Phản hồi về nick PinPinMoom

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi vit1234567, 16/1/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. PinPinMoom

PinPinMoom Banned. Cẩn thận! Người này không trung thực.

Ðề: Phản hồi về nick Hưng KHôi

Chào các mẹ , các mẹ bị Nhung lừa vui lòng cho mình biết sớm để mình tập hợp cho chồng mình gọi về quê cho ba mẹ nó ạ. Hiện giờ có 2 mẹ rồi nhưng em nhìn sơ sơ trên đây chắc phải 4 mẹ lận :(

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. pepper

pepper Thành viên rất tích cực

Mình cũng mua ghế rung hết. 540k+11k chuyen khoan. Hix, mình cũng đã search nick bạn Hưng Khôi thấy cả ảnh với con nên mình tin tưởng... Và xem bài đã gửi kĩ rùi. Huhu, các mẹ tìm thấy thì thông báo mình với. Cảm ơn các mẹ.

PinPinMoom thích bài này.
  3. vit1234567

vit1234567 Thành viên nổi tiếng

Chiều qua em về sớm nên k biết có nhiều mẹ cũng trong hoàn cảnh giống em đến thế.
    Thật tình lúc đầu em vẫn chỉ hi vọng là do bên cpn. Rồi lúc đưa lên topic cũng mong là do có việc gì đó đột xuất mà mẹ ý chuyển hàng chậm.
    Em có tìm các bài mà nick ấy pót , có lấy được sdt mà đúng là của chủ nhân nick Hưng KHôi.
    CHị ý cũng ngạc nhiên. Lúc ý thì em biết đúng là mình bị lừa rồi.
    Qua topic này em cũng muốn xin lỗi chị Phương nếu có làm chị phiền lòng.
    Sau đấy cảm thấy buồn quá, em mua bán trên này nhiều nhưng chưa bao giờ phải bận tâm đến việc ý, k bao giờ nghĩ là mình lại bị như thế này.Cảm thấy buồn nhưng k muốn tâm sự với chồng sợ chồng lại có cái nhìn xấu về diễn đàn.
    Em có chuyển 350k + 11k tiền liên ngân hàng cho em kia, em ý còn xác nhận bằng mess rất rõ ràng. Tin tưởng.
    Số tiền k phải nhỏ nhưng cũng k phải là quá lớn. Nhưng đúng là cảm thấy hụt hẫng

4. tieudongphong

tieudongphong Thành viên tích cực

Re: Phản hồi về nick Hưng KHôi

Vậy em cũng bị lừa rồi , em nộp tiền vào tài khoản Phạm Quang Minh đó số tiền 520k, như vậy ko có cách nào để lấy lại tiền hả Mod ?
    :(

5. baby_bobby

baby_bobby Bắt đầu nổi tiếng

Tết nhất đến nơi rồi mà nhiều mẹ bị lừa quá. Hic. Mình bị lừa hết 321k (300k tiền hàng + 21k phí chuyển), dù không phải số tiền lớn, nhưng cũng k dám nói với chồng và chỉ dám nghĩ đó là bài học cho mình cẩn thận hơn để tâm lý đỡ nặng nề thôi.
    Mình cũng vừa chuyển cho mẹ PinPinMoon Giấy chuyển tiền của NH lúc mình nộp tiền mua xe tập đi PlayKool. Hy vọng giấy đó giúp mẹ nó thêm bằng chứng trước em lừa đảo kia.
    Cảm ơn mẹ PinPinMoon nhiều nhé.

6. tieudongphong

Em có nhắn vào số đt này để hỏi mua : 0908982269 và ko thấy được trả lời, nhưng khi em gọi thẳng đến thì có giọng nữ trả lời em và nói rằng chưa kịp check tin nhắn, nhưng có cho em biết thông tin chi tiết ghế và thỏa thuận giá ghế với em, khi em chốt mua và nhắn mẹ đấy cho em số tk, thì được trả lời cho chi tiết số tk bằng số này: 01285387235 và từ đó giao dịch bằng số này.

Sau đó em ra Sacombank nộp tiền vào số tk Phạm Quang Minh - 060018707422 - Sacombank Trung Chánh số tiền 520.000 (mất thêm 21k tiền phí). Sau đó thì còn được nick Hưng_Khôi trả lời trên lcm rằng do cuối năm chuyển phát chậm nên cố đợi trong tuần sẽ nhận được hàng, em cũng chủ quan ko tìm hiểu lại hôm nay mới đọc được topic này.

