Cần giúp: Nhờ các mẹ tư vấn giúp trẻ 4 tháng tuổi bị ho và sổ mủi

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tinhdaucntt, 27/10/2015.

1. tinhdaucntt

tinhdaucntt Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà e được 4 tháng tuổi, 3 4 hôm nay bé bị ho và sốt và sổ mũi nhưng cách đây 1 hôm thì bé đã hết sốt chỉ còn mỗi ho và sổ mũi thôi a. E đã cho bé uống đường phèn hấp cùng hoa hồng trắng 2 bữa nay nhưng không thấy đỡ. Nhờ các mẹ tư vấn giúp e với, e lo lắm:(
    Thanks các ba, mẹ... !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tinhdaucntt
    Đang tải...

2. Trần Khôi

Trần Khôi Thành viên đạt chuẩn

Bạn dùng Dầu tràm bôi cho bé nhé. Bôi vào gan bàn chân , bàn tay,ngực nữa. Khi tắm cho trẻ cho 1 chút vào nước tăm. Giúp giữ ấm cho bé.
    Ngoài ra bạn có thể hấp mật ong và quất cho bé uống. Hay cho bé uống 1 chén nước chanh đào mật ong ấm nhé.
    Chúc con mau khỏe

tinhdaucntt thích bài này.
  3. tinhdaucntt

Thanks mẹ !
    E ngày nào cũng bôi dầu tràm cho bé rồi nhưng vẫn bị ho mẹ à, còn e nghe nói trẻ <1 tuổi hình như là không nên sử dụng mật ong mà

4. Trần Khôi

Trần Khôi Thành viên đạt chuẩn

bé dưới 1 tuổi ko nên dùng đường phèn thôi mẹ ạ, chứ mật ong bé nhà mình đợt có 2 tuần đã dùng được rồi ấy, con ho mình chưng cho con 1 ít mật ong với quất cả vỏ vào nồi cơm dầm ra cho con mút thế là đỡ á mẹ

5. tham.hp

tham.hp Thành viên tích cực

Theo em, mn có thể rửa mũi cho bé xem sao ạ, có thể bé ho là do trong họng có đờm, mà đờm là do nước mũi chảy xuống họng mà ra, còn bé mới 4 tháng chưa cho dùng được mật ong đâu ạ, mn thử cho bé dùng hồng bì ngâm với đường phèn xem sao :)

6. tinhdaucntt

Bé nhà e ngày nào cũng 2 3 lần rửa mũi bằng nước muối clorid 0,9 bạn à. Nhưng mà những lúc ho với xụt xịt năng theo bác sĩ bảo ko nên sịt mũi cho con bằng nước muối vì dễ ngây sặc và bệnh nặng thêm thế nên e chỉ nhỏ 1- 2 giọt thôi