Những Bộ Phim Kinh Điển Không Thể Bỏ Qua

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi Mẹ em Táo, 2/12/2015.

1. Mẹ em Táo

Mẹ em Táo Thành viên chính thức

VƯƠNG CHIÊU QUÂN

Diễn viên: Lưu Đức Khải, Dương Mịch, Lưu Hiểu Khánh, Nhậm Thiên Dã...

Thời lượng: 31 tập x 45 phút

Vương Chiêu Quân - một cô gái có sắc đẹp nghiêng nước nghiêng thành, thông minh tài giỏi và là một trong tứ đại mỹ nhân của Trung Quốc. Vương Chiêu Quân có tên thật là Vương Tường, cô vốn dĩ có tình yêu sâu nặng với người bạn cùng lớn lên từ thuở bé Vương Hoài. Sau đó vì tưởng Vương Hoài đã tử trận nên cô nhậm cung làm cung nữ và được đổi tên thành Vương Chiêu Quân. Phim Vương Chiêu Quân không những nói về tài sắc của nàng mà còn nói đến những cống hiến của nàng cho nền hòa bình 60 năm của Hung Nô và Đại Hán.

Khi bước chân vào cung nàng đã chịu nhiều cực khổ bởi cuộc sống trong cung không như người ta tưởng thậm chí nàng còn bị nhốt vào lãnh cung nên đã nhiều lần bỏ lỡ cơ hội gặp hoàng thượng. Cuối cùng nhớ tiếng đàn mà hoàng thượng tìm đến và mê mẩn vẻ đẹp của nàng nhưng tiếc thay lúc đó đã muộn vì nàng đã được chỉ định gã sang Hung Nô... Bằng tài trí của mình, Chiêu quân đã giúp hai dân tộc người Hán và Hung Nô ở biên cương phía Bắc có được cuộc sống mãi mãi hoà bình, dân chúng an cư lạc nghiệp được nhân dân ca ngợi.

Đang tải...

2. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Dạo này có phim gì hay của Mỹ nhỉ các mẹ

3. Hoa_ht

Hoa_ht Thành viên tập sự

Vườn sao băng

4. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

Dạo này e ít xem phim rồi. THi thoảng xem 1 vài phim VN :)

5. Mẹ em Táo

Mn thích xem phim của Mỹ à?

6. Mẹ em Táo

Mình lâu rồi k xem phim Việt Nam nữa

quynhnhu.xt thích bài này.
  7. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

Uhm mình cg thi thoảng thôi. Giờ ít xem phim. Phim chiếu rạp cũng lâu lắm rồi ko được đi xem :(

8. Mẹ em Táo

TÌNH KHÚC ĐẢO THIÊN THẦN

Phát sóng lúc 20g – 21g từ Thứ 2 đến Thứ 6 hàng tuần từ ngày 02/08/2016

Diễn viên: Son Songpaisan, Wannarot Sonthichai…

Thời lượng: 34 tập x 45 phút

Nội dung phim: Nội dung phim kể về một mối tình giữa hai con người hoàn toàn xa lạ, gặp nhau trong một chuyến đi du lịch khám phá những vùng đảo huyền bí thơ mộng ở ngoài biển khơi. Khi con thuyền vừa tiến tới ngọn đảo được mệnh danh là đảo thiên thần thì Sant bất ngờ nghe được một giọng ca từ đâu đó cất lên. Chính sự ngọn ngào của tình khúc ấy đã khiến cô say đắm và muốn nhanh chóng tìm ngay chủ nhân của nó là ai, cô liền nhảy xuống bơi đi một lúc thật xa nhưng vẫn không thể xác định phương hướng của âm thanh kỳ lạ đó.

Sau một hồi cô cảm thấy dường như mình không còn sức lực nữa, cô bị đuối sức thì bất ngờ có một anh chàng đẹp trai tuấn tú là Canya đã đưa cô vào bờ. Sau một hồi trò chuyện họ đã bắt đầu cảm thấy gần gũi và yêu thương nhau nhiều hơn. Từ đó sự khởi đầu cho Tình Khúc Đảo Thiên Thần đã bắt đầu cất lên theo những con sóng vỗ bờ, những giây phút ngọt ngào nhất chắc chắn các bạn sẽ thích.

