Nhật ký cảm xúc: hôm nay bạn vui hay buồn...Hãy vào đây và sẻ chia...

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi phuong_mai, 20/1/2010.

1. trangha30

trangha30 Thành viên sắp chính thức

em gái chồng muốn đi học liên thông, nhưng không đủ tự tin để thi cử chính thức. Thế là chồng mình lại phải xoay cho mấy tr để chạy thi........xong, giờ được nhập học rồi lại đến xin gần 3tr đóng học. chồng mình lại tất tưởi, trong khi cô em đã 24 tuổi., cũng đi làm rồi,.. Nghĩ đến mà chán... Thế mà cô e đó lại rất sĩ diện, bó tay... Tiền không có, phải đi xin anh chị thế mà với bạn bè lúc cao hứng vẫn : "mày thích không, tao mua tặng..."....xì trét về tài chính với nhà chồng kinh khủng.

Đang tải...

2. La_nguyen_bach_linh

La_nguyen_bach_linh Bông " đẹp zai "

Sợ không dám đến gặp anh, nhìn thấy anh rồi mà lại trốn đi. Nghĩ lại sao giờ thấy mình dại quá

3. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Hôm qua Thứ Bảy 2 vợ chồng dắt tay nhau lên Diamond kiếm cái gì mua để dùng voucher 500k được sếp tặng từ năm ngoái đã sắp hết hạn dùng. Lúc đi mình hứng chí mang đôi giày cao chót vót, make up sơ sơ cho tươi tắn, quần áo phẳng phiu ...
    Chả hiểu thế nào 2 vợ chồng đi thang máy lên tầng 4, thấy bị nhầm nên lên tới nơi thấy thang máy mở cửa, mình chui vào, ông ta cứ đứng ngoài mà nói "Nó đi xuống".
    Ra không kịp, vô không xong, uh, thì mình xuống xong đi lên, đi lên đã không thấy đâu.
    Đợi.
    Gọi điện thoại không được, lạ cái mọi người vẫn tươi cười đi ngang gọi cho nhau í ới.
    Đi xuống lần lượt từng tầng dòm ra hành lang vì sợ mình nhớ nhấm tầng.
    Lại không gọi được, lại đi lên vị trí cũ.
    Đợi.
    Đi xuống nhà xe, xe vẫn còn, đi vô.
    Lên tầng 4 đứng đợi, ngắm các em teen teen sành điệu tay xách nách mang toàn "hàng hiệu", em nào em nấy trẻ trung, căng tràn nhựa sống.
    Hoa mắt, toàn thấy đau chân và "nóng đầu"
    May có cô cũng tầm tầm trung tuổi, mặt hiền hiền đi ngang mỉm cười, mình bạo dạn tới gần và hỏi chị ơi, em nhờ chị xíu.
    Lạc bồ hả em, người Việt hay ???
    Dạ, chồng, lại gọi, phù đến lần thứ 3 thì được.
    Thôi, chị không lấy tiền. Dạ, dạ, cám ơn chị ríu rít, quả thật mình thấy vô cùng biết ơn chị hôm qua, không có chị không biết sẽ ra sao.
    1 phút sau, chồng xuất hiện, cười rạng rỡ, ôi vợ đây rồi, nãy giờ anh đi tìm.
    Đi về, không mua sắm gì nữa, anh đúng là .......
    .......
    im lặng........
    Thôi, anh đi tìm gặp được em thì mừng rỡ, việc có gì đâu mà giận. Ôi trời, chồng ơi là chồng, anh từng bảo em "sai đâu sửa đó" "lạc chỗ nào thì đứng chỗ đó cho anh đi tìm". Em cứ đinh ninh thế chứ ai bảo anh đi tìm khắp các khu Diamond từ tầng hầm đến tầng 4???
    Bực hết cả người.
    Nhớ lại lúc đi hội Chùa Hương mình bị lạc, đi theo 2 anh Tây xuống tận chân núi theo đoàn, chồng vẫn quần 2-3 lượt từ chân đến "Nam Thiên Đệ Nhất Động" , gặp nhau mệt đến nỗi chỉ nằm ngửa ra thở, không còn sức để gào lên.
    Lạ cái là lúc nào gọi cũng ò e í e
    "Nếu xuống chân núi không thấy em, anh cũng phải leo lên động tìm cho bằng được chứ, trời càng tối càng phải đi nhanh lên tìm, sao lại theo đoàn về mà không biết em đang ở đâu"
    "Lần sau lạc chỗ nào thì đứng vị trí cũ cho người ta đi tìm, chỗ mà lúc chưa lạc có tới đó, chồng biết sẽ tự quay về chỗ cũ để tìm" hic hic, hôm qua cũng thế mà, y bon lời dặn, sao hôm nay chồng lại bảo "cứ tưởng lượn lờ shopping luôn rồi, nên xuống quầy quần áo, thời trang tìm".
    Giờ Gift Voucher vẫn còn, tuần tới là hết hạn rồi, vợ ghét nó lắm, ứ thèm nữa.
    Giận thì giận mà thương thì thương, chồng ah!

