Cần giúp: Nên sinh ở PSHN hay Viện C

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi girl xấu xí, 30/10/2015.

Tags:
  1. girl xấu xí

girl xấu xí Thành viên đạt chuẩn

Tình hình là m sắp sinh.Đứa đầu m đẻ mổ ở PSHN rồi nhưng g mình thấy ở đấy hay bị kêu ca quá nên k biết là có nên đẻ ở viện khác k.Mẹ nào có kinh nghiệm đẻ ở C thì chia sẻ tí kinh nghiệm nhé :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi girl xấu xí
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. dauan104

dauan104 Thành viên tích cực

Mình đã sinh ở viện C đây. Chỉ đơn giản mình nghĩ viện C tuyến trung ương, chuyên sản, nên nhiều ca khó, xử lý tình huống khẩn cấp chuyên nghiệp, kỹ thuật cao nên sinh con đầu mình vào đó cho yên tâm, mình được tư vấn là lúc lên bàn đẻ mới biết mình sinh dễ hay khó, không nói được trước điều gì hết.
    Mình tới lúc lên bàn đẻ mọi sự thuận lợi, không vấn đề gì nhưng sau 30 phút vật vã cuối cùng thì con không ra được, mẹ kiệt sức, BS hội chuẩn quyết định forcep hỗ trợ lôi con ra, mẹ phải cố dặn và rạch tối đa vì con xuống sâu rồi không mổ được, nếu mổ gây nguy hiểm cho con. Rất may cho mẹ con mình là con chỉ bị xây xước nhẹ, không ảnh hưởng gì, còn mẹ thì bê xê lết nửa tháng.
    Viện C lúc nào cũng rất đông, BS vẫn làm đúng trách nhiệm. Có người quen bao giờ cũng tốt hơn ở viện nào cũng vậy. Mình nghĩ PSHN hay C đều tốt cả. Nếu mẹ nào sinh dễ, mẹ tròn con vuông thì không vấn đề gì cả, đẻ ở nhà hộ sinh vẫn được mà. Nếu sinh khó thì nhiều vấn đề và viện nào cũng có các trường hợp bị kêu ca hết, kêu nhiều hay ít hơn thôi.
    Mn đừng lo lắng quá, sinh lần 2 rồi chắc dễ hơn, nhiều kinh nghiệm hơn. Chúc mn gặp nhiều may mắn, thuận lợi !!!!

3. tinua

tinua Thành viên chính thức

E cũng sinh lần 1 ở PSHN, chưa có tập 2 nhưng có thì cũng đẻ PSHN thôi.Ok mà chắc là vì có ng quen. Viện nào chả có bác sĩ nọ hộ lý kia hả mn. E còn nhà gần viện C mà mò tận PSHN đẻ đây nè.Mn cứ an tâm bình tĩnh thoái mái tinh thần r qua hết. Chúc mn mẹ tròn con vuông đầu xuôi đuôi lọt!!

girl xấu xí thích bài này.
  4. lesonnamdong

lesonnamdong Bắt đầu nổi tiếng

Đánh giá là như nhau
    Chỗ pshn vắng hơn tí
    Lấy phòng dv dễ hơn tí
    Thế thôi
    Nha m cả 2 f1 đều ra đe la thành

5. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

M thấy bảo ở pshn jơ chỉ sinh dv mới đc nằm fòng dv.

6. lilyhoa

lilyhoa Vui lòng không Spam

Mình mới đẻ thường ở C t9 xong. Mình thấy bs nhẹ nhàng, tình cảm. Mình k có người quen nhé. Đẻ xong hôm sau về luôn. K thấy đáng sợ như nhiều người tả. Đẻ xong mình k cảm ơn cũng k thấy ai đòi cả.

7. girl xấu xí

ở PSHN là bị đòi thẳng mặt luôn ạ.tập 1 của m bác sỹ dọa thế này thế kia xong bắt đẻ dv,rồi còn cảm ơn bác sỹ 2tr.mà m thấy đẻ thường vs đẻ dịch vụ ở đấy cũng chả khác nhau mấy,chỉ khác cái phòng có điều hòa,tv và khép kín hơn thôi.wc vẫn phải lết ra ngoài

8. minhminh44

minhminh44 Thành viên tích cực

Em cũng lót dép hóng đây ạ. Mà không biết Vinmec có được không nhỉ các mẹ nhỉ?