9. Zita

Zita Thành viên mới

Em cũng thấy nhiều phim lắm các bác ạ nhưng em không nhớ nổi :( hóng bài của mẹ luôn để lúc nào có thời gian thì xem cho thoải mái

10. Mẹ em Táo

Cảm ơn bạn đã ủng hộ :D

11. Mẹ em Táo

BÍ MẬT SEOUL

Phát sóng lúc 21g – 22g từ Thứ 2 đến Thứ 6 hàng tuần từ ngày 02/08/2016

Diễn viên: Kang Ji Hwan , Han Ji Min, Ryu Jin, Han Goh Eun…

“Bí mật Seoul” lấy bối cảnh thập niên 30, thời kỳ Hàn Quốc chịu sự đô hộ của đế quốc Nhật. Giữa lúc ấy, phong trào yêu nước đấu tranh đòi độc lập, tự do manh nha trong giới trí thức, của những người mang tư tưởng tiến bộ.

Sun Woo Wan là con trai của 1 gia đình danh giá và nổi tiếng chốn kinh thành, nhưng đi ngược lại với gia nghiêm vốn là truyền thống của gia đình, anh làm việc cho phủ tống đốc. Woo Wan chỉ thích những chốn ăn chơi, và là 1 tay chơi khét tiếng kinh thành. Trên 1 chuyến tàu, Na Yuh Kyung hiểu lầm Woo Wan là người trong hội cứu nước nên đã lấy hành lý của anh mang đi. Kể từ lần gặp gỡ Yuh Kyung đầu tiên, mọi rắc rối bắt đầu đến với Woo Wan.

Lee Soo Hyun vốn là bạn thân thuở nhỏ của Woo Wan, nhưng vì hiểu lầm Soo Hyun là kẻ đã giết người anh ruột Woo ln của mình mà Woo Wan không thể tha thứ cho Soo Hyun, trở thành kẻ đối nghịch với Soo Hyun. Trong quá trình thi hành nhiệm vụ điều tra một tổ chức có tên gọi Ái quốc của một nhóm người yêu nước chống Nhật, Soo Hyun gặp lại Cha Song Joo, người trước đây anh từng gặp khi đi kỹ viện. Song Joo là một kỹ nữ nổi tiếng chốn kinh thành, nhưng mọi hoạt động của cô hoàn toàn bí mật. Thật ra, Song Joo cùng với Yuh Kyung là những người nằm trong tổ chức Ái quốc. Hai cô tìm cách lôi kéo Woo Wan tham gia tổ chức này. Vì muốn chứng tỏ tình yêu dành cho Yuh Kyung và để bảo vệ cô, Woo Wan đành phải nhập cuộc…

12. vaytien91

vaytien91 Thành viên tập sự

mình đang theo dõi mấy tập phim bộ của hàn quốc như hai thế giới, docter, tới đây ma kia..cũng hay lắm

13. Mẹ em Táo

Bạn cũng mê phim Hàn Quốc à. mình cũng thích lắm. Phim Bí mật Seoul kia cũng tầm cỡ phim ngôn tình đấy bạn ạ :D

14. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

đây là phim lâu kinh điển, hihi

15. Littletiger

Littletiger Chuyên hàng Nhật nội địa tự xách tay

Haha, đúng topic em cần rồi đây.
    Em thì trung thành với phim ÂU-Mỹ vì tình tiết, logic đều hợp lý. Thỉnh thoảng cũng xem một vài phim của Hàn.
    Trung Quốc thì cũng mê, nhưng là mấy phim như kiểu Chân Hoàn truyện, Hoàn châu cách cách, Hot mom ấy ạ.

16. Mẹ em Táo

Mình xem phim Âu - Mỹ hay có những tình tiết nóng bỏng quá :)

Littletiger thích bài này.
  17. Littletiger

Littletiger Chuyên hàng Nhật nội địa tự xách tay

Dạ, hhi, không biết chị đã xem series True Blood chưa? Cứ gọi là Hót hòn họt í ạ. Nhưng em xem không thấy ngượng, không như phim Việt Nam.

18. Mẹ em Táo

Mình chưa bạn ạ, mình xem phim Âu Mỹ lắm. Nhớ hồi nhỏ xem phim "Thiên thần bóng tối" đang diễn hay lại hôn nên từ đó ác cảm luôn :p

19. cherry93

cherry93 Thành viên chính thức

trước em có xem 1 bộ phim mà loài người bị thành zombie rồi cái anh này là zombie rồi thích 1 chị là con người rồi sau này anh này khỏi bệnh trở lại làm người ý có ai biết tên phim không ạ

20. tungocha

tungocha Thành viên tích cực

phim này là zombie biết yêu phim hay lắm mn ạ em đi xem lại mấy lần phim này rồi

cherry93 thích bài này.