Nếu thành viên thật sự thông cảm hãy đọc topi

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi Ngô Phương Loan, 6/10/2004.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Ngô Phương Loan

Ngô Phương Loan Thành viên chính thức

Các mẹ ơi , các mẹ đa số rất thích web này đúng không ? Mình có một lời góp ý nhẹ nhàng này , các mẹ nghe lọt thì nghe còn ko thích thì coi như chưa đọc nhé .
    mình biết các mẹ rất thích web này , liên tục dịch bài liên tục post bài khiến cho mình đọc không hết nổi . thú thật khi ở bên WTT có thời gian mình cũng liên tục posst bài , bởi vì mình thấy các mẹ tranh luận hỏi han nhiều nhiều quá nên mình posst một thời gian cho cân bằng , rồi lại nghỉ phép . Nhưng mấy hôm nay mình ở bên này thấy các mẹ post liên tục đến nỗi ko thể nào đọc hết nổi , ấy là chưa nói đến nội dung . Mình thì đọc ở trang chủ cũng thấy hết thời gian rồi ...
    Chúng mình cùng nhau xây dựng diễn dàn này vậy thì sao chúng ta không cùng nhau tạo những câu chuyện trong gia đình bè bạn , những lời tâm sự những câu hỏi , nhứng thắc mắc , những tâm tư ...nếu như vậy diễn đàn sẽ hấp dẫn hơn nhiều lôi cuốn hơn nhiều . chúng ta vãn post bài nhưng không nên nhiều quá ...làm cho những thành viên mới , chỉ dạo qua tán vài câu và không thấy nói gì nữa .
    Mình thì không biết diễn đàn còn ý nghĩa nào nữa không , nhưng dd theo mình hiểu nôm na là nơi để các mẹ trao đổi 888 cơ mà (tất nhiên trong khuôn khổ chính là lamchme )
    Mình sợ bão táp lắm nên vài ý kiến nhỏ mong các mẹ hiểu thấu vấn đề chứ mình ko bảo ai sai ai đúng ai hăng hái ai lười biếng . Hãy cùng nhau xây dựng web lamchame để chúng ta có chỗ học hỏi kinh nghiệm của nhau nhé !
    "Một cánh én nhỏ chẳng làm nên mùa xuân "

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngô Phương Loan
    Đang tải...

2. Mickey

Mickey Thành viên tập sự

chao

chào mọingười mình thì dạo dạo qua dd này từ mãi bây giờ mới nhập môn.
    Đọc góp ý của chị NPl mình thấy chị nói cũng đúng lắm . mình đọc không hết và nhiều quá các mẹ ạ . Các mẹ làm loãng diễn đàn này , ấy ấy mình nói là ko cân thôi . Các mẹ ơi chúng mình buôn dưa lê chuyện của chúng mình đi , sao cứ nói mãi chuyện người khác thế .
    mình thấy chị Loan e dè quá , chắc mọi người không phản đối nhiều đâu . Có xây thì mới có vững mà
    một chút chuyện mong mọi người xuy xét

3. Me AD

Me AD Thành viên chính thức

Hehe... em tán thành ý kiến của chị NPL :wink:

Vậy bắt đầu từ bây giờ chúng mình hãy đặt ra những câu hỏi thắc mắc để chị em cùng chia sẻ, thảo luận với nhau nhé .

Mấy hôm nay em cũng busy lắm lắm, chỉ có thể copy & paste các bài đọc (một số bài thôi) . Khi nào xong việc rãnh rỗi em sẽ "lục lọi" tìm tòi ra các câu hỏi thật thú vị cho các mẹ hén .

Chờ xem nha :)

4. Ngô Phương Loan

to

Cảm ơn Mickey . cảm ơn mẹAD có người hiểu thông cảm là được rồi . chị bây giờ cũng ko thể có thời gian đọc hết được . Nhưng sang bên này thấy thèm nhìn thấy dòng : các chị ơi , các mẹ ơi ...cho em hỏi . Nhiều khi có những câu hỏi khó lắm chứ ...nhưng biết làm sao để cho mọi việc cân bằng , và để các mẹ còn bàn luận , tán vào nữa chứ ....888 mừ .
    cùng cố gắng nhé các mẹ .

5. Mickey

Mickey Thành viên tập sự

to

Em cũng thích buôn dưa lê lắm , nay có chị hô hào chúng mình buôn các chị nhé !

