Nhìn thấy ma, thật hay là ảo giác?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hloan1, 16/7/2012.

1. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

2. Vân Anh gems

Vân Anh gems Thành viên tích cực

Ðề: Nhìn thấy ma, thật hay là ảo giác?

huhu sợ quá sợ quá
    e nhìn thấy rồi và chỉ bị dọa 1 lần nhớ đời thôi, còn lần khác chỉ là thấy bóng trắng thôi chứ ko làm gì mình cả
    e thì to mồm bảo ko sợ nh gặp rồi thì vẫn bạt vía, nh đc cái tỉnh táo. còn nghe chuyện chủ thớt kể sợ quá chảy cả nước mắt hjx

3. Vân Anh gems

Vân Anh gems Thành viên tích cực

hjx e cũng hay mơ những thứ kinh dị mà bình thường mình chẳng thế tưởng tượng ra :S nhưng hồi bé thôi, lớn hơn thì bớt mơ ma. lâu lâu mới mơ thấy

4. nguyenngoc0401

nguyenngoc0401 Order hàng Úc

Mình không tin có ma đâu, tất cả chỉ là ảo giác thôi

5. hangloi

hangloi AN CƯ LẠC NGHIỆP

tui tuổi mùi 79, xem hộ tui cái tui có sợ ma ko nhé

6. shopquaxinh

shopquaxinh Thành viên rất tích cực

hôm trước bà nội nhà mình đang ngủ lơ mơ thì thấy có đứa bé nằm cạnh, bà cứ nghĩ là cháu nên quàng tay ôm, xong lơ mơ lại thấy có ai nằm cạnh, bà bị kẹp ở giữa, sợ quá chạy thẳng lên phòng em ngủ. Hik, nghe bà kể mà em cứ thấy sờ sợ, dù em ở trong nhà không thấy có gì

7. April_lily

April_lily Thành viên sắp chính thức

Hix nghe mẹ này kể mà e rợn cả tóc gáy. E hay xem phim ma cơ mà giờ rất ghét xem, vì có cảm giác đạo diễn chỉ thích dọa người càng sợ càng tốt. Chuyện của mn đúng là viết thành tiểu thuyết kinh dị được đây. Trộm vía, may mà e ko bao giờ gặp những giấc mơ như mn. Nhiều lúc trong mơ gặp người chết là e đã sợ hú vía rùi..........

8. April_lily

April_lily Thành viên sắp chính thức

Haizzz, chuyện mẹ mecachuabeo kể trăm phần trăm là truyện Đất độc. ĐỌc chuyện đầu tiên e đã ngờ ngợ, cơ mà đến chuyên 2, chuyện 3 thì e bít luôn đoạn sau rùi. Hix mn ơi mọi ng đang kể chuyện thật mà, mn kể những chuyện kiểu tiểu thuyết kinh dị này ở đây thì khối mẹ khiếp hãi ko dám ngủ nữa í. Ngày xưa cả nahf e cùng háo hức đọc truyện này, vì nó cũng quảng cáo là chuyện thật 100% mà. Cơ mà sau đó đoạn cuối càng lúc càng nhảm nhí nên bọn e chả đọc nữa. Đc cái là sau đấy, cứ nói đến đất Ngọc Thụy với đất ven sông Hồng là lại tủm tỉm bảo nhau "đất đấy có ma đấy"......................:cool:

Ginger'smom thích bài này.
  9. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Giờ không ai kể chuyện nữa rồi à? Mình đi làm chỗ mới, thấy mọi ng bảo trước đây là bãi tha ma. Nhà xe rất rộng mà không xây gì được, chỉ để mái tôn vậy thôi, lãng phí, hic. Giờ mình đi làm về muộn là lông chân lông tay cứ dựng đứng lên, lấy xe thật nhanh rồi về.