Đúng là sau này ko thể chủ quan mua hàng qua mạng với những nick ko quen nữa :(

7. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Toàn bộ các thông tin về tài khoản, số điện thoại liên lạc đều là của bạn. Bởi vậy, trong trường hợp này, bạn cần đứng ra chịu trách nhiệm trả lại toàn bộ số tiền mà thành viên lamchame.com đã chuyển tiền vào số tài khoản của bạn (cho dù số tài khoản đó theo bạn lý giải là đã bị người khác lấy mất).

Bởi vậy, trước ngày 31/1/2012, bạn cần hoàn lại toàn bộ số tiền trên.

Còn việc bạn đòi của em bạn được hay không thì bạn tự giải quyết việc gia đình.

Các bạn đã chuyển tiền vui lòng viết lại ngắn gọn thông tin tại topic này theo mẫu (sau bài viết này), vui lòng không comment gì thêm, để BQT tiện theo dõi tình hình đã chuyển khoản và số thành viên đã chuyển tiền.

Nickname:
    Số tiền đã chuyển:

Cảm ơn các bạn.

Sửa lần cuối: 17/1/2012
  8. tieudongphong

Em đã nộp tiền vào tk Nguyễn Quang Minh - stk: 060018707422 - SACOMBANK TRUNG CHÁNH - số tiền: 520.000

9. PinPinMoom

Tại sao tôi phải là người chịu. Mod xử vậy có công bằng không ? Tôi k giao dịch thì sao tôi biết ai bị lừa ai k? Ai cứ đưa nick và số tiền thì bắt tui ck hết sao. tại sao tui phải trả trong khi tui chẳng lừa ai 1 đồng nào ? Tui cũng thức khuya dậy sớm cực lực cả ngày mới kiếm ra tiền chứ đâu phải chỉ ngồi rung đùi mà có đâu.Biết vậy tôi cũng k thèm lên tiếng làm gì, làm ơn mắc oán. và từ giờ tui cũng k xen vào việc này nữa tôi sẽ đưa đc ở quê và sdt tự các bạn liên lạc đi. Ai muốn lấy sdt ở quê và đc thì pm cho tui và đưa ra bằng chứng cụ thể như mẹ tieudongphong đã send hình chụp tờ giấy ck cho tôi

10. Mod MSTD

Bạn là người chịu trách nhiệm bởi vì:

- Bạn sử dụng nick tài khoản và số điện thoại mang tên bạn thì bạn cần chịu trách nhiệm với chính những giao dịch về tài khoản và số điện thoại của bạn. Nếu xảy ra trường hợp mất mát, bạn cần có nghĩa vụ báo với các bên liên quan để tài khoản và số điện thoại không thể sử dụng được. Nếu bạn không khóa, điều đó có nghĩa là bạn vô trách nhiệm và để cho người xấu lợi dụng.

- Bạn không lên tiếng thì trước sau gì với thông tin tài khoản và số điện thoại mang tên bạn, mọi người cũng sẽ tìm ra nick của bạn. Nên việc bạn lên tiếng là để bảo toàn danh dự cho chính bạn.

Có thể, trong trường hợp này, bạn là nạn nhân, nhưng về mặt pháp luật, bạn vẫn là người chịu trách nhiệm hoàn trả cho các giao dịch trên. Sau đó, bạn làm việc với em bạn để nhận lại số tiền bạn đã ứng trả.

Mọi biện luận của bạn sẽ được xóa bỏ.

Các thành viên không liên quan vui lòng không bình luận tại topic này. Cảm ơn các bạn.

11. baby_bobby

baby_bobby Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đã chuyển số tiền 300.000vnđ (PHÍ 21,000 VNĐ) để mua xe tập đi PlayKool vào TK Nguyễn Quang Minh, số TK 0600 18707422 - NH SACOMBANK, chi nhánh Trung Chánh. Mình đã gửi cho mẹ PinPinMoom ảnh scan Giấy chuyển tiền để mẹ PinPinMoom làm bằng chứng. Mình xin up lên đây để Mod và các mẹ biết thêm

12. Mod MSTD

Sususukem vui lòng xác nhận ngắn gọn để thuận tiện cho việc theo dõi.

