Nha Đam Có Trị Nám Được Không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi trucdiem1508, 16/8/2016.

1. trucdiem1508

trucdiem1508 Thành viên mới

500 chị em ơi, em đọc trên mạng thấy nha đam có công dụng điều trị nám da hay lắm. Có chị em nào trải nghiệm rồi cho em biết với! Em bị nám bẩm sinh, tuy không nhìn và đậm nhưng nhìn ko hài lòng xíu nào huhu... Chu-min-a :((

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trucdiem1508
    Đang tải...

2. kieutrang0713

kieutrang0713 Thành viên tập sự

Nha đam được biết đến là loại cây chứa rất nhiều dưỡng chất tốt cho da. Trong nha đam chứa nhiều vitamin C, E, A và B1 cùng các khoáng chất như Kẽm, Canxi, Natri… rất tốt cho việc làm đẹp, đặc biệt là trị nám. Độ PH trong gel nha đam cũng gần giống với độ PH của làn da, nên chúng giúp điều hòa độ axit trong da và giúp trị nám hiệu quả. Ngoài khả năng trị hết các vết thâm nám trên da, nha đam còn giúp da trở nên căng tràn và sáng mịn hơn. - Sử dụng gel nha đam trực tiếp: bôi thẳng lên vùng da bị nám, tránh bôi vào vùng mắt và giữ trong khoảng 15-20 phút sau đó rửa sạch mặt với sữa rửa mặt rồi lau khô bằng khăn mềm. - Nha đam kết hợp với nước vo gạo: lấy một lượng vừa đủ nước nha đam và nước vo gạo trộn với nhau, sử dụng hỗn hợp này thoa lên vùng da bị nám và kết hợp massage nhẹ nhàng để trong vòng 30 phút rồi rửa sạch lại với nước ấm. Thời gian sử dụng mặt nạ nha đam tốt nhất? Vào buổi sáng hàng ngày, bạn thoa gel nha đam để khoảng 5 phút, rồi rửa sạch lại với nước lạnh. Buổi tối, bạn xông hơi bằng nước nóng 5 phút rồi ép lấy nước nha đam đắp mặt thêm 20 phút nữa. Những cách đắp mặt nạ trị nám dứt điểm này cực hay nhưng luôn đòi hỏi bạn phải kiên trì thực hiện trong thời gian khá dài mới có hiệu quả. Nếu bạn không có thời gian và muốn điều trị nám hiệu quả hãy tìm đến các trung tâm da liễu uy tín để bác sĩ tư vấn và đưa ra giải pháp điều trị phù hợp.

3. Ngoc andy

Ngoc andy Bắt đầu tích cực

em đang dùng nghệ thấy tốt lắm, nhất là trong việc làm đẹp và giảm cân các bạn ah

4. trucdiem1508

trucdiem1508 Thành viên mới

cảm ơn bạn nhiều lắm nhưng nghệ có ăn nắng không bạn???

5. balebala

balebala Nhân Sổ sách , hồ sơ kế toán

Đúng rồi đấy. mọi người hay dùng nha đam để trị nám.
    nhưng nếu bạn kết hợp với việc đắp mặt nạ nữa thì sẽ tốt hơn đấy

6. macuaxu

macuaxu Thành viên chính thức

Nha đam là loại cây có tác dụng làm đẹp da rất tôt. Bạn có thể ăn, có thể đắp mặt nạ...Mình thì chỉ sử dụng nha đam làm trắng da chứ chưa sử dụng trị nám.
    Mẹ mình sử dụng tinh bột nghệ trị nám khá tốt.

7. LeeHoàng

LeeHoàng Sức Khỏe Là VÀng

nha đam có thể trị được nhưng nó ko thực sự hiệu quả lắm nhé bạn

8. minhha.hn

minhha.hn Thành viên đạt chuẩn

các cách tự nhiên chỉ có tác dụng dưỡng da thôi mẹ ơi. chứ nám vs tàn nhang có chân sâu thì không thể mang lại hiệu quả trị tận gốc được. bác sĩ da liễu khuyên là chỉ có dùng laser để trị nám thôi mẹ ơi. mẹ muốn trị nhanh thì có công nghệ yellow laser. bà bạn em trị rồi, khoảng 20 ngày là thấy đỡ

9. LeeHoàng

LeeHoàng Sức Khỏe Là VÀng

Hiện nay mình cũng thấy có sản phẩm kiều xuân đó bạn cũng khá ổn đó chứ.Bạn mình dùng 6 tháng thì thấy cũng đỡ mà giá thành nó cũng không quá đắt

10. Option1 Healthcare

Option1 Healthcare Thành viên rất tích cực

nha đam có tác dụng trị nám nha bạn, nhưng bạn cũng nên chú ý dùng các biện pháp tự nhiên trị nám sẽ phải càng cha chắn cẩn thận khi đi nắng, chưa kể là thời gian có hiệu quả khá lâu nên cần kiên trì nhiều :)

11. Hiền Hollister

Hiền Hollister Thành viên đạt chuẩn

Nha đam có tác dụng trị nám mẹ nó ạ :) (là em nghe nói thế nhưng không biết là thời gian bao lâu)
    Mn cùng cảnh ngộ với em rồi. Chúc mn ngày càng xinh đẹp mặn mà hơn ạ

khoitodinhmenh thích bài này.
  12. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Mẹ thứ 2 up chi tiết rất đúng về nha đam. Vì là thành phần tự nhiên nên cần kiên trì nha các bạn. B tham khảo sp ở nhà mình nhé.

13. Chess For Kids

Chess For Kids Bắt đầu tích cực

Mình nghe nói ở Nhật ngta có làm nước nha đam bằng rượu ngâm ngoài ánh sáng 1 tháng và xịt vào mặt. K biết có hq ko nhỉ

14. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Đấy. Nha đam rất tốt các mẹ nhé. Các mẹ tham khảo ở chữ ký mình nhé. Nha đam dưỡng da rất tuyệt.