Những ai đã và đang dùng Green Coffee thì vào trao đổi nhé.

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi me cu bo, 26/4/2010.

1. me cu bo

me cu bo Bắt đầu nổi tiếng

M đã dùng đc 1 hộp Green Coffee và giảm đc 2kg, vừa bon chen hộp GC 800 nữa thì đọc được nhiều thông tin về loại cà fe giảm béo này quá, có nhiều thông tin trái chiều về cả nguồn gốc, hãng sx, thành phần, giá tiền và độ an toàn về sau. Hic nhưng quả thực uống hết 1 hộp thì m không thấy có gì bất thường. ăn uống thì mình k ăn nhiều, không thấy mệt mỏi, mà chu kỳ thì m vừa sinh bé xong nên chưa thấy có lại. nói chung là bình thường. Vậy mình muốn hỏi ai đã và đang dùng cái này rùi thì cho ý kiến và trao đổi. Hiện m vẫn uống bt. Khổ thế vẫn hơi lo nhưng mà vì cái đẹp nên cứ liều uống típ. M phải giảm tận 10kg nữa mới tự tin lên đc.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me cu bo
    Đang tải...

2. chimcutbeo

chimcutbeo Vouloir,C'est pouvoir

Hôm nay mình mới uống gói GC đầu tiên. Mình muốn giảm khoảng 3-4 kg nữa ko biết thế nào. Vào đây hóng hớt.

3. me cu bo

Mẹ nó mới uống có thấy mệt mỏi hay chóng mặt gì không?Có gì vào thôgn báo tình hình nhé. Mẹ nó giảm 3-4kg thì có khi chỉ uống 1 hộp là ok, mình là thành phần khó giảm mà còn giảm đc 2kg.

4. architect

architect CEO of Ảnh Đẹp Studio

Ở đây có rất nhiều mem nghiện cafe này bác này http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=67132 , cái gì chứ cafe mà vào đó hỏi thì gi gỉ gì gi cái gì cũng biết :rolleyes: chúc các bác được như ý muốn , em cũng xin lót dép ngồi hóng ở đây

5. chimcutbeo

mình thấy bình thường ko có vấn đề gì vì từ trước đến nay mình giỏi nhất cái khoản nhịn ăn mà ko sao cả.

6. me cu bo

Mẹ nó ơi đây là cafe giảm béo mừ có phải cafe thươờngđể uống đâu? Mẹ nó có thông tin gì thì vào trao đổi nhé.

7. goixop

goixop Thành viên chính thức

Chị họ tớ uống 2 hộp giảm được 7kg, giới thiệu cho cô em chồng thì uống 1 hộp giảm được 2kg. Nhìn mà phục lăn luôn. 2 "lợn" thí nghiệm nhà tớ uống thì bảo đầu tiên là cảm giác người hơi nôn nao, nhìn đồ ăn thì thèm nhưng đưa lên mồm thì thấy nhạt nhẽo nên không muốn ăn. Tớ cũng đang chờ cai sữa thằng cún để uống. Cầu trời lạy phật cho tớ giảm đươc 5kg

8. me cu bo

Thế à, mình uống 1 hộp thì giảm đc 2kg đợt đấy uống GC, sang hộp thứ 2 thì mình uống GC800 thấy loại này đặc hơn và mới uống đc 2 gói, chẳng bít có giảm đc cân nào nữa k nhưng dạo này mọi ng gặp thì bảo là trong eo hơn tý rùi, hehe sướng nhưng vẫn còn khoảng 10kg nữa mới ok, hic

tamyukj thích bài này.
  9. me cu bo

ui không có mẹ nào dùng cái này nữa à...................

truong an nguyen thích bài này.
  10. me cu bo

Lên cho cả nhà cùng bít, ai dùng thì vào cho mình ý kiến nhé.

