Cần giúp: Ở Hà Nội, Cho Bé Học Tiếng Anh Ở Đâu???

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi lovebill, 22/5/2006.

1. chienle1610

chienle1610 Thành viên tập sự

Còn nhỏ quá đã bắt đi học vậy rồi, để tụi nhỏ có chút thoải mái đã

Đang tải...

2. haume

haume Thành viên rất tích cực

Bạn ơi, con nhà mình 1 bé lớp 1, 1 bé lớp 3, ở chỗ con bạn học có lớp dành cho tuổi này ko ? Thank bạn

meyeucon405 thích bài này.
  3. meyeucon405

meyeucon405 Thành viên chính thức

Có lớp bạn nhé! Lớp cho bé lớp 1 là Thầy dạy, bé lớp 3 là Cô dạy, hiện đang có 3 bé học vào thứ 3 và thứ 5. Học phí là 100k/b/1h. Thầy cô đều đến từ Vinschool bạn nhé!

4. Laratino

Laratino Thành viên đạt chuẩn

Mình mới biết được thông tin hay và bổ ích cho các mẹ nè. Ở trung tâm tiếng anh Học Viện Solomon ở Cầu Giấy, đang có chương trình tặng học bổng cho các con đấy. Tổng giá trị là 280 triệu. Ngoài ra còn thấy được test miễn phí 4 kỹ năng nghe nói đọc viết, học thử 2 buổi đấy. Vào web thì thấy khóa học có 30% giáo viên bản ngữ. Các mẹ tham khảo xem ạ. http://solomon.com.vn/
    Facebook: https://www.facebook.com/solomon.com.vn

5. Me Chuott

Me Chuott Thành viên tích cực

Địa điểm ở đâu bạn?

6. junie nguyen

junie nguyen Thành viên chính thức

Nhà e ở khu Mễ Trì gần Trung tâm hội nghị quốc gia mẹ nó nhé. Sau khóa học các con sẽ được đi dã ngoại thực tế bên ngoài cùng với giáo viên nước ngoài mẹ nó nhé :)

7. dung37

dung37 Thành viên mới

8. Me Chuott

Me Chuott Thành viên tích cực

Mình có vài lời chia sẻ với các mẹ sau một thời gian dài tìm kiếm lớp học tiếng Anh cho con.
    Bé nhà mình thuộc thành phần lười học, ham chơi vì vậy tìm lớp học phù hợp với bé đúng là quá đau đầu. Mình đã từng làm những việc sau:
    - Thuê gia sư: Vì bé hiếu động nên việc học 1 thầy, 1 trò không tạo được hứng thú cho bé nên bé thường học 1 cách miễn cưỡng.
    - Tìm trung tâm đầu tiên: Do không bàn bạc với bé trước nên đến hôm đi học bé đã nhất định không chịu đi vì lí do T7, Cn là ngày nghỉ của cu cậu, tại sao bố mẹ không hỏi ý kiến con,.. Thế là lại ở nhà
    - Trung tâm thuê gv nước ngoài về dạy tại nhà theo nhóm: Mới đầu mình cũng nghĩ như thế tiết kiệm chi phí, vì cũng đều là giáo viên nước ngoài, trong khi đến các trung tâm lớn thì phải bỏ ra 1 khoản tiền nhiều hơn. Nhưng đến trải nghiệm mới thấy tiền nào của nấy. Mình chưa nói đến chất lượng dạy vì bé nhà mình cũng chỉ mới học thử 1 buổi. Nhưng cơ sở vật chất cũng như môi trường thì tất nhiên là kém xa, với các bé lười học như bé nhà mình thì sẽ ko dụ được các bé ấy thích.
    Rồi tình cờ bạn ấy mang về cho mình 1 tờ quảng cáo của trung tâm Apax English và bảo mẹ đăng ký cho con học ở đây, thực sự thì mình chưa nghe bao giờ. Vì muốn tìm hiểu lí do tại sao mà con mình chủ động đề nghị mẹ cho đi học, lại còn chủ động xin sdt cũng như tờ quảng cáo mang về cho mẹ nên mình gọi điện cho cô bé ở trung tâm.
    Biết sắp khai trương cơ sở mới ở Lê Đại Hành, gần nhà nên 2 mẹ con dẫn nhau đi xem thử. Sau buổi trải nghiệm thì cả mẹ và con đều kết. Và kết quả thật không ngờ, từ mẹ phải động viên, treo thưởng để bé học tiếng Anh mà bây giờ mẹ lại dọa không ngoan ko đăng ký cho đi học nữa.
    Mình mừng quá, hết nỗi lo tìm trường lớp tiếng Anh cho con.

9. Mua_Ha_Buon

Mua_Ha_Buon Thành viên tập sự

có ILI học cũng ok các mẹ nhé. Vì là học với giáo viên nước ngoài có kinh nghiệm

10. Laratino

Laratino Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi, việc học tiếng anh cho bé khiến nhiều người đau đầu khi chọn trung tâm. Nhưng e biết ở Học Viện Anh Ngữ Solomon, tòa nhà CTM 139 Cầu Giấy, HN.
    Ở đấy dạy theo phương pháp CLIL, CLIL là chữ viết tắt của Content and Language Integrated learning (phương pháp học Ngôn ngữ tích hợp với kiến thức theo chủ điểm các môn học ở trường phù hợp với độ tuổi).

