Khác: Niêm Mạc Tử Cung Mỏng

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hoacoi, 19/11/2012.

1. hoacoi

hoacoi Thành viên tập sự

Chào cả nhà ! Như lần trước em có hỏi mọi người trường hợp của em.Ngày 3 và ngày 5 tháng 11 em thử que lên hai vạch nhưng vạch hai mờ thôi.Em nghĩ là mình có em bé nên mừng lắm đi siêu âm nhưng bác sỹ kết luận chưa có túi ối.Ngày 11,12,13/11 em thử que lại nhưng cả 3 ngày đều cho kết quả 1 vạch :( thục sự rất lo lắng không hiểu tại sao?
    Ngày 16/11 em đi siêu âm 1 lần nữa tại phòng khám tư nhưng vẫn không có gì . Bác sỹ kết luận Niêm mạc tử cung 6mm - mỏng khó có em bé :( ( em rất lo ).Bs khuyên đi BV lớn khám cho chắc chắn.
    Sáng nay em đi BV phụ sản HN khám, nhưng mà chưa đến những chỗ này bao giờ nên lơ ngơ quá.hỏi người ta chỉ cho vào phòng khám dịch vụ,siêu âm đầu dò và khám phụ khoa.
    Em siêu âm đầu dò thì kết quả vân là không có gì, trong khí đó NMTC lại chỉ còn 4,6mm (không hiểu tại sao)?hic
    KHám pụ khoa thì bác sỹ khám qua loa, em bảo kinh nguyệt không đều thì kê đơn cho thuốc điều kinh gồm : Vitamin E, Orgametil 5mg, và thuốc đặt âm đạo.BS không nói gì thêm.(BV đông nên bác sỹ khám rất qua loa, vọi vàng) em ngồi từ sáng tới trưa mới tơi lượt nhưng khám chỉ 10 phút là xong, hic.Em sợ biết đâu mình đang có em bé mà siêu âm chưa ra, uống thuốc như vậy có a.h tới em bé thì sao.hic

Em không hỏi thêm được gì cả.Em lo là bởi vì cách đây hai năm em có hút thai, và không biết như vậy có ảnh hưởng đến buồng trứng hay không, có bị tắc vòi dẫn trứng hay không?

Kinh nguyệt của em thất thường, hai hoặc 3 tháng mới có 1 lần , lần gần đây nhất là có KN ngày 29/07 hết ngày 05/08 và không có lại cho tới bây giờ :( , Em tưởng như mọi lần nên không để ý, nhưng giờ gần 4 tháng ko có hoảng quá nên thử thai và đi khám nhưng chả ra đầu vào đâu còn lo hơn.

Mà bây giờ thi thoảng em vẫn có hiện tượng buồn nôn, thi thoảng đau bụng dưới, đau lưng, ngực cũng hơi nhức, không hiểu là hiện tượng gì nữa,hix
    Cả nhà cho em lời khuyên vói ạ? Cho em hỏi có phải uống Vitamin E có khả năng làm cho NMTC dày lên không ạ?

Em cảm ơn cả nhà.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoacoi
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

đĩa thể dục thích bài này.
  2. Lazzykit

Lazzykit Thành viên chính thức

Ðề: Em Phải làm gì bây giờ

Mình nghĩ là bạn thử lại que 3 ngày liền đều cho kết quả 1 vạch và đi siêu âm cũng không có bé thì chắc chắn là không có thai đâu. Bạn phải đi khám sớm thôi vì mất kinh mấy tháng rồi, cũng cần phải biết nguyên nhân và xem có bệnh gì không để chữa sớm. Bạn đừng ngại đi khám, vì nếu k may có bệnh thật thì để lâu khó chữa hơn nhiều.

3. đĩa thể dục

đĩa thể dục Giảm Béo Nhanh 0932066389

Em cũng nghĩ chị nên đi khám sớm xem thế nào chị ah
    trc tiên tâm lý phải thoải mái thì mới dễ có con c ah
    chúc chị sớm có tin vui

4. sweethoney

sweethoney Thành viên tích cực

Theo tớ thì bạn vẫn chưa có thai đâu, sao vào viện không thử máu luôn hả bạn? Lên đây hỏi thế này cũng không ai trả lời chính xác được cho bạn đâu. Chúc bạn mọi điều tốt lành nhé

5. giangly

giangly Thành viên tích cực

Đúng rồi, chị nên thử máu thì sẽ biết chính xác hơn nhưng thử 3 ngày liền mà 1v thì cũng khó có e bé lắm, trc e thử ngày đầu tiên 2 vạch mờ nhưng cách 1 ngày lại thử 1 cái nó chỉ đậm dần lên thôi chứ ko biến mất đâu. Để biết chính xác chị cần thử máu hoặc chờ 1 tuần nữa thử mà vẫn 1v thì chắc chắn chị chưa có e bé rồi. Lúc đó hãy uống thuốc tinh thần thoải mái thì sẽ đc, cái này kinh nghiệm của e là phải thật tự nhiên nó đến tự nhiên lắm, chị càng mong càng ko đc dâu, trc e sẩy rồi mong mãi ko có sau để kệ ko nghĩ nữa thì lại có đấy ! Giờ sắp vỡ chum rồi !

