Nhờ Các Mẹ Tư Vấn Việc Giáo Viên Đánh Con

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi overlord, 3/3/2016.

1. overlord

overlord Bắt đầu tích cực

Thưa các mẹ, tình hình là mình đang rất bức xúc. Con mình 5 tuổi, đang học mẫu giáo công lập ở quận HBT, hôm nay cháu đi học về thấy buồn và rơm rớm nc mắt nên cả nhà hỏi chuyện và cháu kể bị bạn tát vì nói chuyện trong lớp. Khi mình hỏi cụ thể thì cháu nói cô giáo sai 2 bạn đi tát những bạn nào nói chuyện (5 bạn, có con mình), việc này đã diễn ra nhiều lần, và cô giáo dặn ko đc nói với bố mẹ. Lớp có 3 cô và chỉ có 1 cô là chuyên dùng kiểu này để đánh học sinh. Mình ko phản đối việc các cô dạy dỗ, thậm chí có tét tay hoặc đánh vào mông các con nếu hư. Nhưng 1 cô giáo mà đi sai học sinh khác đi đánh bạn ( tát vào mặt, và cháu nói tát rất đau, nhiều lần các bạn đều khóc) thì không chấp nhận được. Chỉ còn 2 tháng nữa là cháu chuyển trương vì vào lớp 1, nên mình cg ko muốn gây xáo trộn gì cho cháu, nhưng thực sự mình cg ko muốn con học tiếp với 1 gv thế này, và càng không đành lòng nếu không nói gì, ko phản ánh gì với gv và BGH. Bản thân mình và gia đình nội ngoại 2 bên đều là giáo viên nhưng ko thể chấp nhận và thông cảm được với kiểu giáo dục trẻ con như thế này. Theo các mẹ, mình có nên nói rõ với gv và nhà trường về việc này không, liệu con học nốt 2 tháng có bị trù dập không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi overlord
    Đang tải...

2. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

nghe mẹ nó nói mà mình cũng sợ, con mình mới 20 tháng thôi, mình cũng định cho con đi học, nhưng nghe nhiều thứ sợ quá

3. overlord

Con mình học thư thục đến 4 tuổi mới chuyển sang trường công đấy, trước đây học trường tư không bao giờ có chuyện thế này đâu. Chỉ vì muốn con vào học năm cuối ở công lập cho chỉnh chu trước khi vào lớp 1 thế mà gặp ngay loại giáo viên này, đã thế còn doạ các con không được nói với bố mẹ

4. anonymouss

anonymouss Bắt đầu tích cực

nên đến nói thẳng với gv đó và nhà trường đồng thời cho con nghỉ luôn, loại ng nhân cách như vậy mà cũng đòi đi dạy trẻ à

5. overlord

Hôm nay cô giáo xin lỗi gia đình và nói là đón là giờ tự quản và cô ko biết các bạn đánh con mình. Nhưng mình hỏi cháu thì cháu nói cô giáo quát và bảo lần sau ko kể chuyện ở lớp. Thực sự chỉ vì còn có 2 tháng nữa là nghỉ học và con mình ko muốn chuyển trường nên mình ko làm to chuyện. Bây giờ đành phải dặn con phải ngoan để không bị đánh ở lớp thôi!

6. hueboong

hueboong Thành viên sắp chính thức

theo mình thì không nên làm như vậy,

7. bephuonguyen

bephuonguyen Thành viên rất tích cực

Các cô quá đáng thật. Sao lại để bạn đánh con thế chứ. Nếu mình là mẹ của bé đi đánh các bạn, m cũng không đồng tình.

8. Hoangbeo29

Hoangbeo29 Thành viên chính thức

Mình phải trao đổi ngay mn ah. Nếu mình không giải quyết những vấn đề của con thì con sẽ không tự tin chia sẻ cho mình đâu. Du con đúng hay sai mình cũng kịp thời chia sẻ ngay mn ah

9. tuanlinh

tuanlinh Thành viên kỳ cựu

trường con em còn k có camera ko bít như nào,hic

10. overlord

Đây là mẫu giáo công lập nên ko có camera đâu, cô giáo còn dặn con mình ko được kể với bố mẹ, việc gì ở lớp phải để ở lớp, ko đc mang về nhà đấy