phụ nữ ly hôn,có cô đơn,làm lại có khó??????

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thanhthuyvu1987, 16/11/2010.

1. hoangdinh_bmt

hoangdinh_bmt Thành viên rất tích cực

Ðề: phụ nữ ly hôn,có cô đơn,làm lại có khó??????

Hãy cứ vững tâm, dồn sức mình cho con đã rồi thời gian nguôi ngoai, bạn sẽ sáng suốt lựa chọn người đàn ông phù hợp với mình

Đang tải...

2. MeNam&Linh

MeNam&Linh Thành viên nổi tiếng

Mình thấy bạn còn may mắn hơn rất nhiều người đó là có bố mẹ dang tay ra đón, ở cùng ông bà ngoại, ông bà ngoại trông giúp con. có nhiều mẹ cũng ly hôn nhưng một thân một mình trên đất Hà Nội này lập nghiệp bươn trải kiếm sống, con phải gửi về quê cho ông bà nên đã buồn vì vắng bóng người chồng lại càng buồn hơn khi không được ở gần con. :(

3. ngoc3t

ngoc3t Bắt đầu nổi tiếng

Chúc chị sẽ vững tin trong thời gian sắp tới, làm phụ nữ sinh ra đã khổ rồi, cuộc đời ai cũng nghĩ lấy chồng sinh con là hết thế nhưng đâu phải vậy, sứ mệnh của mình chính là phải nuôi dạy đứa con đấy nữa, chị cố gắng lên nữa nhé.

4. giongyeu

giongyeu 100% từ Thái Lan, Hàn Quố

rồi bạn sẽ tìm thấy niềm vui thôi bạn ah, mọi thứ sẽ qua, chúc bạn và bé con luôn vui ve

5. bonghongsamac

bonghongsamac Thành viên sắp chính thức

Phụ nữ li hôn ko ít người tìm được hạnh phúc mới nhưng nếu đã có con rồi thì muốn có hạnh phúc cũng phải qua 1 quá trình đấu tranh , cố gắng bởi lúc đấy ko đơn giản chỉ là mình lấy chồng mà còn phải đi tìm người hòa hợp với con mình , tuy ko thể thay thế hoàn toàn cho người cha của bé nhưng người đó cũng phải biết thông cảm cho hoàn cảnh của 2 mẹ con , ko phải yêu thương con mình nhưng cũng ko được ghét bé . Mình bị chồng phản bội , coi thường thậm chí bị hành hạ về tinh thần và thể xác nhưng mình vì thương con nên chưa dám bứt phá để tìm cho bản thân 1 hạnh phúc . . . phụ nữ bọn mình sao khổ quá , biết lúc nào mới sống được cho bản thân

6. meyeubekem

meyeubekem Thành viên kỳ cựu

Bạn đang mang thai, có lẽ đây là lý do chồng bạn đi ra ngoài. Vấn đề là chồng ăn bánh trả tiền hay bồ bịch? Đúng là khổ cho đàn bà bọn mình. Chồng bạn có thái độ như thế nào khi bạn phát hiện sự việc? Anh ấy có muốn tiếp tục hôn nhân với bạn? Anh ấy chỉ vì giải quyết sinh lý mà đi chơi gái? (Mình k ngăn chặn thì ăn được 1 lần sẽ có thêm nhiều lần khác). Vợ chồng bạn nghiêm túc nói chuyện xem anh ấy giải quyết thế nào. Mình chỉ mong bạn nén buồn để chăm lo cho sức khỏe của 2 mẹ con thật tốt. Phụ nữ đang mang và sau khi sinh tâm lý rất bất ổn, vì thế mình cố gắng k phiền não để tránh stress nhé. Cố lên mẹ bé.

7. Minh0803

Minh0803 Thành viên chính thức

Mình nói thật, chồng mình đang muốn li hôn (vì tiền, vì kẻ thứ 3 – tội phản bội khó được chấp nhận các mẹ nhỉ?) và chắc mình cũng chẳng trì hoãn lâu thêm được nhưng sao mình chẳng khóc dù trong lòng vẫn thương chồng, k hề muốn gia đình tan vỡ. Sau này, chuyện ly hôn thực sự đã xong, mình cũng chưa biết cuộc sống của 2 mẹ con sẽ ra sao, nhưng hiện tại, mình vẫn luôn tỏ ra mạnh mẽ trước mặt chồng. Mình k sút kí nào thậm chí còn ăn uống chăm chỉ và điều độ. Mình ăn mặc tươm tất hơn (trước cứ quần jean, áo linh tinh đi làm, bây giờ mình chỉ thích đầm với váy). Cuối tuần, mình chở con tung tăng khắp các chỗ. Đêm k ngủ sớm thì mình lướt web tới tận khi nào muốn ngủ thì thôi, nhìn chung ít có khoảng trống để buồn rầu (dù mình k phải là người quá bận rộn).

Mình có vô cảm quá chăng? Chắc k rồi. Vì mình vẫn khóc khi bắt gặp một hoàn cảnh thương tâm, một đoạn phim cảm động hay một người vĩnh viễn ra đi dù k hề quen biết.