6. me Gấu

me Gấu Thành viên sắp chính thức

Bác Loan là chúa gây chú ý :lol:
    Thêm nhà Gấu nữa đây này :wink:

7. THỦY NGUYÊN

THỦY NGUYÊN Bắt đầu tích cực

Nhân dịp chị Loan có ý kiến em cũng xin có chút ý kiến thế này ...đúng là diễn đàn là nơi bàn tán và trao đổi với nhau cụ thể là để 8888 .... :lol:
    Nhưng vì diễn đàn quá mới mẻ và đang trong thời gian đầu mới chỉ có mấy chục thành viên nên chợ chưa được xôm tụ lắm , sở dĩ có post nhiều bài- cụ thể là em đây thì cũng để cho đông vui thêm chút và rôm rả hơn .
    Và nhiều thông tin đọc thấy hay muốn chia sẻ đến mọi ngừơi .
    Đến lúc đông vui xôm tụ rồi bao nhiêu là chuyện để nói để bàn thì chẳng biết có ai còn thời gian để chia sẻ những thông tin hay đến mọi người không .
    Và những thông tin được đưa lên nếu ai thấy cần thiết thì tham khảo nếu không thì cứ 888 vô tư ..... :lol: :lol:
    Mấy ngày qua từ hồi diễn đàn thành lập đến giờ chẳng thấy ai hỏi hay thắc mắc hay bàn tán chuyện gì ...có mỗi chuyện góp ý thôi nên buồn quá ....sẳn dịp rảnh rang nên em đành phải lang thang các nơi để tham khảo thêm thông tin , vậy đó ....
    So với hơn 9000 người và chưa đến 100 người thì thiệt là cần phải buôn nhiều lê dưa hấu táo gì đấy mới rôm rả được .... :D
    Cũng xí xộn chui vào đây góp chút ý còm ....vài bữa nữa có sếp mới rồi k biết có còn gặp lại mọi người nữa hay không đây .... :(
    Chúc vui vẻ cả làng nhá .... :D

:wink:

8. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Cho mình đóng góp ý kiến với nhé.

Mẹ nào có thời gian rành rỗi, đọc được nhiều bài hay, không quên post lên đây để các mẹ tham khảo ... thì là điều rất đáng quý. Chỉ có điều các mẹ nên tìm cách post như thế nào cho hợp lý, tránh tình trạng post nhiều quá khiến các mẹ khác hoa cả mắt không biết đọc bài nào trước, bài nào sau.

Theo mình là các bạn nên post theo một chủ đề nhất định. Chẳng hạn mẹ A post một topic về "bí quyết giữ gìn hạnh phúc gia đình", sau đó cứ có bài nào liên quan đến vấn đề đó thì mẹ A lại tiếp tục vào cái topic đó post tiếp dưới hình thức "Gửi trả lời" ... Số lượng bài gửi không thay đổi, nhưng số lượng topic sẽ giảm đáng kể => mẹ nào muốn đọc topic nào thì cứ vào đó mà đọc.

Chứ quả thực, với cái tình trạng post mỗi topic chỉ có một bài, bài thì được vài mẹ hưởng ứng, bài thì chẳng mẹ nào tham gia thì chỉ nay mai thôi diễn đàn này sẽ rối tung lên. Rồi lúc ấy các mẹ lại ới ời bà con cho xin cái link này, cho xin cái link kia ... Mẹ nào muốn đọc vấn đề gì thì tìm mỏi cả mắt chẳng thấy đâu => lại tạo tiếp topic có cùng chủ đề => lại bị admin khóa bài => lại cãi nhau om sòm ....

Mình lại mắc bệnh nói nhiều rồi :lol: , xozi các mẹ nhé.

9. Ngô Phương Loan

to

Chị biết nagy là TN lại nghĩ ngợi rùi . Đã bảo phải hiểu là phải cân cân một tý , vừa posst vừa tán chuyện ý mà ...đừng có giận nhé ... . Mấy hôm nay thấy các mẹ hỏi nhiều dd rôm rả hơn rồi đấy . Mấy hôm trước quả thực buồn lắm .
    Mình ủng hô mẹ Bright (khiếp quá Nhím à nhím đánh dễ hơn) các mẹ cố posst như thế sẽ gọn gàng lắm đấy

10. hangdvdshop

hangdvdshop

Ðề: Nếu thành viên thật sự thông cảm hãy đọc topi

bài này từ năm 2004 cơ không biết các mẹ còn tham gia diễn đàn không nhẩy

11. nana123hy

nana123hy Thành viên kỳ cựu

các chị em cùng chung tay giúp sức 888 và share thật nhiều kinh nghiệm hữu ích nào

12. yeucon_nhattrendoi

yeucon_nhattrendoi MẸ YÊU BÔNG NHẤT TRÊN ĐỜI

ờ......tự dưng lại mò được cái tộp píc này từ 2004. Chắc các lão thành cách mạng không onl diễn đàn nữa roài.....:p

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.