Học theo phương pháp CLIL các học viên được phát triển Ngoại ngữ vừa được một kiến thức nội dung các chủ đề: Nghệ thuật sáng tạo, toán học, địa lý, lịch sử, khoa học, môi trường.
    Học Tiếng Anh tích hợp với kiến thức và nội dung môn học ở trường giúp cho việc học ngôn ngữ hiệu quả hơn, với mục đích giúp giáo viên và người học tự tin hơn, hứng thú hơn trong dạy và học ngoại ngữ

Website: http://solomon.com.vn/
    Facebook: http://facebook.com/solomon.com.vn
    Hotline: 0982 800 865

11. Mr Chuột

Mr Chuột Thành viên sắp chính thức

Nói thật thì mẹ nó cứ cho con đi học các trung tâm tiếng anh có người nước ngoài dạy, có điều kiện cứ những trung tâm lớn như acet hay apolo mà học nhé, học chỗ khác không biết chất lượng đâu

12. giangnguyen412

giangnguyen412 Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi, bạn có thể cho mình thông tin liên lạc của thầy được không?

13. Mẹ Cốm 2009

Mẹ Cốm 2009 Thành viên tích cực

Mình ở Hà đông, mình tổ chức lớp học tiếng Anh bản ngữ tại nhà, giáo viên chuyên ngành dạy tiếng Anh người Mỹ, lớp học từ 8-12 cháu, học phí 120k/buổi ( 1h GVNN dạy, 25p GVVN giúp bé làm bài tập). Lớp học được sát sao chất lượng: con được gửi bài về nhà, nhận xét thường xuyên...Mình không phải thuê địa điểm nên học phí cực thấp mà con được tập trung vào chất lượng, đảm bảo không tiến bộ hoàn học phí. Mình liên tục tuyển sinh các lớp, vài lời thông tin cho các mẹ!!!

14. Kunkoncuame

Kunkoncuame Thành viên mới

Bạn ơi có cơ sở nào ở khu gần Nguyễn Quý Đức, Trung Văn, Lương thế vinh or Nguyễn Trãi ko bn? Ở la khê xa quá

15. Mẹ Cốm 2009

Mẹ Cốm 2009 Thành viên tích cực

Bạn đi đường Tố Hữu rất nhanh bạn à, mình muốn mở them ở khu vực Thanh xuân lắm song sẽ phát sinh chi phí thuê phòng học và các chi phí liên quan khác dẫn đến học phí các cháu lại tăng lên bạn à

16. Ocean Edu THNC

Ocean Edu THNC Thành viên tập sự

Hệ Thống Anh Ngữ Ocean Edu với 30 chi nhánh trên toàn quốc, hệ thống giáo viên 100% người nước ngoài, vừa mới khai trương cơ sở mới ở Trung Hoà Nhân Chính
    Địa chỉ: Ocean Edu - tầng 3 toà nhà UDIC, đường Hoàng Đạo Thuý, Trung Hoà, Cầu Giấy, HN
    Phone: 0462973999
    Để chào hè 2016, Ocean Edu gửi tặng đến quý khách hàng những ưu đãi vô cùng hấp dẫn:
    - Đối với tiếng Anh trẻ em: chỉ còn 49,000đ/tiết học (giáo viên Philippin) và 79,000đ/tiết học (giáo viên bản ngữ)
    - Đối với tiếng Anh giao tiếp dành cho người lớn: chỉ còn 59,000đ/tiết học (giáo viên Philippin) và 89,000đ/tiết học (giáo viên bản ngữ)
    - Đối với học viên đăng ký học theo nhóm (2-8 người): giảm 15% học phí. Chỉ còn 500,000đ/giờ/ 1 lớp (giáo viên Philippin), và 757,000đ/giờ / 1 lớp (giáo viên bản ngữ)
    - Đối với học viên đăng ký học 1 thầy 1 trò: giảm 15% học phí. Chỉ còn 420,000đ/giờ (giáo viên Philippin) và 590,000đ/giờ (giáo viên bản ngữ)
    CHƯƠNG TRÌNH ƯU ĐÃI ÁP DỤNG ĐẾN HẾT NGÀY 29/4/2016

17. cutyxinhxinh

cutyxinhxinh Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó quan tâm thì pm mình nhé, mình có lớp ở Khuất Duy Tiến ngay cạnh Nguyễn Quý Đức https://www.facebook.com/Hangkeo

18. starless

starless Thành viên chính thức

19. starless

starless Thành viên chính thức

Em vote cho cho Trung tâm tiếng anh Polcet, ở đó cơ sở vật chất tốt, các thầy cô thân thiện lắm ạ :D

20. minhquynhutc

minhquynhutc Thành viên tập sự

Mình mua giáo trình + bài giảng online của trường mầm non Vinschool cho con học tại nhà thấy khá hiệu quả, bé nhà mình rất thích.