Nhật ký nuôi con lần 2

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi dunghoiyeu, 9/5/2013.

1. dunghoiyeu

dunghoiyeu Thời trang cao cấp

3h58 phút Ngày 2/4/2013 (22/2 âm lịch) Tôm cất tiếng khóc chào đời!

Đau đẻ Tôm đau hơn nhiều so với c Chip, 11h đêm mẹ bắt đầu đau dồn dập,ở viện 354 này họ bắt phải chịu đựng chờ cho mở hết rồi đẻ tự nhiên, ko tiêm truyền bất kỳ thư kích thích nào. 1h đêm mẹ đau quá ko chịu nổi, bố kêu bác sĩ vào khám trong, mẹ mới mở ddcj 2 phân. Hic sao đau thế, rồi cứ hết cơn đau nọ đến cơn đau kia, ban đầu mẹ còn đi đi lại lại đc, sau đó thì đau quá, mẹ phát sốt, lạnh hết nguwoif lại bủn rủn chân tay. Nguy quá, mẹ tụt huyế áp, bác sĩ bố trí cho mẹ 1 phòng riêng để nằm. Mẹ vừa nôn, vừa đau, cơn mỗi lúc một mau hơn.Mỗi lần có cơn đau là bố cuống quýt nắm lấy tay mẹ, ko còn bình tĩnh mà quay camera như lúc trước nữa. Mẹ hổn hển kêu. Bố bảo mẹ nói như người dân tộc, hức. Rồi sau 3-4 lần trèo lên bàn đẻ mà vẫn chưa mở hết. Mẹ thấy mình đuối sức quá. Mẹ chợt nghĩ: Cứ thế này ko còn sức mà đẻ nữa, phải mổ thì Tôm thiệt thòi lắm. Vậy là mẹ ko dám kêu la to nữa, mẹ nằm im, mỗi lúc có cơn đau lại nhổm dậy, lại níu lấy bố. Thế rồi mẹ cũng chịu đựng được cho đến lúc tử cung mở hết. Nằm trên bàn đẻ dù vẫn đau nhưng thấy bác sĩ bấm ối cho mẹ là mẹ biết mẹ sắp sinh con ra rồi. Lúc này mẹ cực kỳ bình tĩnh vì sinh c Chip mẹ đã phối hợp với bác sĩ rất tốt. Và đúng như vậy, mẹ cũng phối hợp với bác sĩ, lấy hơi đến lần thứ 3 là đầu con đã lọt. Nghe thấy tiếng con khóc mẹ như vỡ òa bao cảm xúc. Thế là mẹ có thêm 1 con trai nữa,lành lặn, xinh xắn, nhà mình thế là đủ nếp đủ tẻ, từ nay mẹ sẽ quan trọng với bố hơn, mẹ sẽ được nhà chồng yêu quý hơn, vì đã đảm bảo duy trì được nòi giống họ nhà Quách Văn mà mấy đời bên nội con đã duy trì được. Từ nay bố con cũng được sĩ diện hơn với họ hàng, bạn bè, đồng nghiệp...

Con dạy rồi mẹ sẽ viết tiếp sau....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dunghoiyeu
    Đang tải...

2. hongtrang63

hongtrang63 Bắt đầu nổi tiếng

Chúc chị và bé con khỏe mạnh, em chưa sinh nở lần nào nghe chị kể mà run hết cả người, làm mẹ đúng là điều thiêng liêng nhất

dunghoiyeu thích bài này.
  3. hoaixinh112

hoaixinh112 Banned

Ðề: Nhật ký nuôi con lần 2

thèm được như chị quá, bao giờ em mới có bé đây

4. mẹcuacàng

mẹcuacàng Guest

cố phấn đấu đi em ạ, có con rồi mới thấy cuộc sống này tuyệt vời lắm nhưng đôi lúc cũng căng phết vì mấy thiên thần đấy em ạ

5. me_hoang_an

me_hoang_an Thành viên rất tích cực

nghe bạn mô tả hành trình sinh ebe lại nhớ lại 2lan sinh 2co công chúa nhà mềnh. hix, đau ko tả được, như thế mới bít tình mẹ thiêng liêng như thế nào!

6. Me_TuanMinh

Me_TuanMinh

Tôi tiếp bước bà cuối năm nay đây. sao đợt này bầu bì tôi thấy mình run hơn tập 1 bà ạ...........

7. Anhtrangshop

Anhtrangshop SỮA CHO BÉ

Hic hic nghĩ đến đẻ mà em sợ quá không biết tập 2 sẽ thế nào hic hic..Em chúc mừng chị nhé đủ nếp đủ tẻ rùi vui nhỉ.

8. dokimtrinh

dokimtrinh Thành viên chính thức

Đọc những dòng chị chủ top viết mà em thấy sợ. Nghe nói đẻ thường chỉ đau lúc đó thì hết đau, con sinh mổ thì phải chịu đau nhiều lắm? Thấy sợ quá

9. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

mẹ nào thì cũng phải sinh thôi đau chi đau 1 lúc nhưng mà khi nhìn thấy con yêu thi hết đau ngay