Thông tin: Ngồi Nhà Kiếm Hơn 10 Triệu/tháng Tại Sao Không?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi moclan1508, 26/5/2016.

1. moclan1508

moclan1508 Thành viên mới

Chủ đề này có lẽ mẹ nào cũng quan tâm nhiều, chị em mình nào chồng nào con, việc công ty, việc gia đình,… 10 tay 10 chân xoay không kịp. Những lúc này chỉ muốn ngồi nhà chăm con kiếm gì đó làm tại nhà cho khỏe. Em cũng một thời vật vã với “chiến trường” Chồng – Con – Tiền, nên hôm nay có những dòng chia sẻ cho chị em nào đang có ý định ngồi nhà kinh doanh tháng hơn 10 triệu giống em.

1. Kinh doanh mỹ phẩm

Nếu chị em nào thích ngành này, am hiểu nhiều về mỹ phẩm và chịu xài thử thì em khuyên đi ngành này, kinh doanh rất có lời, đặt biệt là hàng Thái Lan. Không cần phải đánh vào những khách hàng thích sang trọng, xài hàng cao cấp chúng ta cứ đi theo ngách thị trường. Đánh vào những người thích làm trắng da tại nhà, tắm trắng tại nhà,… nhỏ em mình kinh doanh mặt hàng này tháng cả 70 triệu là ít. Thời kỳ đầu bán nhỏ lẻ, mở rộng các sản phẩm son môi, hay phấn nền… nhưng chị em phải biết mình kinh doanh chính là gì nhé. Sau khi có thị trường rồi mở rộng bỏ sỉ cho các đại lý, đưa hàng về quê phân phối. Đối với hình thức kinh doanh này hàng Thái Lan và Hàn Quốc là được ưu chuộng nhất. Các chị em có thể lên mạng tìm đại lý hoặc liều một chuyến sang Thái vừa du lịch và kiếm mối lâu dài. Tụi Thái Lan chúng nó xuất hàng cho Việt Nam rất nhiều nên không cần lo vấn đề này. Cứ thế ngồi nhà “review” xài thử đăng ảnh cho khách hàng xem, tháng kiếm được 5 – 10 là bình thường. Cái này có thật nhé!

2. Đầu tư quán cà phê

Có vốn tầm 100 triệu đổ xuống, chị em cũng có thể đầu tư 1 quán cà phê tại nhà. Vừa phục vụ khách tại chỗ, kết hợp hình thức mang đi mình cam kết rất có lời. Bạn không cần mở rộng phô trương làm gì, bình thường thôi nhiều người lại thích vào. 8 giờ sáng mở cửa 8 giờ tối đóng cửa không cần bán nhiều bạn cũng đủ ăn cho gia đình rồi. Những mùa nắng nước trái cây, rau má hay giải khát dọc đường lại là sựa lựa chọn nhiều hơn so với các quán sang trọng. Theo mình biết và nhận thấy khi khách đến quán họ nói chuyện dăm ba câu, hứng thú với chủ quán vui vẻ, những người uống tại đó cũng là người làm ăn, vui vẻ thế là họ lại tới lui liên tục. Nếu bạn muốn thử cứ làm ngay sẽ nhận thấy điều này.

3. Làm vườn tại nhà

Theo thời theo thế, ngày nay thực phẩm bẩn sát chân bạn chứ không cần đâu xa. Thế nên trồng rau tại nhà và kinh doanh là ý tưởng không tồi đâu nhé. Gia đình bạn có đất nhiều thì nên đầu tư ngay. Những sản phẩm này tuy thông dụng và không cao cấp nhưng nó tiếp cận với những đối tượng có tiền, quan tâm đến sức khỏe. Tuy giá cao hơn nhưng an tâm cho sức khỏe thì họ có thể bỏ tiền ngay liền không cần suy nghĩ, ngược lại họ còn rất thích và săn lùng mà mua. Chăm chút cho vườn nhà, đa dạng sản phẩm, quen mối là bạn có thể bán được rồi. Sau thời gian có vốn mở luôn một cửa hàng hoặc chuỗi cửa hàng rau sạch, lúc đó bạn có thể nhập thêm rau bên phía khác về bán. Chỉ kinh doanh thôi, không cần trồng nữa, ngồi nhà kiếm tiền đâu khó.

4. Cho thuê phòng trọ

Đây là công việc nhàn nhất mà mình từng thấy mỗi tháng vơ cả chục triệu nhẹ tơn, không động tay chả động chân. Nếu không có vốn xây nhà thì vay ngân hàng một năm là bạn có thể hoàn vốn rồi. Trường hợp này chỉ khuyên cho chị em nào nhà có đất hoặc có điều kiện mua đất nhé, nếu có máu liều thì chơi luôn. Mình tính, mỗi phòng trọ giá thuê phòng 2,5tr, bạn có 10 phòng là tháng hơn 20 củ rồi. Nhẹ như chưa bao giờ nhẹ hơn luôn đấy.