Mẹ mình biết chuyện đã k thể k giận, nhưng rồi chỉ ít hôm, bà thương con thương cháu lại kêu 2 mẹ con về chơi. Mình biết bà ngoại chẳng bao giờ bỏ mẹ con mình. Bên nhà nội cũng đều đứng về phía mình, chỉ có chồng mình là cô lập.

Mọi người gặp mình nếu không nghe mình kể chuyện chắc chỉ biết mình là đứa vô tư, hay cười, chẳng có gì để lo nghĩ. Mình nghĩ mình đang hành động đúng chứ k nên để mình tiều tụy, sa sút tinh thần. Mình còn phải nuôi con và biết bao mối quan hệ tốt đẹp với gia đình và bạn bè.

Mình biết sẽ có những lúc chạnh lòng khi thấy gia đình người ta đầm ấm. Con buồn tủi khi k có ba bên cạnh, nhưng mọi chuyện rồi sẽ qua. Vì thế, các mẹ rơi vào hoàn cảnh này hãy cố lên, vì mình có đau buồn cũng chẳng thay đổi được sự việc.

quynhnga18civil_huyen thích.
  8. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

em nghĩ nó cũng là cái duyên cái số. với lại phải nhìn nhận thật sự 1 điiều là phụ nữ li hôn, trong quan niệm á đông vẫn chưa như tây được

9. nhoc_rom

nhoc_rom Thành viên mới

Mình ly hôn hơn 2 năm rồi nè bạn, khi đó con mình mới có 5 tháng thôi. Mình ra đi, đồng lương thấp lại còn trả nợ mấy khoản vợ chồng ngày xưa mượn. Hắn ra đi, coi như vất bỏ luôn, chẳng quan tâm đến con. Giờ hắn có vợ mới và sắp có con rồi. Thỉnh thoảng nó vẫn tới thăm con, nhưng mình thích thì cho chứ không tự tiện được đâu. Mình một mình nuôi con, chăm con ốm đau. Thời giâậ qua, đắng cay nhiều lắm. Vật lộn với đồng lương ít ỏi và con còn nhỏ. Nhưng nhìn con khôn lớn, mình cố gắng phấn đấu, giờ lên làm Sếp rồi, lương cao gấp đôi ông chồng cũ. Ông trời đúng là thương mình, con thì cũng dễ nuôi. Nhiều người cũng bảo mình nên tìm ai đó để chia sẻ trong cuộc sống, nhưng nản và không muốn. Mình thấy người đàng hoàng thì chẳng ai muốn lấy người có hoàn cảnh như mình, còn người muốn lấy mình thì mình chẳng biết họ có thật lòng không. Và tốt nhất là cứ ở vậy cho chắc. Với lại mình cũng sợ cái cảnh cha ghẻ lắm bạn à. Con mình đã thiệt thòi từ nhỏ rồi nên giờ chỉ muốn bù đắp cho con thôi.
    Thật ra, như nhiều bạn trong diễn đàn tâm sự đó, cũng có lúc buồn, trong lòng cô đơn trong những dịp lễ và những lúc ta chới với nhất, ta cũng mong một ai đó quan tâm. Nhưng rồi cũng qua đi bạn à.
    Chúc bạn mạnh mẽ và nếu buồn thì lên tâm sự trên diễn đàn. Mọi người chia sẻ cho bạn mà.

topaz2012 thích bài này.
  10. topaz2012

chia sẻ với chị nhá, lấy con làm động lực để cố gắng trên mọi việc, nếu sau này có cơ hội đến với những người đến sau, không chỉ chọn chồng cho mình mà còn phải chọn cha cho con nữa. chúc chị luôn sáng suốt như cái cách mà chị đã vượt qua khó khăn

11. wanbi

wanbi Thành viên mới

Nếu nói phụ nữ ly hôn mà không cô đơn thì đó chỉ là lời nói dối để che đậy tâm trạng của mình mà thôi. Phụ nữ ly hôn cô đơn lắm chứ. Làm lại cũng khó lắm chứ. Nhưng mình nghĩ bạn nên cố gắng vượt qua bạn ạ. Rồi có ngày bạn sẽ tìm được ý trung nhân của bạn mà thôi. Họ sẽ yêu thương bạn và con bạn mà. Bạn hãy cố nên bạn nhé. Chúc hai mẹ con bạn mạnh khỏe nhé

12. Me Ha Giang

Me Ha Giang Mèohen

Cố lên bạn nhé... cuộc đời còn dài thế nên gắng lên, coi như cánh cửa này đóng lại thì sẽ có cánh cửa khác mở ra:)

13. hangpham678

hangpham678 Thành viên kỳ cựu

em 87 cũng chưa dám lập gd mà mẹ nó 87 đã ly hôn rồi ah, buồn thật

14. chuộtnhắtvàmèocon

chuộtnhắtvàmèocon Cố gắng nhiều hơn nữa

Khi­ phải đứng trước sự lựa chọn mới thấy thật khó khăn. Vì mình thì con khổ, vì con thì mình khổ. Đành chọn con thôi. Phụ nữ đúng là hạt mưa sa, rơi vào đâu thì chịu, vùng vẫy ra cũng được, mình thoát được nhưng con mình không đảm bảo được là tốt hay xấu. Thế nên phải:
    Có con phải khổ vì con,
    Có chồng phải ngậm bồ hòn đắng cay.
    Muốn thoát khỏi vũng lầy, muốn ra nơi ánh sáng nhưng vì con, lại đành "ngậm bồ hòn đắng cay".

