góp cho diễn đàn, mong cho diễn đàn ngày càng đông đảo và chất lượng hơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cubum
    Đang tải...

2. mebixinh

mebixinh Thành viên Hội Cún 82

Ðề: Nên có email nhắc nhở trước khi khóa đề tài hoặc tước quyền truy cập

Mình đồng ý với ý kiến này. Mình biết diễn đàn đã lâu, cũng mới đăng ký làm thành viên khoảng tháng nay nhưng chưa dám lập topic vì chưa biết lắm, sợ lỡ sai gì bị khoá thì chết. Vậy nên chưa dám thử. hiii

3. Maitchc

Maitchc Thành viên Hội Cún 82

Trước khi post bài ở chuyên mục nào, ngay đầu chuyên mục Mod đã có những topic hướng dẫn kỹ lắm rồi các mẹ ạ, cũng một phần là do các mẹ không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng thôi. Tuy nhiên, nếu làm được như chủ top thì chị em sẽ yên tâm hơn khi mới tham gia diễn đàn.

nglinh2326 thích bài này.
  4. support6

support6 Guest

Chào bạn,

Bạn vui lòng cho biết nick name của trường hợp trên để BQT kiểm tra & phản hồi tới bạn nhé.

Thân mến.

5. support6

support6 Guest

Lưu ý đối với nick cubum:

Sau khi tổng hợp các thông tin của bạn thể hiện trên diễn đàn, Mod nhận thấy những thông tin của bạn thiếu tính minh bạch. Đề nghị bạn tiếp tục trả lời 2 câu hỏi của BQT tại 2 topic bạn đã tạo ra.

6. ngabth84

ngabth84 Cứ gọi em là MẸ BẮP ^_~

Nick cubum là nick của em gái mình, vì sau khi nick mình bị khóa thì ko có cách nào truy cập nên mình muốn vào để hỏi và góp ý cho trường hợp của cá nhân mình, mình đóng góp mang tính chất xây dựng chứ ko có ý định phê phán gì, chỉ mong là diễn đàn sẽ ngày một hoàn thiện hơn