Kinh nghiệm: NHật ký các kinh nghiệm giảm béo vì chữ S thân yêu

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi huong137, 7/10/2009.

1. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

em thử vụ nay mấy lần nhưng 1 ngày ko qua vì tính em thèm ăn, cứ chỉ có mỗi 1 món thì em ko thể chịu nổi, thèm lắm.hu hu.chứ em cũng thích cách này lắm. mẹ nào nhà mình thử đi

Đang tải...

2. two boys

two boys Thành viên chính thức

Cách giảm béo sau sinh của em khá đơn giản. Từ lúc sau sinh em được mách uống trà vằng để nhiều sữa, tốt cho sản phụ, sau này em mới biết thêm nó có công hiệu làm săn người lại nữa. Kết quả, lần trước sau sinh em còn tăng thêm vài cần nữa rồi mới chịu giảm, lần này em không tăng cân, mà giảm đều đều. Từ hồi đi làm trở lại em không uống được món này nữa, thấy vẫn giữ nguyên, nhưng bung vẫn chưa chuẩn nên nay em lại uống tiếp, Hy vọng sẽ tiếp tục có hiệu quả.

3. TuanKhanh

TuanKhanh 1 ngụm Tequila thôi !

Mình cũng uống chè vằng nhưng sữa chẳng nhiều lên mà người thì vẫn thế, hihi. Tớ nghĩ đó là do tạng người của bạn dễ giảm cân thôi.

4. TuanKhanh

Làm thế nào để uống được 1 lít nước 1 lần nhỉ?? Đọc cái phương pháp uống nước mía em cứ nhớ đến đợt trước có 1 bài báo nào đó viết về cái chết của 1 bà người Mỹ do uống quá nhiều nước.

Cơ thể cần 0,4 lít/10kg cơ thể mỗi ngày, uống rải rác trong ngày chứ ko uống nhiều cùng lúc. Em 54 kg thì mỗi ngày nhiều nhất cũng chỉ uống 2 lít mà thôi. Không hiểu nếu uống 12 cốc 300ml nước mía thì uống thế nào nhỉ?? Trong nước mía lại nhiều đường nữa??? Em băn khoăn cái cách này quá :-"

5. me yumi

me yumi Thành viên chính thức

Uh em cũng băn khoăn vụ giảm cân bằng nước mía này lắm, uống nước lại còn cho ớt vào thế này thì đau bụng chết. Thể trạng của chúng ta đang béo tức là chúng ta đang ăn nhiều, tự dưng đang ăn nhiều mà nhịn hẳn thì huyết áp tụt xuống hoa mắt chóng mặt mệt mỏi lắm nên các mẹ cứ từ từ giảm ăn dần. Nếu nhịn 10 ngày không ăn chắc chắn sẽ giảm cân nhưng chỉ cần ăn vào 1 lượng cơm nhỏ thì đảm bảo lại tăng cân ngay thôi mà. Em đã thử ăn kiêng mấy lần như thế rồi. Em thấy chị ở cơ quan uống Tea Coffee em hỏi thì chị ấy bảo có mệt nhưng ít thôi, em không lo mệt mỏi mà chỉ lo mình mới sinh 1 em bé còn phải sinh 1 em nữa mà uống cái này nhỡ tác dụng phụ của nó mà bị làm sao thì em chết. Chỉ nghĩ mỗi thế thôi nên em không dám uống chứ chị ở cơ quan em uống rồi, mắt thấy người thật việc thật rồi muốn uống quá mà chưa mẹ nào ở đây ủng hộ.

6. mecunpop

mecunpop Bắt đầu tích cực

cho mình tham gia với. bá cáo thể trạng hiện tại:
    cân nặng: 53 kgs ( nhưng cao có 1.56cm)
    bụng trên: 78 Cm
    bụng giữa: 86 cm
    bụng dưới : 89 cm

mục tiêu của e là giảm xuống còn 46 kgs. riêng bản thân e uống nước lã , hít khí giời vẫn béo. đã ăn kiêng đủ kiểu và giảm béo bằng thông khí huyết nhưng ko ăn thua. bây h sáng dậy đi bộ 1 tiếng. thực đơn 1 ngày của e đây ạ:
    sáng: mỳ thịt bò + giá đỗ ( or bún cá nhiều rau)
    trưa: 1 lưng bát cơm ( thức ăn bt)
    tối: nửa bát cơm

e đang tính uống thuốc giảm béo 2 days diet. có mẹ nào đã dùng chưa ạ. e mệt với cái bụng béo này lắm rồi. từ khi sinh bé đến h ( e mới sinh đc 6 tháng), e chưa mặc đc cái j gọi là đẹp lên người cả. hic