Sửa lần cuối: 31/1/2010
  4. mebong_84

mebong_84 Thành viên tích cực

Nay dự định đi hội chợ, ai ngờ cty bắt đi làm CN, bực quá đi mất. Chán ko sao, giờ có tý việc mà lại là việc của bọn kia, cũng bắt mình đi làm. Điên quá cơ, mọi ng gọi điện, mình bảo đang phải đi làm, ai cũng bảo thế tiêu sao cho hết. Nói đến lương, thưởng cho nó điên thêm, chứ thưởng 100k, lương 2.5tr với thời buổi này thì phải hít ko khí nữa mới no dc. Quyết tâm snag năm tìm chỗ khác!

5. Hoa hồng xứ lạ

Hoa hồng xứ lạ Thành viên mới

Buồn. Tự dưng đi gây sự với anh. rồi ngồi đây buồn..............

chipngoan thích bài này.
  6. pa4perfume

pa4perfume Đồng hồ chính hãng từ ĐỨC

chán như con gián , sầu sầu :((

7. Bống_Xinh

Bống_Xinh Guest

tự nhiên hnay lại đọc topic này rồi ngồi đần ra , chẳng biết cảm xúc của mình bjờ là như nào, hix, nhưng nói chung dạo này cv cũng bận nên mệt mỏi, chuyện tc sao thấy mơ hồ quá, rõ ràng ng ta rất có tc với mình, nhưng hình như cứ nhạt dần, có lẽ mẹ bảo mình cao số cũng đúng .... mọi ng cứ giục chống lầy , cũng đang fấn đấu năm nay đây , nhưng chả bít thế nào, chuyện trăm năm cơ mà , chả vội đc

8. bố mẹ yêu Mít

bố mẹ yêu Mít Thành viên chính thức

Hôm nay mới ngồi đọc topic này, suy nghĩ. Hic, cả năm qua thành quả duy nhất là Mít, còn lại mọi thứ chẳng ra gì, chỉ làm mình thấy mệt mỏi và căng thẳng: chồng, bố mẹ chồng, anh chị chồng, cháu chồng... Chán. Chẳng hiểu sao mình lại lấy chồng????? Tự nhiên thấy mình điên điên....

9. vivaforever3333

vivaforever3333 Thành viên rất tích cực

sao mà giống m thế, chuyện tình cảm cứ đâu đâu.dù cũng cố gắng nhiều, nhưng mãi vẫn chẳng đâu vào đâu. năm nay được tuổi đây, sợ lấy chồng vìnghe mọi ng than quá, nhưng cũng phải lấy không bố mẹ buồn.chả bít thế nào nữa, nhưng đã có mảnh tình nào đâu mà đòi lấy cơ chứ, hi vọng vậy

10. vivaforever3333

vivaforever3333 Thành viên rất tích cực

sao mà giống m thế, chuyện tình cảm cứ đâu đâu.dù cũng cố gắng nhiều, nhưng mãi vẫn chẳng đâu vào đâu. năm nay được tuổi đây, sợ lấy chồng vìnghe mọi ng than quá, nhưng cũng phải lấy không bố mẹ buồn.chả bít thế nào nữa, nhưng đã có mảnh tình nào đâu mà đòi lấy cơ chứ, hi vọng vậy

11. huongtrang

huongtrang Thành viên chính thức

:yawinkle:hôm nay khá hơn hôm qua(u)

12. Hang CĐ

Hang CĐ Thành viên chính thức

Chồng - nỗi buồn, niềm vui, niềm hy vọng khi một ngày mới bắt đầu. Công việc- chán hết chỗ nói. Con - niềm tự hào, tài sản quý giá nhất trên đời. Mình cứ hy vọng nhiều quá, nghĩ mọi chuyện lúc nào cũng hoàn hảo để rồi thất vọng.Sau khi lấy chồng được gần năm năm mới nhận ra rằng: sống chung với bão là chuyện hàng ngày, chẳng có gì là hoàn hảo cả.....................

