Kinh nghiệm: Những Hoạt Động Thú Vị Dành Cho Trẻ Vào Kỳ Nghỉ

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi minhkhang01279, 25/7/2017.

1. minhkhang01279

minhkhang01279 Bắt đầu tích cực

Cuối tuần các mẹ thường cho con làm gì? Về quê, đi chơi hay bó buộc con ở nhà với điện thoại, ti vi và bốn bức tường? Em thì em dành trọn vẹn thời gian bên con, đưa con đi chơi những nơi con thích và mang lại những phút giây hạnh phúc cho con. Sau đây em xin điểm qua các hoạt động cuối tuần mà em hay áp dụng cho chính gia đình mình để các mẹ tham khảo nhé!

1. Đi biển

Cái này cực kì hữu ích luôn, vì nước biển cực kì tốt cho sức khỏe, bé vừa tăng hấp thụ vitamin D vừa thả sức sáng tạo trong các hoạt động như: xây lâu đài cát, bắt ốc…

2. Đi dã ngoại

Em hay đăng ký các tour dã ngoại cho trẻ mà có bố mẹ đi cùng. Sau đó tham gia các hoạt động ngoài trời cùng con. Dù mệt nhưng bạn nào cũng rất hăng hái và vui.

3. Khám phá các trò chơi mới lạ tại khu vui chơi

Nếu cuối tuần mà đúng dịp mưa bão, nắng gắt hay rét mướt thì đây là lựa chọn lý tưởng nhất.

4. Tham quan các di tích lịch sử, bảo tàng

Điều này làm tăng vốn hiểu biết và kích thích sự khám phá của trẻ. Giúp trẻ biết về truyền thống văn hóa của dân tộc và các vùng miền trên đất nước.

5. Thưởng thức ẩm thực

Kích thích sự thèm ăn của trẻ bằng những món ăn mới lạ, hấp dẫn mà trẻ chưa từng được thử qua

Còn rất nhiều các hoạt động thú vị khác mà nhà em đã áp dụng tương đối thành công, các mẹ có thể xem thêm tại https://goo.gl/zpXmW2.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhkhang01279
    Đang tải...