Tâm sự Nên Đi Xkld Hay Ở Nhà Lấy Chồng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Mẹ BonBi, 23/5/2017.

1. Mẹ BonBi

Mẹ BonBi Thành viên đạt chuẩn

Chào các chị em ạ.
    Em có một cô cháu gái hiện đang làm giáo viên mầm non. Con bé đang yêu một chàng người Hà Nội và đang có kế hoạch cưới. Cậu ấy rất yêu chiều con bé, gần như là muốn j đc nấy ý ạ. Cưới xong thì có thể đi làm tiếp ko thì ở nhà làm bà chủ cũng đc vì cậu kia cũng có cửa hàng kinh doanh vật liệu xây dựng. Nói chung em thấy tương lai của con bé khá ổn.
    Nhưng tự nhiên có bà bác ở quê nhà con bé bảo có 1 cơ hội sang Đan Mạch để làm nail. Bên đó thì có 2 anh nhà bác ở đó rồi. Chỉ mất ít tiền đi thôi còn sang đó có 2 anh lo liệu hết. Con bé thì còn trẻ nên thấy đc sang nước ngoài làm thì thích lắm và thấy thu nhập cũng cao nữa nên quyết định sẽ đi. Ông bà rồi các cô dì chú bác thì ko ai muốn nó đi cả nhưng nó quyết rồi cả bố mẹ nó cũng chiều con thích thì cho đi. Nhưng em thấy lo cho nó quá. Vì em đọc báo thấy nói công việc làm nail bên nước ngoài vất vả làm từ 10_12h , chỉ biết ngồi 1 chỗ làm thôi ko có time đi chơi j hết.
    Các chị em có ai biết j thì công việc làm nail bên đó ko ạ? Tư vấn cho e biết với để e bảo nó chứ lỡ nó đi sang đó ko làm đc lại chán quay về thì mất cả tiền lẫn tình thì chết dở
    Em cảm ơn trước ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ BonBi
    Đang tải...

2. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Nên lấy ck thì hơn, ng ta bần cùng mới phải đi, xa xứ là vất vả rồi, ko gì bằng quê mình cả. Trong nước thôi mà đã thấy vấn đề rồi

Mẹ BonBi thích bài này.
  3. Mẹ BonBi

Mẹ BonBi Thành viên đạt chuẩn

Vâng e cũng nghĩ vậy đấy. Cháu e nó còn ham chơi nữa cơ. Chỉ sợ sang đấy lại ko chịu đc. Mà nó thì thấy đc đi nước ngoài lại kiếm đc nhiều tiền nên thích lắm

4. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

Điều kiện của em mn như vậy mình nghĩ ko nên đi, con gái làm giáo viên đang ổn định quen rồi liệu sang xứ người làm nail có chịu được không, chưa kể việc thành thạo tiếng cũng rất quan trọng, sang đó mà ko biết tiếng thì làm gì đi đâu cũng phải nhờ người nhà giúp đỡ, đưa đi.
    Hoàn cảnh gia đình khó khăn quá, bố em ốm đau cần trả nợ đã đành, thì thôi con trẻ đi vài năm kiếm tiền về lấy chồng. Haizz ko biết 2 ông anh nhà bác kia nói những gì

Mẹ BonBi thích bài này.
  5. Lê Hoài Thương 89

Lê Hoài Thương 89 Thành viên chính thức

Nên đi xkld bạn ạ! Đi một 2 năm kiếm đống vốn xong rồi về nhà lấy chồng cũng được mà.

6. Hoahongxanh99

Hoahongxanh99 Thành viên rất tích cực

Mọi thứ ổn định, gia đình cũng ko quá khó khăn thì nên ở nhà mn ah. Chứ em mn đang làm giáo viên cv cũng nhà sang đó cv vất vả liệu có chịu nổi không? Mà em nghĩ tiền làm bao nhiêu ra cũng hết chứ con người thì khó làm ra lắm

Mẹ BonBi thích bài này.
  7. beothoicuame

beothoicuame Bắt đầu tích cực

mẹ này nói chuẩn. Chả gì bằng gần gũi bố mẹ gia đình. Tiền bạc nhiều rồi cũng vậy thôi. Đất người chả biết như thế nào mà lần.

Mẹ BonBimebetom.vp thích.
  8. vuvanhanh84

vuvanhanh84 Thành viên đạt chuẩn

Sao bây giờ mình thấy nhiều người lựa chọn việc đi xkld vậy nhỉ?