Than thở Nhật Kí Làm Dâu

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hà nguyễn86, 10/4/2016.

1. hà nguyễn86

hà nguyễn86 Bắt đầu tích cực

haizz keogung ơi nhờ chồng cũng ko xong đâu chỉ tổ làm bà lên cơn hờn dỗi. Chồng càng bênh vực thì bà càng hành tớ. Mc t còn bảo tớ là đàn ông thì có thể ngủ muộn chứ tớ phải dậy sớm lo ăn sáng cho cả nhà. Mà nhà chồng sáng dậy có ăn sáng to tát gì cho cam, mỗi người 1 cốc sữa. Chỉ cần nấu nước sôi pha là được mà Mc cũng có tha cho t đâu

Đang tải...

2. hà nguyễn86

Mc tớ được chiều chuộng từ xưa nên bà thích ra lệnh yêu cầu mọi thứ theo ý mình. Lấy tớ về là ngoài mong muốn của bà nên bà khó chịu ấy mà

3. thienfurniture

thienfurniture Thành viên mới

À vậy thì mình hiểu thêm rồi, chắc cũng do chuyện con trai không nghe lời mẹ, cố đến với bạn nên mẹ mới hay như vậy, bạn hãy cố gắng chứng tỏ cho bà thấy bạn không xứng đáng bị đối xử như vậy.

4. keogung90

keogung90 Thành viên rất tích cực

Ui ck t chiều t tí là mc t cũng hờn dỗi, rồi thì dạy bảo "phải yêu mẹ nhất trên đời", cũng tỏ ra khó chịu nhưng ck t bảo vợ vẫn chiều và mẹ vẫn yêu. Mà mc bạn còn đi làm k, sao có mỗi cốc sữa cũng phải bắt con cái làm. K riêng bố mẹ ck hay bố mẹ đẻ, t thấy phụ được con cái việc gì thì ông bà nên giúp, cũng toàn việc nhẹ nhàng cả. Nhà t mỗi lần về quê, t cũng dậy từ 5h, 5h30 dọn dẹp nhà cửa nhưng đồ ăn sáng thì gần đây, thỉnh thoảng t nhờ ck đi mua, t ở nhà dọn việc khác (lần nào về t cũng dọn từ trong ra ngoài mà lần nào về cũng thấy lại cần phải tổng vệ sinh.haiz) Cv nhẹ nhàng thôi nhưng như vậy bố mẹ ck t sẽ thấy t cần người phụ giúp, san sẻ công việc cùng, không thể phó mặc mọi việc cho 1 người.

5. huế đạo 195

huế đạo 195 Học cờ cùng Kiện tướng

đến mệt thật đấy

6. hoangxuanyen123

hoangxuanyen123 Thành viên tập sự

mấy chuyện mẹ chồng nàng dâu này khó lắm. Cư xử phải thật khéo léo nhưng không phải lúc nào cũng khéo léo được. Cố thôi mẹ à!!!!

7. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đang phải sống với mc, thật sự mỗi lần đc ra ngoài là mình thấy nhẹ và thoải mái nhưng lúc về đến cái ngõ vào nhà là mình cảm thấy như địa ngục. Mc mình ghê gớm, soi mói chắc chẳng ai bằng. Trong bữa ăn bà để í cả ai hạ đũa xuống mâm gắp đồ ăn. Cái j cũng muốn theo í bà. Nhiều khi chán chỉ muốn li dị rồi ôm con nuôi

8. giolank1102

giolank1102 Bách Việt

Ôi e cứ tưởng có mẹ ck e là ghê gớm thôi..Ai ngờ nghe các chị tâm sự em thấy mình cũng còn may mắn chán. Hay là em chưa tới lượt ở chung nên chưa thấy xíc míc gì..