10. hloan1

Kể chuyện cho các mẹ nghe, cũng là thần hồn nát thần tính này.
    Có 3 cậu sinh viên ngồi nói chuyện với nhau về chuyện ma. Cả 3 cậu đều khẳng định không sợ ma, trong đó có 1 cậu tuyên bố "tao không sợ cái đ... gì, kể cả ngủ ở bãi tha ma cạnh ông X mới chết tao cũng không sợ". Hai cậu kia thấy vậy bèn khích vào "Nếu mày không sợ thì tối nay mày ra bãi tha ma đi. Không cần mày ngủ lại, chỉ cần mày cầm cái cọc tre ra đóng xuống làm chứng mày đã ra đấy".
    Tối, trời mưa. Cậu thanh niên kia mặc áo mưa, tay cầm cọc tre thẳng bước ra bãi tha ma. Hai cậu còn lại ngồi đợi mãi mà k thấy bạn quay trở lại, bèn mặc áo mưa xách đèn pin đi tìm. Ra đến bãi tha ma tìm thì thấy bạn đang nằm xỉu bên cạnh nấm mộ còn mới. Hỏi ra thì mới vỡ lẽ "Tao...đóng cọc tre....nhưng... đ... hiểu sao mà..lúc đứng dậy...không thể đứng được. Có...cái gì đấy....kéo tao lại. Tao...vãi đái ra quần.Huhu. Lần sau....chừa rồi...Có ma thật đấy".
    Thì ra, lúc đóng cọc tre, do trời tối không nhìn rõ nên cậu chàng đóng luôn cả vạt áo mưa xuống đất nên đứng dậy dứt ra mãi không được, cứ tưởng ma kéo. Kết quả, cậu chàng sợ té xỉu.

11. bum_iubi

bum_iubi Bắt đầu nổi tiếng

Hí hí, mn kể mà em cứ tưởng ma thiệt, hóa ra là tự nhát :v

12. menhimthd34

menhimthd34 Thành viên mới

Bà của bạn thật vô đối, không thể tin đc @@

13. hloan1

K hiểu, nhận xét này có ý gì đây???????????????????????????????????????????????????????????](*,)

14. lehoa8588

lehoa8588 Bắt đầu tích cực

Hix, mình tuổi rồng đây mà vẫn gặp, tự nhiên rùng mình quá, nhát chết nhưng lại hay tò mò. Kể cho mọi người chuyện của mình.

Hồi ấy mình lớp 8-9 gì đấy thôi, tối 1 hôm mùa đông cùng 1 đứa bạn nữa ra nhà 1 đứa bạn chơi. Lúc về mới chỉ khoảng 9h tối, nhưng trời mùa đông, có mưa phùn, vả lại ở quê nên mọi người hay ngủ sớm, đường vắng tanh, chỉ có 2 con đi, đang đi mình nhìn thấy 1 cái bóng (bóng do ánh đèn đường hắt lên như kiểu mình đi dưới nắng ấy) đi cạnh 2 cái bóng của bọn mình, mà bóng thấp bé, tay cầm cái đèn kiểu đèn dầu ngày xưa, tự nhiên quay đầu lại k có ai, nhìn lên thì cái bóng vụt về phía cái bụi cây đa cạnh cái đền. Mình sợ quá, chỉ dám hỏi con bạn: An ơi, mày có thấy cái gì k? Con bạn bảo: Tao k. Đi thêm mấy bước, nó bảo: mày ơi, tao có. Ôi zời ơi, 3 chân bốn cẳng chạy cho bằng nhanh để về nhà. Sợ xanh mắt, bà mình bảo chỗ đó nhiều ma lắm, huhu.
    Mấy hôm nay theo dõi topic này, về nhà phải kéo hết rèm, có hôm con zai tỉnh dậy đòi đi VS, cho con đi xong, chỗ cái rèm còn hở 1 tí mà tưởng tượng ra có con mắt nhìn nhìn mà em chết khiếp, hix, đã thế về nhà phải đi qua cái nghĩa trang chứ :((

15. hieunv04

hieunv04 Thành viên mới

chắc tại mọi người cứ lúc nào cũng nghĩ đến ma nên khi ngủ không biết gì mơ về ma thế là cứ tưởng mình gặp mà nhưng thực ra không có gì cả đâu.