7. huong137

mình cũng đã từng thử uống chè đen, hi hi cũng chảng giảm được, chắc đúng là do tạng người
    thế mới bảo là mỗi người 1 pp khác nhau

8. huong137

mối tháng thì cứ từ từ đã, chứ bây giwof mà dùng thuốc là ko tốt đâu chị ạ, chờ qua em bé 1 năm đi rùi thi lo giảm béo sau:cool::cool:

9. mecunpop

mecunpop Bắt đầu tích cực

bé nhà mình nó có ti mẹ đâu. ăn bao nhiêu mẹ hưởng trọn vẹn còn con thì cứ thủng thỉnh đá sữa ngoài thôi. mình mất tự tin lắm í. có mẹ nào có cao kiến j giảm béo mà ko nhăn nheo hay mặt mũi hốc hác j ko?

10. huong137

thế thì chỉ có thể dục và giảm măm thùi, cách đó lại còn đẹp da ý chứ, còn cái bụng mình là mình vẫn khuyên lắc vòng. MÀ nhảy dây như mình bụng giảm nhanh lắm, hồi minh 61 kg và bây giwof 55kg bụng mình giảm 10cm đấy

11. huong137

em là em đang nhâm nhi cốc nước dấm
    Trưa này em đã sử 1/2 bat cơm+1khucs cá kho +1 miếng đậu+rau
    Hic hic thế là hết đồ măm rùi từ giờ đến tối chỉ còn mỗi quả bưởi thui ạ

12. gacon2006

gacon2006 Thành viên rất tích cực

Em ơi, trưa nay chị lại xơi 1 bát cơm rùi.
    Tối phải giảm nhỉ???? Chán quá, trưa nay c.quan lại rủ rê đi ăn uống. Ăn 1 bát cơm với rau bắp cải luộc + 1 miếng cá rán nhỏ.
    Chiều nay chắc về chỉ được uống nước lọc cầm hơi và hoa quả thôi. Chị hay bị cám dỗ đè bẹp lắm, không có ý chí để lọc bỏ cám dỗ em ạ.

13. huong137

chị ơi nếu hôm nào ăn nhiều 1 chút thì chị tập thể dục bù chị ạ, hi hi vì dụ nhảy thêm 100 cái nữa chảng hạn, em thường làm thế để kiềm chế bản thân đấy

14. TuanKhanh

Hihi, mọi người nhịn ăn kiểu gì giỏi thế chứ em ăn cơm với cả nhà, Ăn ít đi tí ti là bị hết chồng đến mẹ chồng săm pờ soi ngay. Lại còn con gái nữa chứ. Bữa nào ăn cơm với cả nhà là phải ăn uống đầy đủ.

Ah, hôm nay vừa đọc được 1 phương pháp giảm cân đang sốt ở Nhật. Đó là giảm cân = chuối và nước ấm. Mỗi buổi sáng ăn 1 quả chuối (hoặc hơn tùy thích), sau đó uống 1 cốc nước ấm. Buổi trưa và chiều ăn tùy ý nhưng không nên ăn quá nhiều và không ăn sau 8h tối. Ngủ trước 12h đêm. Hihi, thấy bảo hiệu quả nhanh (sau 2 tuần), không ảnh hưởng đến sức khỏe và chính vì thế mà chuối ở Nhật đang bị tăng giá. Hihi

Chẳng biết có phải thế không nhưng có vẻ đơn giản. Để mai kia mình thử xem sao.

