Ông xã - tiêu bao nhiêu 1 tuần?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi kimtyconyeu, 16/10/2009.

1. Nhabibo

Nhabibo Thành viên kỳ cựu

OX mấy mẹ này toàn làm ngân hàng mà còn kêu nữa là mình, số phận hẩm hiu :(

Đang tải...

2. bibichi

bibichi Bắt đầu nổi tiếng

Lão chồng chị còn mắc bệnh "tiêu tiền không phải nghĩ "mới chết chứ, huhu.](*,)](*,)](*,)

3. hxtruong

hxtruong Thành viên tập sự

tiêu nhiều hay ít phụ thuộc vào thu nhập của mình mà ra có nhiều thì tiêu nhiều có ít thì tiêu ít

4. Trần Thanh Tú

Trần Thanh Tú Banned

Nhà mình bg đang trong tình trạng tài chính khó thay đổi quá, mong các mẹ tư vấn giùm. Vì ngay từ trước khi lấy chồng mình đã có chủ trương là không quản lý tiền của chồng, vì 2 lý do: một là mình ko muốn cảnh chồng ra đường dở mếu dở cười vì vợ móc hết tiền trong ví lúc nào ko biết, hai là mình cũng kiếm được nên ko muốn phụ thuộc vào chồng. Nên đã thành thói quen từ lúc lấy vợ, hầu như chưa bao giờ chồng mình đưa tiền cho vợ. Nhưng bù lại chồng mình cũng tự giác chi tiêu cho gia đình như mua sắm này nọ hay đi ăn ngoài, shopping ko bg mình phải trả tiền ( nhưng những khoản này thì ko cố định). Tóm lại mình ko biết chồng kiếm được bao nhiêu. Còn lại tất cả chi tiêu sinh hoạt, nội ngoại, học hành, sữa bỉm mình chi hết. Bg đã có hai đứa, chi tiêu mỗi tháng không dưới 15 tr, nhiều lúc mình cũng ấm ức vì không được chia sẻ, muốn tạo ra sự thay đổi, đòi chồng nộp tiền thì chồng bảo chỉ đưa 3 tr, vì lương chỉ có 7tr, còn lại vợ chi hết ko chi gì thêm. Mình tức lắm vì nếu đưa 3tr trên tổng số 15tr thì thà ko đưa còn hơn, rồi cái gì mình cũng phải thanh toán thì ko thích. Thế là đâu lại vào đó...:confused:

5. dautramhue

dautramhue Thành viên rất tích cực

Không biết bác này nói đùa hay nói thật không biết.
    Nếu thật thì anh xã gầy lắm đây cố gắng ít đi xe máy để dành tiền uốn nước :D

6. lion queen

lion queen I'm fine without you

Cậu này ghê gớm quá đấy! Mình chỉ lăn tăn khoản di động có 100k/tháng, tiết kiệm thiệt!

7. kimchung76

kimchung76 Thành viên mới

Trùi ui năm bao nhiu rùi mà còn kiếm dc một anh giai ngoan ngoãn tiết kiệm thế này, chị em mình còn không làm dc như thế .
    Hik, vớ phải xã mình thì chắc 1 tuần là hết chỗ này rùi

8. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

Chồng em thì chả cố định đâu ợ. Cứ cách 2 ngày em lại kiểm tra ví một lần, thấy hết tiền thì em nhét vào cho 200K để tiêu vặt (mà thấy có nhiều xiền thì em rút lõi ít nhất là 500K) :cool:. Còn các khỏan khác ông ý tự lo.

9. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Anh xã nhà mình luôn ăn sáng tại nhà do vợ nấu,còn tiền khác tiêu vặt thì như sau:
    1.Tiền xăng xe 500k/tháng
    2.Tiền điện thoại di động 100k/tháng
    3.Tiền phòng thân(lúc nào cũng có trong ví vì khoản này là cố định) 200k/tháng
    4.Tiền uống nước 100k/tháng
    Và đưa cả 1 lần cho mỗi tháng,chồng ráng mà chi tiêu thôi!