16. bongyeu098

bongyeu098 Thành viên tích cực

mình ko gặp bao giườ nhưng mình kể chuyện này có thật 100% nhé
    chuyện sảy ra tại nhà mình từ năm 2003 cơ luca ây bà nội mình còn khỏe cơ(giờ bà mất rồi)
    hôm ấy buôit chiều cả nhà mình đi làm hết,nhà chỉ có một mình bà và hai đứa cháu ngoại(cháu gọi mình bằng dì con nhà chị gái mình và gọi bà nội mình bằng cụ ngoại)ở nhà trông nhà
    tối mọi người đi làm về thấy bà không nấu cơm(mọi ngày bà ở nhà chông chắt và nấu cơm)bố mình hỏi chau là cụ đâu thì bọn trẻ trả lời là cụ đi ngủ từ chiều rồi,bố nghĩ là bà mình không khỏe người nên dục con đi nấu cơm.cơm nấu xong sai cháu vào gọi cụ dậy ăn cơm,cháu vào gọi rồi ra bảo ông ơi cháu gọi mãi mà cụ không nói gì,bố mình bảo chị gái mình vào gọi bà dậy bố mình còn nói sao hôm nay bà ngủ mệt vậy cháu gọi không nói
    gì?chị mình vào thì tá hỏa bà đã lim đi rồi
    bố mình cho đi báo với tát cả các bác mình tới và cho người đi gọi bác sỹ tới.bác sỹ tới khám và bảo bà mình không qua được đêm hôn ấy ,vì không thấy mạch và không đo đuọc huyêt áp,đồng tử đã bắt đầu dãn.bác sỹ bảo chắc bà chỉ còn chờ con cháu về là đi
    bố mình bảo cho đi bênh viên nhưng mọi người trong nhà đều bảo không cho đi viện vì có tới viện với tình trạng như vậy thì bệnh viện cũng chỉ cho về thôi.mà nhà thì cách bệnh viện 6km nhỡ bà mất ở dọc đường thì tội lắm, bác sỹ cũng bảo vậy nên bố mình thông báo cho tất cả con cháu và người thân ở xa biết tình hình và mọi người ở nhà chuẩn bị lo hậu sự cho bà
    nhưng lạ là bà lim đi từ 6h tối (là lúc chị mình vào gọi ra ăn cơm) tới khuya vẫn vậy không khác khi mọi người vào gọi nhiều thì thấy mắt bà chảy nước măt nhưng không tỉnh mọi chuyện cứ như vậy cho tới tâm 1h đêm tự dưng bà mình ngồi bật dậy như có người dưng dậy và nhìn mọi người rồi hỏi tới đây làm gì mà đông vậy?bố mình gọi bác sỹ vào kiểm tra sức khỏe của bà. bác sỹ còn khá ngạc nhiên và bảo bà không làm sao cả mọi chuyện bình thường khỏe.nhịp tim và huyết áp bình thường
    các bác mình dồn vào hỏi bà đi đâu?thì bà trả lời tỉnh bơ là bà đi chơi
    hỏi mãi về sau bà mình kể dành mạch như này
    lúc chiều bà đang ngồi chơi với các chắt thì có hai người phụ nữ ăn mặc rất đẹp đi vào nhà và rủ bà đi chới .thế là bà đi vào nhà mặc ba bộ quần áo mới nhất và đi với họ(lúc bà phát hiện bà mình lịm đi đúng là trên người bà mắc ba bộ quần áo trông lên nhau mà toàn quần áo mới thật)
    bà kể họ dẫn bà đi tới nhà họ nhà sơn son thiếp vàng đẹp lắm kẻ ăn người ở tấp nậm ra vào và họ đi qua là cúi xuống chào,họ mời bà ăn cơm bà từ chối không ăn,họ cho bà quần áo vàng tiền bà cũng không lấy ,họ bảo tới nhà họ mà không ăn uống và lấy thứ gì sao bà nhìn thấy rổ khoai luộc nên sin khoai ăn,rồi họ dẫn bà đi chơi khắp nhà họ rồi họ bảo bà mình rằng không ăn không lấy gì thì đi về đi
    bà chào họ rồi đi về trên đường đi về bà mình gặp bác C mình(bác gọi bà mình bằng cô ruột đã chết cách đó 2 năm)bà thấy bác không chào hỏi bà bà hỏi bác và ngỏ ý muốn tới nhà bác chơi nhưng bác không đồng ý và bào rằng''cô về nhà cô đi con nhớ cô con xẽ về thăm cô ''
    bà mình đi tiếp và còn gặp bác T nhà mình (cũng gọi bà mình bằng cô ruột và cũng đã mất cách đó 6 năm)và cũng như bác C bác không cho bà mình tới nhà bác và trả lời y nguyên như bác C mình
    bà mình tiếp tục đi về và gặp rất nhiều người cùng tuổi bà mình nhưng đều đã mất chác đó rất lâu đều niền nở chào bà mình nhưng nhất quyết không ai cho bà vào nhà và toàn gửi lời hỏi thăm một số người cao tuổi cùng như bà mình nhưng còn sống cơ
    sau đó bà thấy không ai cho vào nhà chơi nên đi một mạch về tới nhà rà bể nước rửa chân tay rồi vào trong nhà chính là lúc bà mình tỉnh lại.
    mọi người nghĩ bà bị cảm nhưng không,tới hôm sau bác sỹ tới khám lại vẫn kết luộn là bà không sao cả hoàn toàn khỏe mạnh minh mẫm không nhầm lẫn gì
    khi xảy ra chuyện này bà mình 92 tuổi bà mình thọ 97 tuổi và minh mẫn tới cuối đời không bị lú lẫn
    đến giờ mình vẫn nhớ như in những gì bà kể lại
    lúc ấy mọi người đều bảo rằng do những người thân trong ra đình (đã chết )bảo vệ bà nên bà không ăn và không lấy gì quý giá trong nhà người phụ nữ tới rủ bà mình đi (vì cho rằng nếu bà mình lấy đồ của nhà hai người rù bà mình đi nghĩa là đồng ý ở lại là không tỉnh lại nữa)

