Nhờ các mẹ ở Hải phòng cho chút thông tin

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Live to love, 1/10/2009.

1. Live to love

Live to love Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ở Hải phòng ơi,

Cuối tuần mình định đi Hải phòng thăm họ hàng, cũng muốn tham quan tp HP luôn. Các mẹ chỉ cho mình nên đi chơi chỗ nào (trong thành phố), ăn bánh đa cua nổi tiếng ở HP chỗ nào, cá bớp lá lốt ở đâu, hải sản nữa chứ,.... Mình còn định dẫn bọn trẻ con đi mua sắm đồ luôn(sở trường shopping của mình mà), không biết có cửa hàng nào lớn một tý, nhiều đồ để chọn cho trẻ con từ sơ sinh đến khoảng 7-8 tuổi. Mặc dù họ hàng mình ở đấy nhưng có vẻ không biết nhiều, lần trước đến chả biết mô tê gì, đành cứ ru rú trong nhà, chán lắm. Nhà họ hang mình ở Lương Khánh Thiện

Cám ơn các bố, mẹ trước nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Live to love
    Đang tải...

2. Live to love

Các mẹ ở Hải phong ơi, giúp e với, mai e khởi hành rồi

3. chipxinh_08

chipxinh_08 Thành viên tập sự

Ở Hải Phòng, bạn có thể lên nóc siêu thị Ánh Dương cũ (ở đường Nguyễn Đức Cảnh) ngắm toàn cảnh thành phố; buổi tối ra hồ An Biên hóng mát, đạp vit, ăn uống (hehe...); ăn bánh đa cua ở đường Cầu Đất, gần đầu ngã tư trại lính (chỉ bán từ 5h chiều); còn một chỗ nữa là ngõ cạnh đường tàu phố Mê Linh; đồ hải sản thì ăn ở chợ Sắt, mình không nhớ lắm tầng 3 hay tầng 6 gì đó, chỉ có 2 nhà hàng thôi (không phải nhà hàng Trung Hoa nhé).
    Hoặc bạn ra chợ ga mua tu hài về nướng ăn (rất ngon) khoảng 160 - 180k/kg (4 con)
    Đi mua sắm thì cứ ra chợ Ga, chợ Đổ (ở đây có món gà tần rất hay, bạn thử đến đó thưởng thức nhé - và cả ốc nữa :))
    Chúc gia đình đi chơi vui vẻ!!

4. Live to love

Cam ơn chipxinh_08 nhé, mình mới chỉ được ăn món bánh đa cua sáng nay kèm trứng đanh cho vào sữa đậu nành nóng tuyệt ngon. Mình sẽ lưu thông tin này của bạn vào để khi nào đi thì còn khám phá tiếp. Sẽ ghi nhớ nhất lả món ốc đấy. Mua sắm cũng chẳng được gi, đành mua gần nhà cho bọn trẻ nên thực sự là cũng chưa ưng ý lắm.
    :tonqe:

5. embeti

embeti Bắt đầu tích cực

Ðề: Nhờ các mẹ ở Hải phòng cho chút thông tin

Kéo topic lên, xin thêm kinh nghiệm