Over

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi toilapikachu, 10/9/2017.

1. 2congai

2congai Thành viên đạt chuẩn

Ôi bạn ơi, loại nhà ck đó mình thấy nhiều rồi, và sẽ k thể thay đổi được chúng nó đâu. Nên 1 là chấp nhận, 1 là giải tán. Càng chịu chún nó càng lấn tới bạn ạ

2. 2congai

Mình may mắn chưa ở hoàn cảnh bạn, nên giờ chả biết khuyên gì. Chỉ biết là nếu tiếp tục để con sống cùng và chứng kiến cảnh đó thì sau này nó cũng bị nhiễm thói xấu đó. Nhà cạnh mình lúc đầu thì chồng đánh vợ, sau thì con đánh mẹ vì nó học bố nó

3. toilapikachu

toilapikachu Bắt đầu nổi tiếng

:( như thế thì tệ quá

4. 2congai

Thật đó bạn, chuyện như vậy nhiều lắm. Bà hàng xóm nhà mình bị con đánh đến thâm tím mặt mày, mấy hôm không dám ra đường vì xấu hổ. Lúc đầu mình tưởng chồng đánh, hóa ra là con. May nhà đấy còn có đứa con gái kéo lại, nó suốt ngày xui mẹ bỏ bố, để bố nó sống với thằng anh, rồi nó với mẹ nó ra sống riêng nhưng bà ý không chịu. Cam chịu là khổ thế đấy

5. Vườn Xanh 24h

Vườn Xanh 24h Thành viên tích cực

Haiz. Mâu thuẫn gì đến mức mn bị ck đánh vậy. Sau đó ck mn có xin lỗi không hay vẫn nhận mình đúng

6. Vườn Xanh 24h

Ck nó đánh cũng k đc cãi lại á. Xin lỗi mn mình mún chửi thề người nói câu đấy :mad::mad:

7. 2congai

Có mâu thuẫn gì đi chăng nữa mà đánh vợ thì cũng là dân khốn nạn. Cả kể nó xin lỗi thì cũng k chấp nhận. XIn lỗi xong tha lỗi, lần sau nó lại đánh, mất gì câu xin lỗi đâu

8. Vườn Xanh 24h

Đánh vk hay đánh người khác đều là sai nhưng xem hành động lặp đi lặp lại nhiều lần hay không và đánh trong hoàn cảnh nào. Sau khi đánh thì thái độ ra sao. Có lặp lại hành động đó không. Phải có duyên có nợ mới lên vk nên ck đâu phải nói bỏ là bỏ dc. Bỏ thì dễ. Giữ mới khó :):)

9. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Đúng rồi mẹ nó ạ. Nên dù thế nào hãy thương bản thân mình trước rồi đến những người thân của mình. Còn với những ng ko thương và quan tâm đến mình thì bỏ qua đi. Chúc mẹ nó sớm tìm lại niềm vui nhé.

10. giadinhhanhphuc_hungloan

giadinhhanhphuc_hungloan Bắt đầu tích cực

Chịu thì ko chịu. Tất nhiên ck đánh vk đó cũng là sai vì ngoài bme ra ko ai có quyền đánh m cả, nhưng trong lúc tức giận có thể ck c ko nhịn được nên mới đánh vk. Em cũng đã từng bị ck đánh nhưng khách quan mà nói bản thân e thấy lỗi là do m, e cũng ấm ức cũng căm cũng hận lắm chứ, cũng từng suy nghĩ bỏ ck cũng nc với bme e về vấn đề đó (nhà e còn nhiều vđề chứ ko riêng j chuyện ck đánh vk) và bme e nói nếu con hỗn ck có đánh cũng ko ai binh được. Nếu nguyên nhân là do m sai thì e nghĩ là c nên bỏ qua và nc thẳng thắn với ck lsau có j vc nc chứ ko nên đánh vk như thế. Còn nếu ck c là ng ko biết điều, vô lý đánh vk và thường xuyên nt thì c nên ly hôn. Còn bme ck thì m ko ở cùng thì phớt đi c ạ, họ lúc nào con m chẳng đúng, quan trọng ck c nghĩ ntn. Thế nên e mới nghĩ c nên nc với bme c xem ông bà góp ý ntn. Ở đây c ko nói nguyên nhân tại sao mà vck c lại cãi nhau dẫn đến ck đánh c nên cũng ko rõ sự việc ntn có thể chuyện gia đình ko tiện nói. Bme đẻ c là ng từng trải thương m sẽ giúp c nhìn ra vấn đề nhất. Vck ngoài cái tình còn cái nghĩa, và rồi còn vì hạnh phúc con cái nữa. Nuôi con 1m có thể kinh tế c ko thành vấn đề nhưng còn tình cảm của ng bố c ko tn cho con được, chưa nói nếu đứa ở với bố, ck c rước con dì ghẻ về con m lại khổ, đứa ở với c c có thể chăm nom đến hết đời hay lập gia đình mới, lại nuôi con ck còn con m ko lo được. Nếu a ấy là 1 ng bố tốt và là 1 ng ck ko quá tệ e nghĩ c nên bảo qua cho ck.

yeuthuong76 thích bài này.
  11. ThươngQuỳnh09

ThươngQuỳnh09 Thành viên tập sự

12. ThươngQuỳnh09

ThươngQuỳnh09 Thành viên tập sự

Mình sai thì có thể cắn răng bo qua nhưng cứ để chồng đánh mãi thành quen tay, không sống đc với nhau thì ly hôn MN ạ

13. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

Ủng hộ ý của Bạn , phải nghe từ 2 phía , chắc có điều chi khó nói ra . Bạn ấy làm bên luật nên ở thế làm người khác sợ hơn .
    Mình cũng thích cách của bố mẹ bạn , không a dua bênh con mà cho con thấy được điều đúng - sai
    Chúc gia đình bạn Hạnh Phúc

giadinhhanhphuc_hungloan thích bài này.
  14. ngo phi yen

ngo phi yen Thành viên tích cực

đánh e e cho nhà nó tan tành luôn rồi giải tán

15. Mylynh

Mylynh Thành viên mới

Căng nhỉ ... mình thì luôn bài trừ thói vũ phu đánh vợ ...