15. Zai22909

Zai22909 Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với em, chị cũng đã ly hôn, giờ có con trai 3 tuổi bầu bạn.......nhiều lúc cũng buồn, tủi thân, trống vắng, thèm khát...........nhiều cung bậc cảm xúc......nhưng rồi sẽ qua thôi em à.....cuộc sống mà......tương lai của con, sự lớn khôn của con sẽ khiến em bớt ưu phiền........chúc hai mẹ con sống vui nhé...đôi lời chia sẻ của người cùng cảnh ngộ.

16. Zai22909

Zai22909 Bắt đầu nổi tiếng

Ngậm bồ hòn đắng cay liệu có thực sự tốt cho con không?????????????/ Đó mới là điều cần nghĩ.......không phải cứ ngậm bồ hòn là con sẽ hạnh phúc, sẽ lên người đâu bạn ạ.......tùy vào mỗi hoàn cảnh. Đồng ý là phụ nữ thì phải hy sinh vì chồng vì con......nhưng cũng cần xét xem sự hy sinh đó là nên hay không nên.

chuộtnhắtvàmèocon thích bài này.
  17. nhoc_rom

nhoc_rom Thành viên mới

Em kể mọi người nghe câu chuyện của em nè. Buồn lắm mấy chị em à.
    Chuyện là thế này. Em có đi gặp một anh Sĩ quan Quân đội. Sau khi về, anh ấy nhắn tin, gọi điện liên tục, anh cũng nói là anh rất thích em và có ấn tượng về em. Em còn trẻ so với cái tuổi 30 của mình, em cũng không đến nỗi là xấu. Khi nghe anh ấy nói vậy, em thấy chột dạ. Em chỉ muốn tìm bạn để tán gẫu thôi, ai dè anh ấy muốn tiến tới hôn nhân kia. Vậy là em nói thật là em có 1 đời chồng và 1 đứa con. Từ đó, anh ấy im lặng luôn.
    Em đã cười, cười trong nước mắt đó mấy chị. Em nhận ra một sự thật phụ phàng rằng: Cho dù người phụ nữ có xinh đẹp, có làm chức vụ gì thì với cái mác “đã ly hôn” thì đừng mong có ai. Nhưng đàn ông thì lại khác. Cuộc đời sao mà tàn nhẫn với chị em vậy chứ. Chị em phụ nữ vốn đã khổ vậy mà cái hạnh phúc nhỏ nhoi nhất cũng chẳng có được.

18. Tu Ti nhỏ xinh

Tu Ti nhỏ xinh Thành viên tích cực

Mình không đồng ý với bạn đâu, mác '' Đã ly hôn'' có gì to tát.....mình 31 tuổi và có 1 con gái 3.5 tuổi nhưng luôn luôn có rất nhiêu người đàn ông lo lắng và muốn lấy cũng như chăm sóc cho 2 mẹ con mình....Tất nhiên khác một chút Đàn ông ở đây là người nước ngoài chứ không phải đàn ông Việt Nam.
    Mình có 1 công việc mình yêu thích, thuê 1 căn phòng nhỏ sống cùng con gái....sáng đưa con đi học...chiều cô giáo đón con về nhà hết giờ làm mình đến đón...nếu không mệt mỏi 2 mẹ con nấu cơm ăn, nếu mệt 2 mẹ con ăn ngoài và đi chơi.....về nhà tắm, dọn dẹp nhà và ngủ....cuối tuần bé về nhà bà Nội chơi với ông bà.....nghỉ nhiều hơn 2 mẹ con về nhà ngoại nếu không thì đi du lịch....con gái mình rất ngoan và vui vẻ, thông minh....Chồng mình vẫn quan tâm đến con gái, hai vợ chồng vẫn thường xuyên gọi điện nếu mình có việc gì cần bàn với anh ấy về con gái....mình hoàn toàn vừa lòng với cuộc sống của mình sau khi li hôn.....chúc các mẹ đừng nghĩ quá nhiều khi đã không thể sống chung vì cuộc đời của mình chỉ có 1 thôi và không ai sống hộ mình cả.

Phạm Trần Hoàng Phương thích bài này.
  19. xmen68

xmen68 Thành viên chính thức

cùng tùy từng hoàn cảnh của mỗi người nữa

20. topaz2012

chia sẻ với mẹ nó, nhưng theo mình mẹ nó phải mạnh mẽ lên để tránh những cám dỗ trong cuộc sống