Than thở Nên Làm Implant Thay Vì Cầu Răng Sứ!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi phamhung119, 17/7/2020.

1. phamhung119

phamhung119 Thành viên tập sự

Chào cả nhà, mình thật sự rất mệt mỏi về tình trạng răng miệng.
    Bản thân mình ngày trước đã từng bị sâu răng và nhổ răng đi, nhưng thời đó chưa có công nghệ hiện đại như hiện nay nên nghe lời nha sĩ làm cầu răng sứ.:(
    Kết quả là chỉ sau vài năm thì vị trí răng mất ngày càng lõm xuống mà nó hở hở nhìu lúc vướng thức ăn thừa vào đó rất khó chịu. Nên hiện tại buộc phải làm Implant và bọc sứ lại từ đầu.
    Giờ thì 2 răng trụ trâu lành thành trâu què thật sự, mình rất hối hận. Giá mà mình biết được nên làm Implant sớm ngay từ đầu thì làm luôn chứ không cần đợi đến tận bây giờ.
    Đi tư vấn làm răng thì bác sĩ có nói về tình trạng của mình bị thiếu xương và cần ghép xương rồi mới thực hiện implant vững chắc được, nhưng không biết hiện nay chi phí ghép xương có cao không và nên thực hiện trước hay sau khi đặt trụ? Mọi người có kinh nghiệm trồng răng Implant rồi tư vấn giúp mình với ạ, cảm ơn mọi người rất nhiều!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phamhung119
    Đang tải...

2. pinky999

pinky999 Thành viên mới

Vẫn còn cơ hội làm lại Implant là anh, nếu thiếu xương thì ghép xương rồi mới đặt trụ, tầm vài tháng là có răng ăn nhai rồi.

phamhung119 thích bài này.
  3. phamhung119

phamhung119 Thành viên tập sự

Mình có đi khám 1 vài nha khoa, họ nói tình trạng của mình thiếu xương nhiều quá nên phải ghép cả ống xương thêm 4 triệu nữa rồi 6 tháng sau mới có thể đặt trụ được, như vậy thì khá lâu, mình đang phân vân không biết nên làm như thế nào.

beckelouiskol351984 thích bài này.
  4. beckelouiskol351984

beckelouiskol351984 Thành viên tập sự

Mình cũng đang phân vân vấn đề này nên ghép xương trước hay cùng lúc với đặt trụ nữa. Bạn tham khảo thử bên nhkhoa Đông Nam á, mình thấy bên đó chi phí ok, free chi phí ghép xương đó bạn.

5. pinky999

pinky999 Thành viên mới

Thường thì vẫn có thể ghép xương và đặt trụ cùng lúc luôn đó anh, mình nên tham khảo thêm. Trường hợp muốn lên răng nhanh có thể chọn loại trụ Implant ETK của Pháp tầm 1 - 2 tháng là xong rồi.