Ở nhà chồng nuôi chẳng sướng gì !

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi dl_pt, 20/10/2010.

1. bimbi86

bimbi86 Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Ở nhà chồng nuôi chẳng sướng gì !

U nó sương ghê, thế thì chỉ việc toán tâm toàn ý lo chăm sóc con cho tốt thôi. con cái la niềm hy vọng của mình, mình cũng muốn được có thời gian nhất định chăm sóc, dạy dỗ con.

Đang tải...

2. tcamtrang

tcamtrang Thành viên rất tích cực

Huhu, chả bù cho mình phải lo chi tiêu từng đồng, chồng kiếm được ít tiền mà.

3. DinhNgocLinh

DinhNgocLinh Đủ quyền lập Họ

Cảm ơn các mẹ ạ!
    Cố lên các mẹ ạ, sông có khúc, người có lúc mà. Hy vọng vào một tương lai tốt đẹp ạ, bọn em mới đang ở cái giai đoạn đầu của cs gd thôi ạ

4. dl_pt

dl_pt Thành viên rất tích cực

Mẹ ở đâu zậy?em ở Phan thiết, mẹ có ở gần đậy ko?

5. metramy87

metramy87 Thành viên tập sự

chào chị, e đã đọc ts của các chị trên diễn đàn nhìu rùi nhưng k bít làm tnào để tgia cả.mãi mới đky đc .hic.E cũng có ck lớn tuổi nè, lớn hơn cả ck chị dl_pt nữa...ck e là người HQ nhưng sống ở VN lâu rùi nên chẳng khác gì người vn cả.hic. anh cũng tốt lắm, thỉnh thoang cũng có chiến tranh nhưng chẳng bao giờ giận nhau đc 1 ngày.e thì có nhìu ch mún cha sẻ lắm nhưng thui để lần sau sẽ ts dài hơn...mong muốn đc lquen với các mẹ!

6. metramy87

metramy87 Thành viên tập sự

e thì cũng đi làm nhưng ck bảo lương thấp vậy làm làm gì...hế là cũng ở nhà, nhưng lúc nào thích đi làm thì lại đi thui, e còn trông con nữa, bé gần 2tuổi rùi có nên cho đi trẻ ko các mẹ nhỉ?ở nhà thế này buồn chết mất...

7. daobong

daobong

Tớ ở nahf 1 năm chăm con, ko có tiền, mua gì cũng phải xin chôg, lúc ý thấy khổ thế, đi làm, có time ra ngoài học hỏi, giao lưu, ng nhanh nhẹn hơn, thông lanh hơn, muốn mua cho ai, mua cái gì cũn ko phải phụ thuộc vào chồng nữa. Mình phải làm chủ cuôicj đời mình trc đa, dựa dẫm vào ng khác ko phải là tốt đâu bạn ạ, nhiều khi đau lòng lắm!!!

8. dochipxinh

dochipxinh

Độc lập - Tự do - Hạnh phúc. Câu này với em là kim chỉ nam cho mọi hành động. Em vốn là đứa ko thích dựa dẫm, cái gì ko thể làm được mới nhờ cậy người khác và cũng muốn nhờ vả ai cả. Mình đi làm được giao lưu, học hỏi bên ngoài, con người nhanh nhẹn hơn.Em sợ nhất là lúc bình thường chồng vui vẻ ko sao, nhưng khi VC mâu thuẫn lại xỉa xói mình ko đi làm, ăn bám.Phải em máu nóng là em tung hê hết í ạ. Nên có chết em cũng ko ở nhà, đi làm có nhiều niềm vui nên em thích đi làm lắm

mit_mit_mit thích bài này.
  9. mit_mit_mit

mit_mit_mit Thành viên chính thức

Em cũng giống mẹ này đấy ạ> Em ghét nhất là phải xin tiền chồng.... Nên kiểu gì cũng phải kiếm ra tiền, đủ nuôi mình, nuôi con

dochipxinh thích bài này.
  10. BEYEUCUAME'S SHOP

BEYEUCUAME'S SHOP Contributor-016.333.69035

chị gái mình cũng ở nhà chồng nuôi. Anh chồng của chị cũng là người rộng rãi chu toàn cho vợ con nhưng cuộc sống cũng hay xích mích vì chị mình ở nhà nhiều đầu óc mụ mẫm lại hay đa nghi lắm. lại còn kém cập nhật các vấn đề xh nên hai vợ chồng khó nói chuyện lắm.Còn chưa kể nhà chồng hay săm soi nói là ăn bám này kia mệt mỏi lắm. mà các mẹ ở nhà nhiều hay bị trì trệ ngại xin việc làm ngại làm mọi thứ kiếm tiền.