11. AnhHieu

AnhHieu Oanh: 0904 495 365

up lên cho mẹ nó lên đầu trang để mọi nguời cho ý kiến nhé, mình cũng đã bán sản phẩm này và lượng khách không phải là ít, nhưng thực sự thì chưa có ai ý kiến gì cả, chỉ thấy hỏi mình là có hiện tượng nôn nao 1 chút( phản ứng này bình thường mừ), khát nước hơn bình thường, điều này tốt vì nó làm da dẻ mình mịn mnàg và căng bóng, chứ gầy đi bao giờ da cũng co lại, nếu không bù nước da sẽ nhăn nhé, kinh nguyệt thì mình nghĩ thế này: khi mình dùng sản phẩm, nó làm cho mình giảm cân đương nhiên ảnh hưởng 1 chút đến cơ thể, đến nội tiết nên có trục trặc 1 chút mình nghĩ là bình thường.
    Hơn nữa dùng GC có nhiều cái lợi: làm cho mình tự tin, tránh bệnh béo phì, rất nhiều bệnh liên quan đến thừa cân.
    Mình cũng bán hàng, mình không giỏi PR nhưng những điều khách hàng chia sẻ là sự thật, với lại thực sự mỗi cơ thể rất khác nhau, tùy vào cơ địa mỗi người, hôm trước có 1 chị ở quận 1 thành phố HCM gọi lại cho mình, c ấy rất vui vì giảm những 9kg( trước chị ấy 73kg), nhưng cũng có 1 chị ở Hà Đông gần nhà mình uống lại giảm có 2kg, chân tay và lớp mỡ của chị ấy rất chắc. Có ngừoi thấy rất mệt nhưng có người lại thấy rất bình thường, em Trang ở ngân hàng dầu khí CN Hà Đông, chưa chồng nhé, giảm 5 kg, đã dùng khá lâu rồi mà em ấy có vòng kinh hoàn toàn bình thương.
    Trên đây là nhưng chia sẻ của mình với các chị em đã quan tâm tới GC và chủ topic vài dòng ạ.
    Nếu ai có nhu cầu thì gọi cho em ạ.
    Chúc chị em buổi sáng tốt lành, chúc mẹ co Bo zui zẻ nhé

12. chimcutbeo

Mẹ nó thấy GC và Gc800 có gì khác nhau ko?

13. me cu bo

GC 800 đậm hơn mẹ nó à. mình mới uống đc 3 gói nên chưa bít tốc đọ giảm thế nào? Để hết hộp thì cân tip. Mà mẹ nó đang uống loại nào thế?

14. nikita24480

nikita24480 Zumbahanoi.com

Mình search Gú gồ ra 1 trang của Discovery ( 1 nguồn tin có thể tin tưởng đúng ko?) rằng Green coffee đã được chứng mimh là có khả năng làm giảm cân. Vậy mình cũng tin hơn 1 chút. Vấn đề còn lại là mua được loại Green Coffee chính hãng và có chất lượng là ổn đúng không? Cái GC 800 của mẹ Bo mua là bao nhiêu 1 hộp đấy???

Bài về Green coffee đây

Green Coffee Promotes Weight Loss?
    Jennifer Viegas, Discovery News
    small text
    large text
    Submit to: digg.com del.icio.us reddit.com newsvine.com

May 1, 2006— Coffee made out green, unroasted coffee beans promotes weight loss, according to a new study on compounds that are naturally present in the beans.

The discovery mirrors earlier research on green tea, which was found to slightly increase metabolism and to speed up the body's ability to burn fat. Green coffee appears to have a more potent effect.

"If a human consumes one kilogram per day of food (2.2 pounds) containing 10 grams (.35 ounce) of green coffee bean extract for 14 days, the increase in body weight may be suppressed by 35 percent," said lead author Hiroshi Shimoda.
    line

Shimoda, who is a scientist at the Oryza Oil & Fat Chemical Company, Limited, in Aichi, Japan, told Discovery News that consuming regular, roasted coffee will not lead to much, if any, direct weight loss.

He and his colleagues determined that there are two key types of compounds in unroasted coffee beans. The first is caffeine. The second is chlorogenic acid and its related compounds. Heating destroys the acids.

"Chlorogenic acid is stable and normal at room temperature, but it is unstable at high temperatures," Shimoda explained. "Normally, coffee beans are roasted at a temperature of around 240 to 250° Celsius (464-482 degrees Fahrenheit). Roasting leads to decomposition of chlorogenic acid and forms brown aromatic Maillard reactants."

He added that these fragrant chemicals give roasted coffee its characteristic flavor and aroma. Green coffee, by contrast, has no aroma and tastes slightly bitter.

For the study, Shimoda and his team fed test mice a diet that contained one percent green coffee bean extract. Some of the mice also received food in which only a small amount of caffeine or a small amount of chlorogenic acid was added.

Analysis of blood, weight and liver function in the mice revealed that caffeine and the acid alone had little effect. Together, however, the compounds reduced body weight by 35 percent when compared with a control group of mice that consumed no green coffee extract over the 13-day period.

The scientists believe caffeine releases fatty acids from fat stored in the body. The chlorogenic acid and its related compounds then, according to the researchers, help the liver to process these fatty acids more efficiently.

Findings were published in a recent edition of BioMed Central Complementary and Alternative Medicine.

Shimoda said that, based on the study results, "we recommend supplementation of the extract to food for weight loss."

Scientists at the University of Geneva, Switzerland, made a similar determination regarding green tea. Green tea is not usually roasted, so the catechin polyphenols in the tea that increase the rate of metabolism, along with caffeine, are not destroyed.

The level of caffeine is also low, with only about 30 milligrams per 6-ounce cup. Some people are sensitive to caffeine, which can increase heart rate and affect cardiovascular function.

