Cần giúp: Rotas Virus

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi meoxu, 30/1/2006.

Tags:
  1. mehuungo

mehuungo Thành viên rất tích cực

Chị ơi em cho cháu uống sữa đậu nành đc ko chị nhỉ, sữa nhà em làm lấy chứ ko mua ở ngoài đâu.
    Em cám ơn chị

Đang tải...

2. MeLuti

MeLuti Thành viên rất tích cực

Theo mình nghĩ lúc bé đang mệt thì nên tránh những đồ ăn lạ. Lê từ Hàn quốc mình không biết chính xác nhưng hồi trước bé nhà mình cũng đã từng bị miệng nôn trôn tháo vì ăn lê HQ rồi đấy, mà cháu chỉ ăn có một miếng nhỏ tý ty thôi. Sau đó phải đem vứt đi hết cả túi lê đi. Lúc bé bị rối loạn tiêu hóa thì loại quả tốt nhất là táo và chuối tây ấy mẹ Ngộ ạ. Nhũng thứ khác cho bé ăn ít một thì được

Sữa đậu nành thì tốt đấy, theo mình mẹ cho thêm chút mật ong vào pha sữa cho con thay đường thì lại càng tốt hơn.

3. mebebach

mebebach Thành viên chính thức

Sữa đậu nành thì tốt đấy, theo mình mẹ cho thêm chút mật ong vào pha sữa cho con thay đường thì lại càng tốt hơn.[/quote]

Cac me xem lai xem, em co doc o dau day roi, khong duoc cho mat ong vao sua dau nanh dau.

4. vanha

vanha Thành viên chính thức

Mẹ Luti ơi, bé nhà em 17 tháng, từ hôm qua cho bé đi chơi về thấy bé bị nôn trớ suốt, mặc dù bé ăn rất ngon miệng, ăn xong lại trớ, không sốt, ko tiêu chạy Mẹ Luti xem giúp em như thế là bệnh gì nhé . Em cảm ơn mẹ Luti nhiều

5. MeLuti

Em ơi xem bé có bị cảm lạnh ko ? Có thấy bé sổ mũi hắt hơi gì không ?
    Nếu là do cảm lạnh, lấy chút dầu cao hoặc dầu gió bôi dọc hai bên sống lưng, vùng quanh rốn và lòng bàn chân, bàn tay cho bé.
    Dùng cái ép tỏi hoặc cái gì đó ép được ép lấy hai ba giọt nước gừng sống và một thìa mật ong đặc cho bé nuốt cũng đỡ nôn đấy.
    Nếu không thì lấy vài miếng vỏ quýt khô cho vào đun lấy một hai thìa nước đặc đặc cho bé uống cũng hết nôn.
    Cho bé ăn bớt đi một tý em ạ.
    Nếu vẫn còn nôn nhiều, nên cho bé đi khám BS cho chăc chắn nhé
    Mong bé mau khỏi nhé

6. vanha

vanha Thành viên chính thức

Cám ơn mẹ Luti nhé, hôm qua bé cũng trớ ít hơn rồi , bé chỉ trớ 1 lần . Em cũng xoa cho bé 1 ít dầu cao và cho uống vài giọt mật ong, em cũng nghĩ là bé bị lạnh vì đi chơi về mới bị như thế . Cám ơn mẹ Luti nhiều nhé

7. MeLuti

Mẹ huungo,

Hôm nay mình mới hỏi cho bạn được đây.

Vaccin này có thể để trong một cái hộp nhỏ có vài cục đá được đấy. Mang về đến nhà thì để vào cánh cửa tủ lạnh nhé

8. mehuungo

Chị ơi, liều dùng thế nào ạ, chị chỉ cho em với. Ở Pháp cứ ra hiệu thuốc là mua đc hả chị?

trẻ con tiêm phòng viên gan A có phải xét nghiệm trước ko hả chi?

9. mehuungo

Thôi chết em quên mất không cảm ơn Mẹ Luti, chị bận thế mà vẫn nhớ tới chúng em. Chúng em cám ơn chị nhiều nhiều

10. Mẹ Sao Khuê

Mẹ Sao Khuê Bắt đầu tích cực

Hiện giờ ở Úc mới bắt đầu có vaccine này để ngừa Rotas virus cho trẻ. Liều dùng là 2 lần, cho trẻ từ 2 tháng tuổi trở lên.
    Mình đang phân vân xem có nên cho bé SK nhà mình ngừa Rotas virus trước khi về VN không, vì bên này không phải bé nào cũng ngừa vì vaccine này không nằm trong chương trình tiêm ngừa của quốc gia. Muốn ngừa cho con thì bố mẹ tự bỏ tiền túi ra (hình như là $200 - $220 hay sao đó), nhưng nghe nói là hiệu quả rất tốt. Mình không tiếc tiền cho con, nhưng vì vaccine này mới quá, chỉ sợ sau này công ty dược phẩm mới tìm ra sai sót gì đó thì sợ lắm.
    Nhưng đọc trên này thấy có vẻ ở VN cũng nhiều trẻ bị nhiễm virus này quá nhỉ?? Lại phân vân, phân vân....