6. chipaoe

chipaoe Thành viên kỳ cựu

Theo như bạn nói thì chắc là bạn ko có thai rồi.Bạn nên đi khám thêm ở 1 vài nơi nữa xem kết luận ntn để tìm phuơng pháp điều trị thích hợp.Bây giờ tiên tiến lắm nên mọi chuyện cũng dễ dàng hơn rồi.Ko cần lo lắng quá.
    Chúc bạn sớm có tin vui nhé.

7. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Đã đi khám PS họ nói không có thai và cho điều kinh thì bạn cứ theo BS đi.
    1 phần là bạn đã từng hút thai, lại do tâm lý nữa, nên kinh nguyệt sẽ ko đều đấy.
    Cố gắng ăn uống ngủ nghỉ điều độ, tâm lý thoải mái, sinh hoạt đều thì sẽ sớm có tin vui thôi.
    Bạn cứ để tự nhiên khoảng 6 tháng, nếu vẫn chưa có thai thì đi thăm khám bs, bs sẽ tư vấn, hướng dẫn việc soi trứng, kích trứng hay gì gì đó cho phù hợp.

8. Bonbon08092010

Bonbon08092010 Bắt đầu tích cực

Bạn cứ đi khám vài nơi xem sao

9. binyeu09

binyeu09 Bắt đầu nổi tiếng

c cũng nghĩ là e chưa có, e thử qua phòng khám bs Đào Hoa (bs sản C) ở 14b Hội Vũ khám xem trường hợp của e là ntn nhé. đợt c SA ở đây thấy có mấy mẹ đã từng bị sảy (or từng nạo hút) đến khám với tính ngày rụng trứng bs khám cẩn thận lắm
    đt pk nếu e quan tâm ;) 0903207227 - 0913096549
    theo kinh nghiệm của c thì đến ngày họ hẹn khám e cứ đến sớm (ngày thường 17h khám thì e đến tầm 16h45) m sẽ đc lấy số khám trc luôn k phải theo đúng thứ tự lúc đt đặt lịch đâu

10. hoacoi

hoacoi Thành viên tập sự

Vâng em cảm ơn cả nhà ạ. Em vẫn hi vọng là bởi vì đứa bạn em thai được 4 tuần tuổi mà thử 4 que thử dều 1 vạch, siêu âm đầu dò BV phụ sản và BV Giao thông đều kết luận không có em bé.Thế mà hai tuần sau S.a lại bác sỹ kết luận thai được 6 tuần tuổi. hic.Em hy vọng mình gióng nó. :( .Em cũng yêu cầu thử máu nhưng họ nói khong cần thiết, hix.
    Em đang theo dõi đến cuối tháng xem thế nào rồi uống thuốc điều trị ạ.

11. happykids252

happykids252 Bắt đầu nổi tiếng

nếu mẹ nó lo lắng quá thì nên thử máu, vì thử máu sẽ cho kết quả chính sác nhất

12. hungnhung

hungnhung Bắt đầu nổi tiếng

Thử máu chính xác mà sao lại bảo là ko cần thiết, bạn thử máu luôn để đỡ lo lắng,

13. hoacoi

hoacoi Thành viên tập sự

Hic vâng.Thôi em cố theo dõi tới cuối tháng xem sk thế nào rồi tính tiếp ạ.Cảm ơn các mẹ đã chia sẻ ạ .

14. dibido

dibido Thành viên tích cực

Mẹ nó đến phòng khám ở Thái Thinh thử khám xem. Ở đó mình đi khám 1 lần thì thấy khám cũng được đấy. Đi khám xong xuôi cho nhẹ nhàng mẹ nó ạ. chúc mẹ nó sớm biết được kết quả nhé.

15. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Mình nghĩ bạn không có thai đâu, vì niêm mạc tử cung mà mỏng như vậy thì không thể có thai được. Ngay cả thai sớm mà chưa kịp vào tử cung thì niêm mạc tử cung của người mẹ cũng rất dày toàn hơn 10 mm thôi. Nêm mình nghĩ bạn có thể yên tâm uống thuốc điều kinh để lần sau chiến đấu tiếp bạn ạ. Chúc bạn nhanh có tin vui!

16. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

vấn đề của chị bây giờ là phải tìm 1 chỗ khám tốt chứ cứ khám qua loa làm sao bắt đc bệnh

17. Care_With_Love

Care_With_Love Banned

Theo mình nếu đến cuối tháng mà kết quả của bạn vẫn chưa có thai bạn có thể đi khám ở khoa hiếm muộn để biết tình hình cụ thể, nhớ nói rõ những bệnh lý để được tư vấn kỹ hơn. Chúc bạn mau có bé.