Abdul Dulloo and his Swiss team, however, found that green tea only increases metabolism and fat burning by 4.5 percent. The researchers still suggested that green tea could serve as an aid to weight loss.

15. me cu bo

He he toàn tiếng anh mình không hiểu, cảm ơn mẹ nó đã cho mình thông tin đáng tin cậy, mình mua 2 loại này đều 220k/hộp.

an ninh 123 thích bài này.
  16. chimcutbeo

mình đang dùng GC. Hôm mua thấy bạn bán hàng bảo 2 loại giống nhau chỉ khác nơi SX. Chẳng biết thế nào nên mua thử 1 loại uống trứoc đã.

17. me cu bo

Thật ra GC 800 nặng hơn thật đấy và lúc mua thì bà bạn cũng tư vấn là loại 800 đến 70% ng dùng, nhiều hơn GC thường.

18. nikita24480

nikita24480 Zumbahanoi.com

Ối giời ơi, chết thật mẹ nó ơi, Tớ vừa đọc được cái này bên Webtretho. Mẹ nó xem nhé
    http://www.*********/forum/f69/canh-bao-ve-ca-phe-giam-can-green-coffee-268401/index9.html

Bài của 1 mẹ viết về Greentea sau khi dùng thử :

Mình định viết trong topic cũ nhưng ác-min đã khóa lại rồi, đành phải làm topic mới để báo cho mọi người đã – đang và có ý định dùng loại càphê giảm béo này.

Số là chính mình đã làm chuột bạch với càphê này. Ban đầu rất hào hứng vì giảm cân cực nhanh, sau 1 tuần là khác hẳn luôn. Nhưng bây giờ, sau 2 tháng, mình bắt đầu thấy có vấn đề. Cộng với việc cơ quan mình mới có một cô bé du học bên Trung Quốc về, mình vác hộp này ra hỏi han và có vài thông tin muốn nói với cả nhà.

1. Cái này sản xuất ở Tung-của, nên vấn đề an toàn thực phẩm là rất đáng ngờ. Mình thì ngờ rằng đây là một món hóa chất được trộn lẫn với bột cà phê tan cho dễ uống.

2. Ngừng uống cà phê, sau 1 tháng mình lại quay về mức ăn như cũ, cảm giác chán ăn đã bay mất. đương nhiên, ăn như cũ thì cân nặng của mình lại từ từ dâng lên gần như cũ.

3. Cà phê này có tác động lên tim, nên hơi tí là người uống tim đập thình thịch. Nếu để ý sẽ thấy nhịp tim nhanh hơn bình thường. Tuyệt đối chống chỉ định cho người mắc bệnh về tim.

4. Khi uống vào, suốt ngày có cảm giác mỏi mỏi nhẹ trong người, chỉ muốn nằm vật ra nghỉ. Mình nghỉ ngơi, mà vẫn giảm cân. Vậy thì cơ chế nào giúp đào thải mỡ mà không cần vận động tiêu hao năng lượng? Hóa chất nào đang làm việc đó? Có chắc nó chỉ tác động lên mỡ mà không lên các mô khác trong cơ thể? Giá thành cà phê rẻ như vậy cũng là yếu tố làm mình băn khoăn.

5. Mặt mình đợt này lại lên rất nhiều mụn và ngứa, chứng tỏ cơ thể lại đang đào thải độc tố trong người, mà từ lúc sinh em bé đến giờ, ngoài cà phê này ra, mình không dùng thuốc gì khác ngoài cảm xuyên hương. Các khớp gối tự nhiên thành ra ngâm ngẩm đau mỗi khi thay đổi thời tiết. Kinh nguyệt thất thường (trước thì đều đặn) chu kỳ kéo dài hơn, bị trong gần 10 ngày. Trước đây mình chỉ bị 5 ngày.

6. Cái này quan trọng nhất: Cô bé nói bên nó cũng biết cái này, và dù sinh viên có béo ú ụ ra cũng không dám uống, vì sao? VÌ chúng nó sợ rằng còn phải sinh đẻ nữa nên không bao giờ uống. Chỉ có những người chắc chắn không đẻ nữa thì cứ uống, dù cũng chưa kiểm chứng được hết thành phần của nó.

Đây là những cái mình tìm hiểu và nghiệm được ra từ chính bản thân, chia sẻ với mọi người. Trong ngăn kéo bàn mình còn nửa hộp, chắc để làm kỷ niệm, hay sau này có phát ra bệnh gì, có khi mình đem đi xét nghiệm thử xem.

Có ai gặp các triệu chứng giống như mình thì thông báo cho mọi người cùng biết nhé.

19. me cu bo

He he mình đọc cái này rùi sau khi uống hết 1 hộp nhưng vì còn dư nhiều quá nên cứ dùng típ HIc hic

huongmupmip thích bài này.
  20. me cu bo

Không ai dùng loại cafe này nữa à