Cần giúp: Nên Sinh Ở Viện 103 Hay Đa Khoa Hà Đông?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi thutrang84, 11/11/2017.

1. thutrang84

thutrang84 Mẹ bé Mai Phương

Ôi, xin lỗi bạn vì hôm nay mình mới có thời gian vào đây. Ko biết bạn đã sinh chưa? Bảo hiểm của mình ở Y học cổ truyền Bộ Công An cơ. Giấy chuyển viện chỉ có giá trị trong vòng 1 tuần nên gần sinh mới lấy được bạn ạ.

Đang tải...

2. hongvan.daisy

hongvan.daisy Thành viên chính thức

Chào bạn.
    Nay đi tìm hiểu kỹ mới tìm được mục gần đây nhất. Tớ bầu được 20 tuần rồi. Đợt đầu tớ sinh ở Phụ Sản Hà Nội vì sinh thường lên cũng khá ưng chỉ tội là đông thôi. Lần 2 muốn sinh về 103 cho gần nhà tiện đi lại. Với lại tớ cũng chuyển thẻ BHYT về viện 103 rồi muốn về đó để khỏi xin giấy chuyển viện. Cũng đang tìm hiểu xem ở 103 như thế nào. Bạn có thể kể chi tiết giúp mình được không. Con sinh xong có được tiêm mũi viên gan B ko bạn ơi. Tớ đọc thấy gói 400k gồm tã..... chắc bắt buộc phải mua. Về cơ sở vật chất thế nào. Bạn nhắn lại giúp tớ với nhé. Tớ cảm ơn.

3. hongvan.daisy

Bạn ơi. Bạn đã làm đăng ký sinh ở viện 103 chưa. Tớ cuối tháng 10 này lên cũng đang tính sinh ở 103. Hóng xem bạn như nào chỉ giúp mình với nhé.

4. gai yeu 2015

gai yeu 2015 Thành viên rất tích cực

E mới sinh ở 103 hôm 30-6. Bảo hiểm e trái tuyến tổng hết 1tr tiền cám ơn + 400k tiền đồ sạch + 300k tiền viện phí. Chiều thứ 6 nhập viện tới sáng chủ nhật về.

the best of life thích bài này.
  5. gai yeu 2015

Sinh xong con được tiêm viêm gan B ấy chị.
    Em bảo hiểm trai tuyến nhưng đi đăng ký sinh vẫn vào 103.
    39 tuần 5ngay tới khám theo dõi thì gửi chị y tá 100k cám ơn và công khám ấy. Chị ấy ghi cho e mấy chữ bảo để được cấp cứu 80%.
    Tổng phí sinh thường của e hết 1.7tr ( e có nhắn bên dưới)

6. hongvan.daisy

Gaiyeu2015 ơi. Về trang thiết bị và bác sỹ có được tốt không bạn ơi. Chúc mẹ con nhanh khỏe nhé.

7. gai yeu 2015

Bác sĩ và y tá mọi người đều rất nhiệt tình mn ah.
    Trang thiết bị thì mình toàn sinh thường nên mọi thứ mình thấy ổn.
    Phòng dịch vụ 5 người /1phong hoặc 2 người/phong và ngay cả phòng thường mình thấy cũng sạch sẽ.
    Có nhà vệ sinh hơi bẩn (cái này do các bà bầu vứt thập cẩm :( với cả vứt k gọn gàng.
    Cần giúp hay thay ga, quần áo nhờ là họ đưa ngay.

8. hongvan.daisy

Trong thời gian mình đau đẻ có được các bác sỹ tham khám thường xuyên để biết mở được bao nhiêu phân ko bạn. Nhà vệ sinh chắc ở đâu cũng thế. Trước tớ sinh thường ở phụ sản cũng vậy. Ko đi dịch vụ lên nhà vệ sinh chung khá bẩn.

9. cappervn

cappervn Thành viên chính thức

Em nghĩ mẹ nó nên đên trực tiếp hoặc nhờ anh nhà đến tận nơi xem thực tế ạ

10. the best of life

the best of life Bắt đầu tích cực

mình tháng 12 sinh, nên cungx hóng vụ này

11. leeshinjong

leeshinjong Thành viên tập sự

chị ơi, chị bảo hiểm trái tuyến vậy lúc đăng ký hs sinh , làm các xét nghiệm thì vào đk theo diện dân, hay vẫn được đăng ký theo diện bảo hiểm ạ, mất khoảng bao nhiêu tiền ạ,
    Bảo hiểm của em ở bệnh viện đa khoa thanh trì, nhưng ở đó có khoa sản, họ k cho mình giấy chuyển viện ạ, em thì muốn sinh ở viện 103 cho gần nhà ( nhà em ở xa la).

12. gai yeu 2015

Mình hôm đi vào làm hồ sơ quên k mang bảo hiểm :( . Thế là làm theo diện dân luôn. Hết hơn 600k thì phải. Đi sớm thì làm trong buổi sáng là xong. Có mỗi lấy máu xong đi điện tim thôi.
    Họ hẹn 38 tuần vào viện siêu âm, kiểm tra. K cần lấy số lên thẳng phòng 207 siêu âm ( hết 100k mỗi lần)
    Sau đó tầm 39 tuần 6 ngày mình lại lên kiểm tra. Chị y tá kiểm tra bảo nhập viện tối sinh được. Mình gửi c ấy 100k. Chị ấy viết và bác sĩ trực ở đấy ký cho mình đc dạng cấp cứu hưởng Bảo hiểm 80%..