11. Mẹ Thanh Nga

Mẹ Thanh Nga Banned

Em cũng đồng ý với các chị. Mình tự làm tự nuôi mình. Chồng đi làm là nuôi gia đình (con và gia đình chồng). Chứ chồng đi làm đưa tiền cho mình tiêu. Nhiều khi áp lực chồng lại nhiếc câu ăn bám thì ức bằng chết. Mình cứ tự chủ. Vả lại đi làm kiếm tiền giao tiếp xã hội, làm đẹp cho không bị tự kỷ. Không chồng lại đi so sánh thế này thế khác. Nhiều khi ở nhà là các mẹ cứ tiếc tiền mua sắm đầu tư làm đẹp, chỉ chăm chăm vào lo cho gia đình mà chồng không biết lại trách mình không biết làm đẹp. Còn làm đẹp tốn nhiều tiền thì lại xót. blah blah ... Em vote phiếu ủng hộ mình đi làm tự nuôi mình ạ

12. collagensol

collagensol Thành viên chính thức

Tớ cũng có thời gian ở nhà chăm con, chồng nuôi. Chồng thì vô tư chả nói gì, nhưng mà nhà chồng nhìn vào ko có thiện cảm

13. ngocbds86

ngocbds86 Thành viên rất tích cực

chào các mẹ!

mình nghĩ dù đi làm ít tiền thế nào thì cũng nên đi làm,ở nhà đầu óc mụ mẫm,mà hay tự ti suy nghĩ linh tinh,nhiều khi chồng cũng k có ý kiến gì đâu nhưnng cứ tụ suy diễn ra là mình là người ăn bám,mình cũng có thời gian ở nhà nuôi con rồi,công nhận mệt mỏi thật,mẹ nào con còn nhỏ thì cố ở nhà nuôi con 1 năm là yên tâm gửi trẻ rồi mà,nếu có người giúp việc thì 6 tháng cũng yên tâm đi làm, dù chồng có làm ra nhiều tiền bao nhiêu đi chăng nữa cũng k nên ở nhà.

14. k_droma

k_droma Bắt đầu tích cực

Mình lấy chồng xong, đầu tiên mới về Bố Mẹ chồng bắt ở nhà để chờ xin việc vào công ty nhà nước cho. Mình nghe lời ngoan ngoãn ở nhà, nhưng 3 tháng trời chưa xin được việc, mình làm quần quật như Ôshin từ 5h sáng đến 10h tối đủ tất cả mọi việc trong nhà từ đi chợ,cơm nước, giặt giũ, lau dọn cho cả nhà mà mọi người đều khó chịu không vui. Đến tháng thứ 4 mình xin tự đi kiếm việc, 2 ngày sau test trúng tuyển vào công ty tư nhân và làm đến giờ. Mọi người thoải mái hơn hẳn. Ở nhà mình cũng chỉ còn phải đi chợ và nấu nướng cho cả nhà, quần áo cũng chỉ phải giặt cho 2 vợ chồng thôi vì làm gì còn thời gian. Lương đi làm cuối tháng đưa cho Bố Mẹ 3tr tiền điện nước. Còn lại mình tự lo cả. Cuộc sống tinh thần của mình cải thiện đáng kể nhờ ko ở nhà. Mình nghĩ bạn cũng cố gắng thoát ra được cuộc sống đó càng sớm các tốt, dù cho chồng có điều kiện đến đâu, nhưng độc lập luôn là hạnh phúc.