Sửa lần cuối: 10/12/2014
  17. van1ephat

van1ephat Thành viên tích cực

chuyện có ma thì đúng mà, em còn nghe cả chuyện có tà v quỷ cơ, ở quê em cũng có 1 thầy chuyên bắt ma giỏi lắm, thầy bảo đi chùa hương thì đừng vào hang vào động, trong ấy có những con quỷ tu luyện thành tinh nhiều năm, năm nào dịp lễ cũng bắt mấy người nhưng chẳng qua báo chí k đưa tin thôi.

18. vuongdinhvan

vuongdinhvan Thành viên tích cực

đọc xong mà cũng thấy sởn sởn gai ốc đấy mẹ nó ơi :)

19. bum_iubi

bum_iubi Bắt đầu nổi tiếng

Hiu hiu thú thật giờ này em ko dám đọc ko thì tối nay khó ngủ.em ngủ 1 mình mà lớn òy ko thích chui vào ngủ với mẹ :p

20. hloan1

Tớ xem đĩa của Phan Thị Bích Hằng í, sợ luôn, hic. Nhiều cái không định nghĩa nổi. Và cái câu "hùng hục như trâu húc mả" là có ý nghĩa đấy các mẹ ạ. Có ai chưa nghe đĩa, muốn tớ kể lại chuyện trâu húc mả không?