13. gai yeu 2015

Nhập viện chị điều dưỡng làm hồ sơ, kiểm tra, vệ sinh các kiểu, cho nhập phòng. Sau đó mọi người đi lại dọc hành lang cho dễ đẻ (ai đi thì đi, ai vào giường ngồi thì vào). Khi nào đau quá cứ tự đi vào phòng đẻ các cô điều dưỡng kiểm tra cho. Khi đó họ sẽ nói mở bao nhiêu phân ( đẻ đc thì lên bàn đẻ, chưa đẻ được họ yêu cầu đi ra hành lang đi bộ tiếp).
    Nếu mình k tự vào thì khoảng 1h họ k thấy thì sẽ gọi vào kiểm tra.
    Hành lang cũng khá rộng các chị e cứ đi lại, người nhà dìu đi,,,
    Có vấn đề gì cứ vào gọi các chị, cô trong phòng đẻ để đc giúp. Nói chung mình phải chủ động các mẹ ah

14. MEBINEM

MEBINEM Thành viên tích cực

EM CUNG SẮP SINH MẸ NÓ Ạ. bạn cho mình hỏi tổng chi phí sinh mổ có bảo hiểm đúng tuyến mất khoảng bao nhiêu ạ?

15. thutrang84

thutrang84 Mẹ bé Mai Phương

Mình bảo hiểm từ viện khác chuyển sang. Chi phí khoảng 1 triệu mẹ nó nhé. Để mình tìm lại tờ thu viện phí xem sao, nhưng mình nhớ là chỉ khoảng đó thôi. Lúc nhập viện đóng 1,5 triệu. Lúc thanh toán thì người ta trả lại khoảng 500k.

the best of life thích bài này.
  16. hongvan.daisy

Cảm ơn bạn nhiều nhé.
    Đầu tháng 10 mình vào làm hồ sơ sinh, dự cuối tháng 10. Đi đâu cũng vậy mà mình cứ chủ động. Như trước tớ sinh ở Phụ sản HN bác sỹ nhắc lúc nào như muốn đi ị thì báo, Đến khi mình có hiện tượng đấy thì báo vậy là lên bàn đẻ. Đến đâu bác sỹ khám xong siêu âm rồi hướng dẫn đến đấy lên cũng yên tâm.

17. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mihf nghĩ là k đông chứ ạ?

18. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

ko đông đâu, chỉ quá đông thôi:D

19. hongvan.daisy

Mình đi làm hồ sơ sinh ngày hôm qua 03.10.2018. Mình gửi lại các bạn nào nếu cần nhé.
    Ban đầu vào lấy số vì mình là bầu lên được lấy số ưu tiên. Qua cửa ưu tiên đưa thẻ BHYT để mua sổ khám.
    Sau đấy lên phòng 207 (tầng 2). Cầm sổ khám vào thẳng đó đưa cho chị ngồi bàn giấy bên trái. Chị sẽ in cho bạn loạt giấy xét nghiệm máu, nước tiểu, điện tim. Khám tim thai và đo huyết áp. (lúc này cũng được ưu tiên vì bầu).
    Trên giấy tờ xét nghiệm máu chị ý chỉ cho bạn qua phòng nào để lấy máu (lúc nào vào xếp hàng lần lượt để lấy máu chứ ko được ưu tiên nữa).
    Sau khi xong lấy máu ra nhà vệ sinh để lấy nước tiểu (lấy xong thì cắm ở hộp xốp bên ngoài các bác sỹ sẽ tự đến lấy đi xét nghiệm).
    Xong qua khu C9 đến phòng 214 để làm điện tâm đồ (điện tim). Đến đó đưa giấy vào trong để lấy số, rồi ra ngoài chờ gọi đến lượt (ko được ưu tiên nữa). Điện tim xong chờ tầm nửa tiếng đến 1 tiếng có kết quả. Lúc này ngồi ăn gì cho khỏi đói.
    Lấy xong kết quả điện tim quay về phòng 207 chờ lấy kết quả xét nghiệm máu và nước tiểu (kết quả này tầm hơn 11h họ mới đem xuống phòng 207). Lên mẹ nào chờ lấy cũng được hoặc về chiều vào lấy. Gần như là hẹn chiều vào lấy.
    Qua có mình tớ chờ lấy lên chị ấy biết có cái là chị ấy trả cho mình luôn, Chị phòng 207 đưa cho tờ thanh toán xuống thanh toán rồi lên lấy kết quả là về.

Tớ có thẻ BHYT tại viện 103 luôn. lên hôm qua chi phí hết có 210k + 5k sổ khám = 215k.

Tất cả là xét nghiệm máu, nước tiểu, điện tim nhé.

Sau khi xong hết thủ tục chị ở phòng 207 dặn 2 tuần nữa đi khám lại, và khi nào sinh thì vào thẳng khoa sản ở phía sau viện bỏng. Chứ đừng vào 103 lại mất công đi sang. Các giấy tờ nhận về cất giữ để khi sinh cầm đi nhé.

Vậy là hoàn tất các thủ tục nhé.

20. nguyenhoailam

nguyenhoailam Thành viên rất tích cực

E tập đầu, đã quyết sinh ở pshn rồi mà đợt này thấy đông quá, nghĩ phải nằm ghép cũng hốt. Không biết có nên về 103 sinh cho rộng rãi thoải mái k đây