Cần giúp: Nhờ Tư Vấn Bệnh Thoát Vị Đĩa Đệm

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi anh pulga, 10/3/2017.

1. anh pulga

anh pulga Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ, chuyện là mấy tuần trước em đưa mẹ đi khám bệnh tại bệnh viện Việt Đức, sau khi chụp X-quang và cộng hưởng từ bác sĩ chuẩn đoán mẹ em bị thoát vị đĩa đệm chèn dây thần kinh. Do mẹ em bị buốt chân rất nhiều, không đi cũng buốt mà đi chỉ 2-3m thôi cũng buốt không chịu được. Gia đình em vô cùng lo lắng. Sau khi biết do bị thoát vị đĩa đệm chèn ép dây thần kinh bác sĩ có tư vấn nên phẫu thuật. Gia đình em đã chuẩn bị để đi phẫu thuật rồi nhưng lại có rất nhiều lời khuyên là phẫu thuật bệnh này rất nhiều rủi ro, rất nhiều người đã phẫu thuật mà không khỏi. Em cũng tìm hiểu, tham khảo trên mạng nhiều nhưng mỗi người lại có tình trạng bệnh khác nhau nên em mang lên đây hu vọng có ai đó là bác sĩ chuyên khoa cột sống có thể cho em lời khuyên hữu ích nhất. Mẹ em có nên mổ không và nếu mổ thì có cải thiện được tình hình không, khả năng thành công của ca phẫu thuật có cao không và có phương pháp chữa trị nào không cần phẫu thuật không ạ. Vì chi phí phẫu thuật là gần 100tr, gia đình em cũng không khá giả, đó là 1 số tiền rất lớn, nhưng nếu phẫu thuật có thể giúp mẹ em chấm dứt tình trạng đau buốt thì gia đình em vẫn sẽ đưa mẹ đi phẫu thuật. Hiện em đang rất rối, các mẹ giúp em với. Và có mẹ nào cũng bị thoát vị đĩa đệm không ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi anh pulga
    Đang tải...

2. khanhlinh11

khanhlinh11 Thành viên chính thức

Em thấy bảo sản phẩm Hyluflex giúp phòng ngừa và hỗ trợ điều trị bệnh thoát vị đĩa đệm khá tốt đấy ạ. A/c có thể tham khảo xem sao :)

3. hungacad77

hungacad77 Bắt đầu nổi tiếng

Phòng ngừa thui chứ, đã bị thoát vị đĩa đệm thì chỉ có mổ thôi mới dứt điểm được

4. anh pulga

anh pulga Bắt đầu tích cực

đúng rồi ạ, nhưng mổ cũng có nhiều rủi ro lắm ạ, nên gia đình em rất lo lắng