9. hà nguyễn86

Khổ bạn quá. Cố lên nào. Nhưng nếu hết sức chịu đựng mà chồng ko về phe mình thì nên tìm đường lui thôi. Mình nghĩ vậy đấy

10. hà nguyễn86

ở chung mới lắm chuyện em ạ

11. chieucuoiha

Cảm ơn mn đã chia sẻ, thật sự giai đoạn này mình chán lắm í. Nếu ko vì đứa con còn ẵm ngửa mới 4 tháng thì mình bỏ quách rồi. Mc mình lúc nào cũng nhồi nhé rằng con trai bà là trung tâm vũ trụ. Ck ko bao giờ phải đụng vào những việc rửa bát quét nhà dù vk có đang bận việc j cũng phải lo cho ck, con khóc ck có thể nằm còn mình thì phải cuống cuồng vào mà bế.

12. hà nguyễn86

thế chồng bạn thể hiện thái độ ra sao? có hùa theo mẹ ko?
    nhà ngoại có gần cậu ko?
    t bảo này nếu mà mc và chồng mà đều cùng 1 giuộc thì cậu mặc kệ việc nhà đi. Con mình lo hàng đầu, có thời gian thì lo việc nhà ko thì thôi. Cậu cố lên nhé.

13. giolank1102

giolank1102 Bách Việt

Bình thường vài tháng em về 1 lần..tết e về được chục hôm..hôm rồi ở với bà 1 tuần trong viện chăm bà..mà còn bị bà chửi như tát nước vào mặt ấy...Nhưng nay mai bầu bí rồi bà lên trông cháu chắc chắn sẽ nhiều vấn đề..Em rất sợ ở cùng :(

14. hanloan905

hanloan905 Thành viên chính thức

Nói chung gặp mẹ chồng khó tính phải cam chịu thôi ạ

15. trangdav

trangdav Bắt đầu tích cực

hic, em bật mẹ chồng tanh tách, tính em ngang nhưng mà ko bật ko được ấy, cái gì cũng muốn theo ý bà, đến chọn trường cho con em đi học cũng ý kiến, đấy đâu phải việc của bà mà ý với chả kiến. ĐỢt này chả sao nhưng em thấy ghét mc em lắm

16. chieucuoiha

Lại nói về việc nhà. Sáng dậy nấu cơm cho ck mang đi làm nhé, quần áo ck thay ra giặt đi... Vì bà ngoại yếu ko chăm đc nên mình mới phải nhẫn nhịn vậy. Lên đây tâm sự với các mẹ cho đỡ stress thui. Ck mình thì chỉ chọn giải pháp im lặng!!

17. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

e thì trái ngược vs mn, được mấy hôm mới cưới dậy sớm cbi thức ăn cho ck nhưng mẹ ck e làm gần hết rùi, e đi làm sớm lại còn xa nữa, đi hẳn 20km, có khi e tới cty ck e mới ngủ dậy ý, nên mc e bảo cứ để mẹ làm, vậy là sáng ra e chỉ đánh răng rửa mặt xong đi làm luôn, ck e dậy muộn nên gấp chăn màn, nhà cửa mẹ ck e k ngủ đc toàn dậy sớm quét hết rùi, quần áo mẹ e cũng bỏ vào máy giặt rùi lúc mình dậy chưa giặt xong nên chả phơi, tối đi làm 7h mới về quần áo cũng đc để trong phòng rùi chỉ việc gấp, cả ngày e chỉ có mỗi việc rửa bát buối tối thui

18. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

hichic, mc mn khó nhỉ, chẳng bù cho mc mình!
    mc mình thì dễ tính lắm, buổi chiều hôm trước tết đi giỗ ông ngoại về mẹ ck mình còn giục con vào ngủ đi cho ck con nó ngủ ko nó uống tí rượu vào con ko ngủ nó cũng ko ngủ đâu.
    sáng ngày ra mình 7h dậy mc mình bảo sao dậy sớm thế, cứ ngủ đi có làm gì đâu mà dậy
    sướng!

19. chieucuoiha

Nghe mn nói mà mình thèm. Đúng là thân gái 12 bến nước!!!