Sách đang có trong thư viện

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi Song Nhi, 8/12/2010.

1. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Ðề: Sách đang có trong thư viện

Cảm ơn Destiny nhiều, trong 1 đêm mà em lập danh sách đâu ra đấy rồi. Em xứng đáng là thủ thư của thư viện!!!
    Để mọi người tiện theo dõi, em lập ra giúp chị một topic riêng, trong mục Thư viện lamchame,topic này sẽ nhờ em quản lý nốt, bao gồm phần phân loại sách như em vừa làm, và cả phần sách mọi người mượn về đọc, được không em?
    Sách nào đang được mượn thì em cho chữ đỏ vào giúp chị.

Đang tải...

2. Me Ngọc

Me Ngọc Guest

DestinySong Nhi thích.
  3. zetafashion

zetafashion

Nhiều sách hay quá. Cảm ơn các mẹ nhiều.

Mình có rất nhiều ebook để mang đi đọc cho tiện với các chủ đề như: giáo dục trẻ em, phát triển bản thân, văn học, tiếng Anh, thiền, tâm linh, tin học, kinh doanh... Nếu mẹ nào có nhu cầu đọc thì gửi tin cho mình nhé.

Song Nhi thích bài này.
  4. Song Nhi

Hôm qua, được sự đồng ý của chị habe, Thủ thư của Thư viện (Destiny) đã trao cho bạn G cuốn "Cái trống thiếc".
    Vì lý do riêng, bạn G tha thiết muốn mua lại quyển này, và sau rất nhiều tin nhắn trao đi đổi lại, bạn đã có được cuốn "Cái trống thiếc" mà chưa hề gặp chủ nhân thực sự của nó.
    Vậy là đầu năm mới, Thư viện Lamchame khuyết đi một quyển sách hay (mình cũng chưa kịp đọc, tiếc quá), nhưng đối với mình thì đó là một tín hiệu vui. Lâu lắm rồi mới thấy có một người tha thiết với một quyển sách như vậy. Lâu lắm rồi mới cảm nhận được tình cảm chan chứa trong một món quà tinh thần như vậy.
    Cảm ơn chị habe (giờ này có lẽ chị đã "nằm ổ" rồi), cảm ơn Destiny, cảm ơn những người đã ủng hộ về vật chất và tinh thần cho Thư viện Lamchame, cảm ơn em G đã giúp chị có thêm động lực để... thu xếp thời gian đọc thật nhiều sách mà các mẹ đã gửi cho thư viện.
    Sắp tới, có thể Thư viện sẽ được nhận rất nhiều sách thiếu nhi, từ mẹ Golden.

GoldenEmily thích.
  5. Emily

Emily Thành viên nổi tiếng

Nhi ơi, em thấy không khổ chị quá đi mất, chị bây giờ cứ như thám tử, đi lùng em cơ chứ lị

Song Nhi thích bài này.
  6. Me Hai An

Me Hai An Contributor !

Ôi sao quyển truyện đó ntn nhỉ, mình chưa nghe và chưa đọc bao giờ, tò mò quá ! SN ko biết ndung sơ lược của cuốn ấy à ? Tiếc nhỉ !
    Ah, Năm mới chúc cho thư viện của LCM luôn tấp nập người vào ra, đầu sách tăng ầm ầm và Chúc chủ xị SN làm ăn phát tài nhé ! :)

7. Song Nhi

Ừ, hình như Cái trống thiếc là quyển sách đạt giải quốc tế gì gì đó. Mình nghe tên lâu rồi nhưng cũng chưa có dịp đọc. Bạn G lục xới khắp HN để tìm quyển này thì chỉ nhận được một câu trả lời: không (hoặc chưa) tái bản. Mà bạn ấy cần gấp để thực hiện một nhiệm vụ trọng đại trong cuộc đời, nên chị habe đã quyết định tặng bạn ấy, chứ không bán.

Cái trống thiếc chắc là rất hay, nhưng hay hơn cả là cách Cái trống thiếc đi từ chị habe vào Thư viện lamchame và đến tay bạn G, rồi đến tay một người nữa. Hi vọng người ấy sẽ hiểu được trong nó có rất nhiều tình cảm.

Cảm ơn mẹ Hai An về lời chúc, chắc chắn trong năm mới, thư viện sẽ có thêm nhiều đầu sách hay.

8. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Mình đang soạn thùng truyện thiếu nhi rồi nhé, gần đây em Len lôi ra vài quyển và làm hỏng rồi. Cả nhà quyết định gom hết số còn lại tặng thư viện, không giữ cho em Len quyển nào cả. Để em ý lớn và biết hơn 1 chút thì cho đi nhà sách tự chọn, để em ý có được thú vui với sách truyện như chị cả Bông.

Song Nhi thích bài này.
  9. phuongthuy

phuongthuy 091.983.1818

Đã từng có 1 thời mình nhịn ăn tiết kiệm tiền mua,sưu tập sách truyện báo.
    Bây giờ do nhiều lý do khách quan có,chủ quan có mình đọc sách ít hơn.
    Có đọc cũng toàn đọc online cho tiết kiệm.
    Thư viện sách thật tuyệt.

10. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Truyện đó đoạt Nobel Văn học năm 1999. Nhìn dày quá, em cũng chưa đọc cơ :D (382tr)
    Có link các mẹ comment trong này chị nè:
    http://www.*********/forum/f115/cai-trong-thiec-cua-gunter-grass-289845/
    Hình như là đồ hiếm thật :D

11. Song Nhi

Hôm qua mình đến nhà mẹ phuongedu để chở sách mẹ phuongedu cho thư viện mượn. Không ngờ bà chủ nhà tốt bụng đã cho hết "hàng" vào một thùng cacton, dán kín như bưng, nặng không tải nổi nên mình đành cưỡi em Today bé tẻo tèo teo về không. :-?
    Mình đã nhờ phuongedu gọi xe ôm chở sách qua Trung Hòa Nhân Chính, nhà của Destiny. Không biết tình hình tiếp theo thế nào.
    Chắc Thủ thư bận quá cũng chưa lên báo cáo tình hình được, mọi người chờ nhé!
    Cảm ơn phuongedu nhiều! Các con tha hồ được đọc sách rồi.

phuongedu thích bài này.
  12. phuongedu

phuongedu

Bạn ơi, có file ko, gửi cho mình, mình in ra, cho vào thư viện để các mẹ nào chưa đọc có thể mượn về đọc, nhiều khi, mình có 1 lượng sách, nhưng nó chỉ là tí ti trong biển hồ tri thức thôi.

Song Nhi thích bài này.
  13. phuongedu

phuongedu

@Songnhi: có gì đâu chị, sách về Giao thông vận tải, Tin học, lập trình của 2 chị em, kể cả vở viết hồi học đại học, em vẫn ko vứt đi, sau mấy lần dọn nhà, giá sách lại được đóng thùng, vẫn để trên kho và tầng 3, tầng 4 đấy, chả có thời gian để loại đi nên cứ để đấy đã, em còn có các phần mềm dạy các chương trình tin học văn phòng này nhiều nhiều lắm, cứ để đống đấy, nhiều lúc thấy phí ơi là phí mà quả thực là mình chả còn thời gian đâu để đọc - để học nữa.

Song Nhi thích bài này.
  14. hoathuytien243

hoathuytien243 Thành viên đạt chuẩn

Mình có một ít sách trẻ em, muốn đóng góp vào cho Thư viện. Mình có thể gửi cho mẹ nào thì mọi người cho biết nhé.

15. Song Nhi

Cảm ơn bạn, nếu có thể thì bạn qua nhà thủ thư góp sách giúp mình nhé! Sau này, nếu bạn cần mượn quyển nào của thư viện, bạn chỉ cần đặt cược 200k là có quyền mượn về. Lúc nào chán đọc sách thì bạn lại thu 200k về.
    Trong trường hợp bạn bận quá, mình có thể qua Giảng Võ ôm sách về, nếu như ở Giảng Võ có sách.
    Cảm ơn bạn nhiều!

16. Tranghp

Tranghp Bắt đầu tích cực

Chào chị SongNhi,

Em đang dọn nhà và có ít sách muốn gửi thư viện, nhưng do việc nhà bận rộn quá sợ k mang qua chỗ chị đc, nhà em ở phố Bạch Mai, k biết có ai có thể qua chở sách giúp em k, một ít sách như sau:

Sách tiếng Anh: kỹ năng viết thư tiếng Anh, Business letter....
    Truyện: tầm 3-4 quyển của Sidney Sheldon
    Dan brown: trọn bộ
    harry porter: tầm 3 tập dày

Em sẽ cố gắng đóng thùng carton và mọi ng qua lấy tối t2 giúp em đc k? vì chuyển nhà gấp quá em cũng chả chuẩn bị đc chu đáo hơn

17. Song Nhi

Cảm ơn em nhiều!
    Tối mai chị sẽ nhờ người qua chở sách về.
    Thế là chu đáo vô cùng rồi em ạ. Nhận được tin nhắn của em, chị vội vào Lamchame ngay.

Tranghp thích bài này.
  18. phuongedu

phuongedu

Truyện em gửi có mẹ nào quan tâm mượn ko chị, ko thì đợt nào đi làm từ thiện, chị mang lên cho các em bé vùng cao vậy, có khi hữu ích hơn.

19. Song Nhi

Truyện em gửi là cho thư viện mượn, hay tặng thư viện vậy em?
    Destiny đã cập nhật ở bên topic "Sách thư viện cho mượn" rồi. Các mẹ chưa có nhu cầu mượn sách cho con hay sao ý.
    Nếu em tặng thư viện thì lúc nào có đợt đi vùng cao, chị sẽ gửi sách của em lên cho các em bé trên ấy, đúng theo ý nguyện của em.

Mục đích ban đầu của thư viện là: -để mọi người trên diễn đàn có cơ hội đọc sách.
    - Tặng sách cho những vùng khó khăn, với sự đồng ý của Ban Quản Trị diễn đàn.

Em đừng lo chuyện sách của em không có ý nghĩa khi gửi vào thư viện nhé!

20. Song Nhi

Hôm qua mình đã nhờ người chuyển sách về nhà mình. Do chưa có thời gian nên mình chưa post số sách em Trang tặng thư viện lên đây được. Mọi người chờ nhé!
    Chúc em Trang chuyển nhà vui vẻ. Trời này mà chuyển nhà là mệt lắm đấy.
    Số sách tặng thư viện, sau một thời gian cho các thành viên Lamchame mượn đọc, sẽ gửi tặng những vùng khó khăn và thực sự có nhu cầu đọc sách. Nên mọi người yên tâm, đừng vì thấy sách của mình gửi vào thư viện, không có người mượn, mà nản lòng.