Ơ các mẹ thắc mắc Chồng em sao tiêu ít ạ!
    Dạ thưa là anh ăn sáng tại gia,ăn trưa tại gia(Đi làm về buổi trưa về nhà ăn)
    Còn tiền di động thì tiết kiệm vì dùng thẻ cứ 100k 1 lần nạp.nạp phát hết thì thôi khỏi gọi,chỉ nghe,có gì quan trọng dùng cố định nhà gọi lại,không thì lên mạng MESS cho di động>>Cái yahoo của nhà em có chức năng nhắn tin cho di động,tiền lên mạng lại bèo,nhà em dùng mạng trọn gói 230k của Viettel
    Còn gì các bác cứ hỏi!
    Các bác rảnh ghé qua topic nhà em chuyên ăn rau nè:
    http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=83138&highlight=halethuy
    Tất cả các lý do đều khiến nhà em tiết kiệm được xiền để dành cho Đầu tư cho tương lai

10. mekhanh8806

mekhanh8806 Thành viên tích cực

Mình nghĩ rằng, hai vợ chồng mà kiếm khoảng dưới 20tr/tháng thì cũng nên cả hai đều phải tiết kiệm, thế mới mong để được khoản để lo cho tương lai. Nhất là đối với những nhà phải tự thân. Như nhà mình xã đưa thẻ đều đặn hàng tháng, vì mình làm ở ngân hàng tiện rút thẻ. Mình quản lý tiền nong hết, tiết kiệm hay đầu tư này nọ. Mình thì cứ để một khoản ở nhà để chi tiêu, xã tiêu bao nhiêu tùy thích, hết thì lại cho thêm vào. Được cái xã nhà mình cũng tiết kiệm, mình thấy toàn tiêu cái đáng tiêu nên vợ chồng chả bao giờ mâu thuẫn về chi tiêu. Mình thấy nếu có tinh thần tiết kiệm thì có thể để dư ra được hơn khối vợ chồng khác, mặc dù lương họ cao hơn.

Sửa lần cuối: 20/11/2009
  11. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

ơ nhà này giỏi nhỉ, nhất là khoản rút lõi ví của chồng, mình thấy ông xã mình cũng ko chi tiêu gì nhiều nhưng nhiều lúc hay bốc đồng bao bè bạn or chi cho người thân trong gia đình !

12. YeuBaby

YeuBaby Bắt đầu nổi tiếng

Chồng em 1,5M một tháng - chấm hết! Thế mà thỉnh thoảng cũng mua cho vợ những món quà bất ngờ lắm... Chưa bao giờ thấy ông xã kêu ca thiếu tiền tiêu vặt nên em cũng yên tâm. Mà em biết chắc chắn chồng em không có quỹ đen đâu ạ.

13. mebongxinh

mebongxinh Banned

Xem ra các xã nhà các mẹ trên topic toàn nhg xã ngoan nhỉ,vợ chồng em thì vất vả lắm, ko đc như gia đình các mẹ, cả 2 vợ chồng tổng thu nhập chưa đc 10 triệu nên cả 2 cg tiết kiệm lắm, chả dám mua sắm gì nhiều, hic nghĩ lại buồn

14. diemtien

diemtien Thành viên chính thức

em thi giu tien nhung 1 ngay anh ay xài đến cả trăm nghìn và có khi còn hơn thế nữa cứ vài bữa đưa mấy trăm như thế.Lúc mới cưới nhau thì trong bop lúc nào cũng chỉ có 2 30 nghìn thui giờ thì huhu tiêu tiền như cái máy ấy hix

15. mẹ Thảo An

mẹ Thảo An Gia đình chim cánh cụt.

bao giờ chồng em ngoan dược như các mẹ huhu ,vô tổ chức vô kỉ luật lắm .

16. me bive

me bive mẹ của bé Bive

Topic này hay quá, phải học hỏi các mẹ mới đc, em chẳng giữ đc tiền của chồng, híc .

17. love4ever

love4ever Thành viên rất tích cực

Mẹ này giống mình quá! Nhưng mình cũng thấy cần phải xiết chặt hơn mẹ nó ạ. Nhỡ đâu do hoàn cảnh xô đẩy mà...:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
    Tìm lý do để yêu cầu chồng làm thẻ phụ đi mẹ nó ạ. Ít nhiều gì thì cũng quản lý được một chút. Tớ cũng đang cố đây :)

Sửa lần cuối: 27/11/2009
  18. mexanh

mexanh Thành viên sắp chính thức

Giời ạ. đến 20tr/tháng mà còn tiết kiệm thì nhà em lúc nào mới được xài sang :confused:
    vc em chỉ được 8tr/tháng thôi. cơ mà chi tiêu tổng cộng hết 4tr, còn 4tr để dành. Biết là ít ỏi nhưng cứ AQ mình còn tiết kiệm được cơ, chứ hồi chưa có chồng em ứ để được đồng nào. Lương em chưa đến 3tr mà phỏng. :mrgreen:

19. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

vâng, em cũng nhiều lần nói xa nói gần rồi ạ,
    nhất là từ ngày xã vào Nam làm, híc...không biết đâu mà lần!!!

20. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Nói đến chi tiêu của chồng lại thêm buồn, hix, tháng nào cũng như tháng nào, chẳng bỏ ra được đồng nào cả.