Tranh luận: Những Lưu Ý Khi Cho Bé Dùng Tổ Yến Các Mẹ Nên Nhớ.

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Chương Huỳnh, 26/5/2017.

1. Chương Huỳnh

Chương Huỳnh Thành viên tập sự

Không ít các mẹ thắc mắc trẻ bao nhiêu tháng tuổi thì có thể dùng được yến sào? và cách dùng yến sào đối với trẻ nhỏ như thế nào? Đó cũng là câu hỏi mà lúc trước khi mình có dự định mua tổ yến về cho bé nhà mình ăn.
    Mình đã đọc bài viết về trẻ bao nhiêu tháng tuổi thì có thể dùng được yến sào và mình đã có câu trả lời.
    Các nghiên cứu cho thấy yến sào rất tốt cho trẻ em bởi yến sào giúp bổ sung protein, các loại acid amin và nhiều nguyên tố vi lượng quý và để kích thích hệ tiêu hóa của trẻ. Ngoài thành phần giàu acid amin, yến sào còn chứa nhiều Ca và Fe là các khoáng chất cần thiết mà cơ thể bé thường bị thiếu. Một số nguyên tố hiếm trong yến sào như Cr tuy có hàm lượng thấp nhưng rất quý giá trong kích thích tăng tiêu hóa hấp thu qua màng ruột.

Nhưng các mẹ nhớ chú ý phần nói về lưu ý khi cho bé ăn yến sào nha, phần cuối của bài viết đó.

Nếu là lần đầu tiên cho bé ăn yến sào nên cho ăn một lượng nhỏ và theo dõi trước khi cho trẻ ăn hằng ngày, tốt nhất các mẹ cần tư vấn bác sĩ trước khi cho trẻ sử dụng yến sào.

Hi vọng một số thông tin này hữu ích cho các mẹ !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chương Huỳnh
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

không nên vì thấy tổ yến tốt mà lạm dụng cho trẻ ăn quá nhiều, mọi thứ đều cần có liều lượng hợp lý