me_be_lyna thích bài này.
  9. me_be_lyna

me_be_lyna Tin tưởng và trở lại

Vinmec thì dịch vụ tốt quá đi chứ mn, chị cũng cq em mới sinh trong đó hết 34tr.

minhminh44 thích bài này.
  10. minhminh44

Mọi người thì cứ bảo sinh ở phụ sản, có gì thì các bác sĩ ứng biến nhanh hơn
    Vinmec thì được cái sạch sẽ, dịch vụ ngon ạ

11. girl xấu xí

mấy hôm nữa m đi khám ở viện C xem ntn.ok thì đăng ký đẻ ở đấy,k thì lại PSHN vậy hix

12. minhbaby1711

minhbaby1711 Thành viên rất tích cực

Mn nhà nếu gần PSHN thì lại vào đó,còn ra C thì hơi đông đấy. Vào Việt Nhật( trong Bạch Mai) thì cũng ok. Cám ơn bsi thì cũng 1tr thôi. Nhóc nhà mình sinh ở Việt Nhật,thoải mái lắm. :)

13. girl xấu xí

nghe nói đẻ ở việt nhật thì con phải tiêm thêm mũi j ý vì gần khoa lây,đúng k mn?mn đẻ ở việt nhật hết bn?

14. minhbaby1711

minhbaby1711 Thành viên rất tích cực

Ặc! Ko có thông tin đó đâu. Mình ko nhớ rõ bnhieu nhưng tầm 5tr tất cả.(sinh thường). Còn sinh mổ thì thường cám ơn bsi 2tr.

15. mettocdai

mettocdai Bắt đầu nổi tiếng

minh sinh o C tap 2 cach day 7 nam thi chan lam, muon cach mat den gia luon y. Nhung roi tap 3 nha minh minh cung sinh o day. Thoi dai moi, san C cai tien chong mat, ke ca thai do cua bs nua. Minh ko ngo dc la lan nay lai tuyet voi den the, truoc do khi bi chuyen ve san C minh lo lam, ko bs nao voi vinh, sach nhieu hay gay kho de gi ca, ai cung tan tinh, chu dao nhe nhang. Sinh xong ko thay ai noi gi hay doi hoi gi the la minh lang le dua chong cai phong bi nho nho ( goi la thoi- co moi 1cur), keu chong di cam on cac bs. Lan sinh nay minh rat hai long.

16. girl xấu xí

hi vọng m cũng đc như mn :) t3 m sẽ đi khám ở C xem ntn chứ PSHN thì m mất lòng tin rồi.vòi tiền trắng trợn mà chả ra sao

17. lehuong099

lehuong099 Thành viên tập sự

Mình lầ này thì vẫn pshn, công nhận vòi tiền trắng trợn, trc sinh d3 đẻ thuong đi pbi bs 1M, mẹ mình k biết biếu yta kip truc 500k, bs vẫn đòi thêm. Lần này mình k qua ai nữa tự vào theo kip truc xem sao

18. minhminh44

Hic, nghành y tế đang nâng cao ý thức này, ý thức kia, vầy mà vậy thì chán quá các mẹ nhỉ

19. girl xấu xí

hnay m đi khám ở C rồi.đông nhưng thái độ bác sỹ,y tá rất nhẹ nhàng dù là khám thường.thậm chí còn xin lỗi bệnh nhân khi biết m phải chờ 2 tiếng mới tới lượt.m quyết định đẻ ở C rồi :) đông 1 tí nhưng k bị khó chịu về thái độ như PSHN.sinh xong bao nhiêu khoản,m chịu khó tí để dành tiền mà chăm con sau này cm ạ :)

20. cun_om_bo

cun_om_bo Thành viên đạt chuẩn

Mình mới làm hss hôm qua xong, ặc ặc, các bạn y bác sĩ nhẹ nhàng ý đều là các bạn mới ra trường đang học nội trú hoặc thực tập trong viện thôi, còn các bạn có chút (tai) tiếng trong đó thì quát ra lửa ấy ạ :((
    Mình thì giờ vẫn cầu trời khấn phật sinh thường, sinh dễ chứ cũng chả biết thế nào, hôm qua tự nhiên sáng đau bụng dữ dội mà mới có 36w thôi, thế là bắt xe vào viện C cho gần mà có thằng bạn cấp 3 đang nội trú trong đó, khám xét đủ kiểu rồi làm hss ở đó luôn chứ mình định sang PSHN cơ :((