15. rose18908

rose18908 Bắt đầu tích cực

Chồng nuôi làm sao được, nghe đã thấy vô lý.

Bố mẹ đẻ mình ra mà cũng chỉ nuôi mình đến 18-23t rồi tự đi kiễm việc mà nuôi bản thân, khó khăn gì mới giúp con .......chồng là ai phải tự nhiên phải đi nuôi mình? Cái gì cũng có lý do của nó, dựa dẫm vào bố mẹ chả ai nói động đến thân chứ dựa vào chồng thì đương nhiên nhà chồng không thiện cảm là đúng rồi. Vợ chồng dù thế nào cũng là hai người dưng đến với nhau, ai cũng phải có trạch nhiệm chứ không ai phải nuôi ai cả, thậm chí tàn tật người ta còn cố kiếm việc mình khoẻ mạnh , có trí tuệ sao mà chồng phải nuôi. Con cai thì ai cũng phải đẻ, phải nuôi , không thể dựa vào việc chăm con thì chồng phải kiếm tiền thay mình được, việc kiếm tiền khó hơn thế nhiều.

Tốt nhất các mẹ nên đi làm, 3tr/th cũng được, đủ nuôi miệng mình mà lại có chỗ diện váy diện áo cho đẹp mặt chồng con, mở mang trí óc. Ơ nhà làm chi cho mông muộn đầu óc ra, việc nhà còn mệt hơn việc cơ quan .

TrưaNayĂnGì.net thích bài này.
  16. TrưaNayĂnGì.net

TrưaNayĂnGì.net Thành viên sắp chính thức

Vote cho cả nhà
    Theo mình, thu nhập không phải là tất cả, ngoài thu nhập, tiền tiêu ra thì còn đủ thứ, môi trường làm việc, giao tiếp.... nữa chứ
    Nên vợ mình, mình góp ý: Không quan trọng là đi làm kiếm đc bao nhiêu, nhưng đi làm để cho đầu óc thảnh thơi, chứ cứ ở nhà mẹ với con thì mụ mẫm hết cả đầu, mệt lắm

17. ant87

ant87 Bắt đầu nổi tiếng

Đọc topic thấy các mẹ đc chồng nuôi chẳng sung sướng gì đã đành. Như e bây h còn đang phải nuôi chồng đây này. Chồng phá quá, bây h thất nghiệp, 1 đồng tiết kiệm chả có. Mà lương e có nhiều nhặn gì cho cam. Mệt muốn chết!!! Vậy mà cứ phải tươi tỉnh mà sống. Đợi đến ngày cơ hội tới, cuộc sống khấm khá hơn.

18. Mẹ Nhâm Thìn

Mẹ Nhâm Thìn Mẹ mũm mĩm, Bố hom hem

Em ở nhà chờ sinh thôi mà cũng cuồng hết cả chân tay đây mẹ cháu này. Chồng em thì k thích em ở nhà, cứ bảo là tìm việc buôn bán online, để giao tiếp mở mang đầu óc, nhưng em yếu nên ko làm được. Chồng bảo là sinh xong cứ đi làm, lương thấp cũng được, miễn là đi làm thui

19. dochipxinh

dochipxinh

Sông có khúc, người có lúc. Vợ chồng khó khăn thì động viên nhau vượt qua, tranh thủ kiếm hộ trên mạng chỗ nào phù hợp với ông ý về gợi ý. Mà các ông này ở nhà nhưng rất hay tự ái, mình đi làm về đã mệt nhiều lúc cũng chẳng dám than đâu, sợ lại động chạm. Hồi mới cứoi ox mình cũng thất nghiệp 3 th liền, lo lắm, lúc đó còn bầu bí nữa nhưng rồi cũng qua hết thôi. Cố lên bạn!

ant87 thích bài này.
  20. giadinhsukem

giadinhsukem kidsmot.com

Đi làm cho con người năng động chị ạ. Chồng mình kiếm ra xiền thì mình khong phải áp lực lo lắng nhìu, đi làm lấy niềm vui và giao tiếp bên ngoài cho năng động. Đi tiếp khách với chồng cho nó đỡ lạc hậu chị ơi.