13. fang_rong

fang_rong Thành viên kỳ cựu

Em ko chuyển khoản mà trả bằng thẻ nạp điện thoại mạng mobi 1 thẻ 300k và 1 thẻ 50k, số tiền là 340k cho 2 thẻ đó. Nhưng lại nhờ mua hộ thẻ nên chỉ có mã số nạp, ko có seri của thẻ. :(

14. Mod MSTD

Hiện tại có các nick sau xác nhận đã chuyển tiền cho em của PinpinMoon

Vịt1234567: 350K + 11K phí.
    Baby_bobby: 300K + 21K phí.
    Fang_rong: 350K (2 thẻ điện thoại).
    Amaryllis: 451K.
    Pepper: 540K + 11K phi.
    Tieudongphong: 520K.

Ngoài việc xác nhận tại diễn đàn để BQT và các thành viên tiện theo dõi, các bạn vui lòng gửi bằng chứng là biên lai chuyển tiền cho PinpinMoon để bạn ấy hỗ trợ giải quyết cho các bạn trước ngày 31/1/2012.

Cảm ơn các bạn.

15. tieudongphong

mình đã chuyển cho mẹ Pinpinmoon bản scan để mẹ ấy có thêm đối chứng khi nói chuyện với bố mẹ em Nhung.
    Ngoài 520k tiền nộp vào tk em cũng bị mất thêm 21k tiền phí nộp tiền ngoại tỉnh gì đó giống mẹ Baby_bobby :) Mong mẹ Pinpinmoon hỗ trợ bọn mình trong việc đỏi lại tiền từ cô Nhung đó nhé.

16. pepper

pepper Thành viên rất tích cực

Mình chụp lại màn hình tài khoản Internet banking của mình nhé.
    Mình mong mẹ PinPinMoom sớm tìm ra em Nhung để đòi lại được tiền. Mình cảm ơn.

17. Amaryllis

Amaryllis Loa Kèn Đỏ

Đây là hóa đơn mình in trên TK VCB online của mình nhé!
    Rất mong mẹ PinPinMoom giúp đỡ ạ!
    Mình chân thành cảm ơn!

18. sususukem

sususukem Thành viên rất tích cực

Mình đã chuyển tiền cho em mẹ Pinpinmoom là: 300k+11k phí .
    Mình đã chuyển biên lai vào email của mẹ Pinpinmoom rồi

19. PinPinMoom

Đã pm cho các mẹ có gởi chứng từ chuyển tiền địa chỉ sdt Nhung và ba Nhung. Các mẹ vui lòng k tiết lộ thông tin trong topic tránh trường hợp 1 số kẻ lợi dụng để kiếm chác.Vì chắc rằng nó lừa rồi nó cũng chẳng nhớ ai chuyển ai k chuyển đâu.

@ To mẹ Vịt : Mẹ Vịt là người lập topic tố cáo nhưng từ cái cm đầu tiên mình xác nhận chủ tk và có hỏi mẹ Vịt xác nhận đúng là giao dịch với TK đó k và lên tiếng gọi mọi người bị lừa pm cho mình bằng chứng để mình làm việc nhưng đến nay mình k hề nhận được 1 tin xác nhận cũng như pm nào của mẹ Vịt. Vì vậy sau này mẹ Vịt đừng trách mình k gởi sdt đc cũng như thông tin của Nhung.

Cuối năm mình bận bịu việc buôn bán và nhà cửa để đón tết có j các mẹ cứ pm cho mình

20. everkissed

everkissed Mẹ Tẹt và Voi

Mình cũng bị lừa, sau bao ngày chờ hàng không thấy. Hnay check lại thấy nick banned và search ra được topics này. Cuối năm đúng là đen đủi.
    Mình CK cho thông tin tk như bạn chủ topic cung cấp 360k tiền 4 bộ Gap + 11k phí ck khác bank nữa.

Mình cũng đã đọc tin của mẹ Pinpinmom nhưng thiết nghĩ mẹ nó cũng ko cần phải lao tâm quá, cũng là tại mình và các mẹ khác cả tin, không cảnh giác.

Mong các thành viên đều cẩn thận hơn, cuối năm tết đến rồi, mấy cái vụ xui xẻo này cho out ra khỏi đầu cho nhẹ nhàng đón năm mới.
    (u).

fang_rong thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.