13. csv1985

csv1985 Đại Lý Bảo Hiểm VietLife

Hôm nay thấy buồn quá, công việc thì chán

14. pippi0323

pippi0323 Thành viên chính thức

hôm nay chả vui ,chả buồn,tình cảm hơi lộn xộn tí

15. memit050408

memit050408 Mỗi ngày tôi chọn 1 nvui

Ngày mai sẽ khá hơn hôm nay.Chưa đc ngày nào vui hoàn hảo cả.
    Hôm nay chả có cảm xúc gì,sống cho qua ngày thôi!!!

16. handheld1711

handheld1711 Bắt đầu nổi tiếng

Đọc lướt qua cả 6 trang mà chỉ thấy toàn buồn là buồn không à. Cũng đúng thôi: thường khi buồn thì có tâm trạng để viết hơn là khi vui. Ngày xưa mình cũng vậy, cứ buồn là chui vào diễn đàn, blog để viết lách, nhưng bi giờ phải học cách viết kể cả khi mình vui nữa hihi

Xem buổi sáng hôm nay của mình diễn ra thế nào nào:

Sáng sớm.....
    Lén lút, nhẹ nhàng dắt xe ra khỏi nhà với hi vọng không gặp phải bà chị hàng xóm (vì lần nào mà sáng ra gặp bà ý là cả ngày đen kinh khủng luôn)
    Thế mà....Ối giời ơi
    (Cạch cạch tiếng mở cửa) "Em à...Sao hôm nay đi làm sớm thế..."
    Mặt méo xệch, mắt cố không nhìn chị ý để giả vờ là mình không gặp, mồm trả lời "Vâng ạ" hic

Phóng nhanh tới cơ quan để dự cuộc họp tổng kết...
    Bác hội trưởng cứ đọc báo cáo và em cứ ngồi dưới chơi game ở điện thoại :">
    Cho đến giờ phút này thì vẫn chưa gặp điều gì xui xẻo, bực mình
    Mong cả ngày cũng bình yên như vậy hihi
    Chuẩn bị đi ăn trưa hehe....

17. nguyentoanpy

nguyentoanpy Thành viên chính thức

Buồn buồn buồn........

Tết đến gần buồn ư ,buồn thật ,tại sao,tại tại vì mình chưa có gì![-X

18. Dương Siêu Lỳ

Dương Siêu Lỳ Liều ăn nhiều

Bạn làm mình giật mình quá! Sao lại có người giống mình đến thế? Chỉ muốn đập tan một cái gì đó, mà không thể, hay đúng hơn là chưa thể!

Liệu còn bao nhiêu lần lướt web đêm nữa mới hết u sầu???

19. lebichviet

lebichviet Bắt đầu tích cực

Hôm nay là một ngày buồn quá, vừa sáng ra vợ chồng đã hục hặc với nhau rồi. Gần tết mà chả thấy kô khí tết j cả chỉ thấy những cuộc nhậu nhẹt quên trời quên đất của ông xã thôi, tại sao chỉ có chuyện nhỏ mà cũng kô thể nói với nhau đc nhẹ nhàng mà phải rống lên những âm thanh khó nghe thế nhỉ, c/s vc mà như thế này thì thà làm bà mẹ đơn thân nuôi con còn sướng hơn nhiều. Người ta nói đúng c/s càng khá giả thì t/y càng giảm xuống mình thèm 1 bữa cơm gia đình ấm cúng v/c con cái cười đùa với nhau ước muốn nhỏ nhoi nhưng sao thấy khó quá. Tuy cũng biết anh hay vắng nhà cũng chỉ vì công viêc nhưng sao vẫn thấy nghẹn ngào nơi cổ họng , muốn hét lên rằng em kô cần nhiều tiền chỉ cần nụ cười của anh thôi. Đừng vì nỗi lo cơm áo gạo tiền mà đánh mất tất cả kể cả niềm vui gia đình nữa

20. handheld1711

handheld1711 Bắt đầu nổi tiếng

hichic đọc các bài viết về cuộc sống gia đình, vốn dĩ mình đã chẳng muốn lấy chồng rồi, bi giờ lại càng không muốn lấy chồng...Nhưng mà chả tránh được cái bổn phận và trách nhiệm cứ phải lập gia đình hichic