Osin nhà bác mình có đáng bị tử hình không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi me hien, 3/7/2009.

Tags:
  1. MeLanXinhXan

MeLanXinhXan 3T & 2L - Hội Mậu Ngọ

Nó ko bị tử hình đâu ạ , chỉ bị có 18 năm thôi , anh con rể bác ý bảo mặt nó cứ trơ ra , đúng là đồ súc vật .

Đang tải...

2. civil_huyen

civil_huyen Chế tác trang sức VÀNG-BẠC-NGỌC

Tớ cảm thấy tấm lòng mẹ Thiên Ý rất nhân hậu và vị tha, tớ nghĩ rằng nên tử hình để làm gương cho những kẻ khác; bởi vì con bé này ở với một gia đình tốt như thế mà còn sinh lòng ác, vậy lại được rèn rũa trong nơi ác; thì sau 18năm ra tù như con bé này tớ e rằng nó thành kẻ bạo hành tàn độc mất.
    Nhà tớ đã thay 4đời người giúp việc; cay đắng nhận ra sau khi bị mất đồ; bị lừa mới vỡ vạc ra kinh nghiệm. Giờ tớ chuyển qua bài thuê theo giờ; cứ 12-15k-20k/1giờ; người ta làm mình cũng làm nên tránh được chuyện câu giờ; con thì tớ gửi nhà trẻ (thương con lắm nhưng ko có cách nào khác).
    Bạn ơi, cầu mong linh hồn bác của bạn sớm được siêu thoát.
    Bạn tớ cũng đau khổ lắm vì người giúp việc, hai vợ chồng có thằng con trai, mọi việc nhờ người bác trông con cho; người bác lại ko có chồng con gì cả nên toàn tâm toàn ý trông cháu; thằng bé quấn bác còn hơn quấn mẹ nó; khi thằng bé được 5tuổi người bác bế luôn thằng bé đi; hai vợ chồng đi làm về thấy nhà cửa vắng tanh, về quê tìm cũng ko thấy con đâu nữa.

MeThienY thích bài này.
  3. babyhoney

babyhoney Đủ quyền lập Họ

Hôm nay em mới vào toppic này.Em không được đọc bài báo và cũng không được nhìn mặt cái con bé ấy nhưng em thấy 18 năm tù cũng là cực hình với 1 đời người rùi chị ạ.Mai là 15 khi thắp hương em sẽ cầu cho bác ý được siêu thoát.Một lầ nữa em xin chia buồn cùng gia đình chị.

4. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

em xin chia buồn với chị và gia đình,cầu mong bác chị được siêu thoát

5. meokity207

meokity207 Thành viên mới

đọc xong thấy ghê sợ ......... quá tàn nhẫn ? Do đâu mà 1 đứa trẻ chưa đến tuổi vị thành niên cóp thể độc ác đc đến như vậy?

6. traidoncoi

traidoncoi Thành viên chính thức

Thấy gần đây những vụ án dưới 18t gây ra nhiều lắm. Cần thay đổi luật cho phù hợp với lớn nhanh trước tuổi. Từ 18t tử hình thì rút xuống còn 16t vì bây giờ trẻ hiểu nhanh lắm và lớn nhanh lắm! Chia buồn cùng Chị!

7. cutebin

cutebin Thành viên chính thức

Mình đọc bài báo mà vẫn còn thấy lo sợ mấy hôm nay không dám thuê NGV nữa. Con bé này nó không có một chút tình người, mình tin rằng cho dù nó không bị tử hình thì cuộc sống của nó sau này cũng sẽ không ra gì đâu, cũng chỉ loanh quanh vòng tù tội thôi.

8. Xin thành thật chia buồn với chị và gia đình.
    Sáng hôm 2/7 em lên mạng thấy các báo đăng tin vụ việc, đọc mà gai hết cả người vì sự liều lĩnh và lạnh lùng của một con bé mới 17 tuổi. Chỉ có thể thốt lên là QUÁ ĐỘC ÁC, nó ko chỉ đáng bị pháp luật trừng trị thật nặng mà còn cả tòa án lương tâm sẽ cắn rứt linh hồn nó.
    Tối về kể chuyện cho ông xã nghe, xã bảo biết rồi vì hóa ra giám đốc cơ quan xã nhà em cũng là cháu gọi bác của chị bằng bác.

9. trieugialac

trieugialac Mẹ Yêu Duy Anh

Hic hic ! hình như vụ này lên báo phải không các chị . Em cũng đọc , thấy máu lênh láng ra sàn nhà . Choáng quá :(

10. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Ôi, em đọc bài này xong mà đầu quay quay luôn.....Sao bây giờ nhiều chuyện kinh khủng thế! Lấy oán trả ơn. Mong chị và gia đình mau chóng vượt qua. Cầu mong bác gái sớm siêu thoát và được thanh thản.

11. jojo

jojo Thành viên mới

Chia buồn cùng gia đình bạn, đọc xong thấy thời buổi bây giờ nhiễu nhương quá, một đứa trẻ mà làm chuyện tày đình. cầu chúc cho gia đình bạn sớm vượt qua nỗi đau.

12. bobyyeuthuong

bobyyeuthuong Mua đệm Everest tặng ga

Chia buồn với chị và gia đình ạ. Sao con người lại có thể hành động dã man như thế cơ chư? Ko còn tính người nữa rồi.

13. Me DiemNgoc

Me DiemNgoc Thành viên nổi tiếng

Chia buồn cùng gia đình bạn . Lòng người khó lường quá , được 1 lại muốn 2 .

14. Sapa

Sapa Thành viên chính thức

Xin có lời chia buồn tới gia đình bạn.
    Mong gia đình sớm vượt qua nỗi đau này.

15. hoalua

hoalua Thành viên sắp chính thức

Ðề: Osin nhà bác mình có đáng bị tử hình không?

Chia buồn với bạn và gia đình. Mình có đọc bài báo đấy và thấy sock. Đúng là không thể ngờ được một đứa bé 17 tuổi có thể cầm dao giết người