15. ngocamtu

ngocamtu Thành viên chính thức

Các mẹ muốn giảm cân tốt thì không nên ăn đồ chiên xào. Một cách hỗ trợ giảm cân tốt nhất là uống nhiều nước trong ngày lượng nước uống trong ngày = trọng lượng cơ thể*0,4 lít nước. Trước khi ăn nên uống 1 ly nước,trong bữa ăn nên ăn rau luộc, canh,và thức ăn trước rồi ăn cơm sau. Như vậy bạn vẫn có đủ chất dinh dưỡng mà vẫn giảm cân được!
    Chúc các mẹ có được cân nặng như ý!

16. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

em thấy uống nước ấm khi đói cũng đỡ đc phần nào, chứ đang đói uống cốc nước lọc thường càng đói ạ, hix

17. gacon2006

Chị vừa ghé qua thấy copy về cho cả nhà đọc:
    Giảm cân kiểu... Nhật
    (13/10/2009 1627)
    Một quả chuối và một cốc nước ấm cho bữa ăn sáng có thể giúp bạn giảm cân nhanh chóng. Đây là phương pháp giảm cân đang gây “sốt” tại Nhật bởi hiệu quả cao.
    Lưu ý

Phương pháp giảm cân này được một nữ dược sĩ người Nhật “thiết kế” cho chồng và đem lại hiệu quả trông thấy nên sau đó được in thành sách có tựa đề “Morning banana diet” (ăn kiêng bằng chuối buổi sáng). Hiệu quả từ cách giảm cân này đã khiến cho quả chuối bỗng dưng... đắt như tôm tươi tại xứ sở Mặt trời mọc.

Theo tờ Telegraph (Anh), chỉ trong một tuần, doanh thu chuối của một số siêu thị Nhật Bản đã tăng 70%, đẩy giá tăng cao và buộc các nhà nhập khẩu phải nhập thêm sản phẩm này. Tuy nhiên trước khi áp dụng phương pháp này bạn cần tuân thủ nghiêm ngặt một số điều sau: kết thúc bữa ăn tối trước 8h, sau 8h không nên ăn thêm bất cứ thứ gì và tuyệt đối không được thức khuya mà phải đi ngủ trước 12 giờ đêm.

Đơn giản và hiệu quả

Mỗi buổi sáng, bạn chỉ cần ăn một quả chuối hoặc có thể nhiều hơn nếu bạn muốn. Sau đó, hãy uống một cốc nước ấm. Kiên trì thực hiện phương pháp này ít nhất trong vòng 2 tuần, bạn sẽ giảm được trọng lượng cơ thể xuống một cách đáng kể. Ưu điểm của phương pháp này là bữa trưa hoặc bữa chiều, bạn có thể tùy ý ăn những gì mình muốn, miễn sao bạn không dùng đồ ngọt ngay bữa ăn sáng.

Sở dĩ, chuối giúp giảm cân là bởi chuối giúp đẩy mạnh quá trình trao đổi chất, tạo ra một lớp mảng bảo vệ trong ruột giúp tiêu diệt các độc tố trong cơ thể bạn và kích thích tiêu hóa tốt. Hãy thử áp dụng thực đơn này cho bữa sáng của mình xem. Dĩ nhiên kèm theo đó, bạn cũng nên áp dụng các động tác thể dục trước bữa sáng để tăng thêm hiệu quả từ biện pháp đơn giản này.

Nguồn: http://afamily.channelvn.net/2009101...-can-kieu-Nhat

À quên em báo cáo, sau đợt nước muối nước mía, em quay về với cái máng lợn rồi. nên im thin thít & lặn mất tăm

18. gacon2006

Tối nay chị nhảy được 500 cái mà bại liệt cả chân em ạ. Cố gắng từng ngày thôi.
    Cả nhà quyết tâm nhé. Thử áp dụng cả phương pháp ăn chuối của Nhật nữa.

19. huong137

tối hôm qua em cung nhảy được có 500 cái, đau chân quá
    sang nay em măm 1 quả chuối nhưng quên nước ấm huhu

20. mekhanhtroc

mekhanhtroc & Sóc xấu xí

He he bây h mới biết có pp giảm béo = chuối. Thế mà từ trước đến nay mình chả bao h ăn chuối vì ko thích. Kiểu này thì về phải tích cực ăn chuối buổi sáng mới được. Cảm ơn bác nào đã post bài về chuối.