Đây là một số nghề HOT trong thời gian này chị em nào thấy hay và nhàn rỗi thì kinh doanh nhé. Còn rất nhiều hình thức kinh doanh khác rất có tiền các chị em chờ mình vào những bài viết sau nhe, Vì mục tiêu giàu – nhàn – và chăm chồng con chu đáo hơn. Chị em cứ nêu lên ý kiến của mình để mọi người cùng kinh doanh khá giả hơn nhe. Em thì chuyên ngồi nhà viết và dịch bài cho các công ty, không làm nặng nhưng mệt đầu. Bên cạnh đó em kinh doanh quán cà phê, ngồi nhà lên hệ thống xem tiền vô, khách đến điều khiển tại nhà tháng kiếm 60 triệu là bình thường ạ. Nên em khuyên chị em nhà mình có ý tưởng kinh doanh thì bung ngay không suy nghĩ làm gì.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi moclan1508
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Mình thấy nhiều mẹ giỏi lắm, tự kinh doanh online tại nhà còn kiếm nhiều hơn là đi làm ấy.

metit2012moclan1508 thích.
  3. nana1811

nana1811 Thành viên tích cực

Lót dép các mẹ, cho em theo với ạ!

4. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Kinh doanh cũng phải có đầu óc với chút duyên nữa. Chứ cứ làm thì cũng nguy cơ lắm các chị ạ.

moclan1508 thích bài này.
  5. olivo

olivo Thịt bò khô Đà Nẵng, các đặc sản ĐN tại HN

Kinh doanh mỹ phẩm giờ nhiều người làm quá rồi, mình khó mà bon chen được hic hic
    Mình chỉ có người nhà ở đà nẵng nên bán thêm mặt hàng này thôi

6. HoangDungx9

HoangDungx9 Thành viên tập sự

Vụ này nghe có vẻ đơn giản nhưng lại cần nhiều vốn nhất, nhất là với các mẹ ở Hà Nội.

7. moclan1508

Đúng rồi mẹ ơi, làm nhiều có mối quen là phát triển phơi phới.

8. moclan1508

Có tiềm năng lắm đó mẹ, mình cũng dự định kiếm đối tác làm ngày nay sức khỏe là trên hết.

9. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

kinh doanh cũng phải có duyên nữa, chứ có phải ai cũng kinh doanh được đâu. mà công nhận nhiều mẹ giỏi thật, tự kinh doanh mà kiếm bằng mấy m đi làm

10. bili_tran

bili_tran Trở Ngại Càng Lớn Vinh Quang Càng Lớn

đây gọi là vạn sự tùy duyên thôi.
    có những người tay trắng họ phất lên như diều gặp bão ý.
    có những người có tiền mở của hàng, cty đó ra rồi cũng có thu dc vốn đâu mà còn mất ý chứ .

11. dungyen

dungyen Thành viên rất tích cực

Kinh doanh bây giờ cạnh tranh hơn rất nhiều so vs tg trước mn ạ, hễ mặt hàng j hot, bán chạy là y như rằng sẽ có ng khác bán theo.

12. thuy2341992

thuy2341992 Thành viên chính thức

bán vé máy bay. nhanh, lại hiệu quả đấy ạ

13. moclan1508

Đúng chị ah, nhưng không gì bằng cố gắng nữa chị.

14. moclan1508

tuyệt vời đó chị, mỗi vé lời 100K ok luôn.

15. trancuongtd

trancuongtd Dịch vụ thành lập công ty

phải có đam mê chị ạ

16. Home28

Home28 Thành viên chính thức

quan trọng là dám nghĩ dám làm, còn đi vào kd sẽ phát sinh nhiều thứ phức tạp ko dễ như mn nói đâu, tuy nhiên dám xông pha thì mới mang lại thành công!

17. bili_tran

bili_tran Trở Ngại Càng Lớn Vinh Quang Càng Lớn

chuẩn men dám xông pha mới có thành công.
    như chúng ta bé tập đứng thì cũng phải ngã nhiều lần

Home28 thích bài này.
  18. rongnho_vn

rongnho_vn Thành viên chính thức

Mình cũng mong học hỏi kinh nghiệm! Các mẹ vào trao đổi đi

19. chuyển nhà 0439 988 988

chuyển nhà 0439 988 988 Thành viên chính thức

có phải cứ nói là làm được đâu, còn liên quan đến rất nhiều yếu tố mà

20. meuyennhi0912

meuyennhi0912 Thành viên rất tích cực

Mình cũng hóng để học hỏi kinh nghiệm các mẹ ạ?
    mình hiện tại đang bán mật ong, các mẹ thấy mặt hàng này thế nào có tiềm năng ko ạ?

LinhHanQuoc thích bài này.