Kinh nghiệm: Sai Lầm Trong Cách Tắm Trắng Tại Nhà Của Chị Em

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi bo_be_na, 23/3/2018.

1. bo_be_na

bo_be_na Thành viên tập sự

Mùa hè đến, cách tắm trắng tại nhà thu hút sự quan tâm của rất nhiều chị em, tuy nhiên có những sai lầm tai hại dẫn đến hậu quả không mong muốn dưới đây:
    Sai lầm trong cách tắm trắng tại nhà
    Có nhiều bạn nữ thích những cách tắm trắng riêng tại nhà, bởi giá thành phải chăng và không phức tạp tốn kém như việc tới Spa thường xuyên, tuy nhiên sai lầm thường mắc phải của chị em khiến da không những không trắng lên mà còn gặp các vấn đề khác như: bỏng rát, kích ứng, mụn, sạm nám,... Dưới đây là những sai lầm thường gặp trong cách tắm trắng tại nhà mà các bạn thường gặp:
    Cách tắm trắng nhanh không an toàn
    Lạm dụng cách tắm trắng bằng các sản phẩm tẩy trắng nhanh
    Trên thị trường có rất nhiều sản phẩm tẩy trắng giúp kích trắng nhanh, nhiều bạn gái đã sử dụng cách tắm trắng tại nhà này với hy vọng da mình sẽ trắng nhanh như "quảng cáo". Nếu có suy nghĩ như vậy thì bạn đang tự hại bản thân, bởi trong những sản phẩm tắm trắng nhanh đều chứa các thành phần hóa học độc hại, bào mỏng da, khiến da trắng cấp tốc nhưng ngày càng suy yếu. Vô tình bạn đang tự hại chính da của bạn.
    Cách tắm trắng với dụng cụ không hợp vệ sinh
    Da rất nhạy cảm nên những dụng cụ tắm trắng không sạch sẽ cùng với sản phẩm không an toàn sẽ khiến các vi khuẩn, các tạp chất dễ dàng xâm nhập vào da khiến cho da bị dị ứng, hay kích ứng và nặng hơn là tình trạng bị viêm da. Sau khi tắm trắng, bạn nên rửa lại thật sạch những dụng cụ tắm của mình, phơi khô ráo.
    Không che chắn cẩn thận sau khi tắm trắng
    Khi bạn có cách tắm trắng đúng nhưng bạn thả tự do khi ra nắng và không che chắn cẩn thận thì công sức và thời gian chăm sóc da của bạn sẽ đổ biển. Bạn cần có cách che chắn cẩn thận và thoa kem chống nắng trước khi ra ngoài trời 30 phút để đạt hiệu quả cao nhất.
    Với chỉ số SPF 50+ mang lại hiệu quả cao và khả năng thay kem nền trang điểm, kem nền dưỡng trắng chống nắng cao cấp GM White được phần lớn các bạn trẻ tin dùng;
    Xem sản phẩm tại đây: kem nền dưỡng trắng chống nắng
    Chống nắng sau khi tắm trắng

Không kiểm tra trước thành phần kích ứng
    Có nhiều bạn gái sau khi mua sản phẩm tắm trắng về và bắt đầu tắm luôn, không theo dõi xem thành phần của sản phẩm có gây kích ứng hay không. Đó là sai lầm nguy hại trong cách tắm trắng mà bạn nên khắc phục ngay, tránh các hậu quả đáng tiếc khi "tiền mất tật mang";
    Khi mua sản phẩm tắm trắng tại nhà, bạn nên kiểm tra sản phẩm bằng cách dùng một chút ra phần cổ hoặc cổ tay để kiểm tra xem sản phẩm có hợp với da của mình hay không;

Tự chế hỗn hợp tắm trắng không đúng liều lượng
    Hiện nay trên mạng có rất nhiều cách tắm trắng tại nhà rẻ tiền và mang lại hiệu quả. Tuy vậy, những cách đó lại gây hiệu quả nếu bạn pha chế hỗn hợp tắm không đúng cách. Đã có không ít những trường hợp tắm trắng gây kích ứng phải nhập viện, vì vậy bạn cần tham khảo trước về những cách tắm trắng "thủ công" này.
    Pha chế hỗn hợp tắm trắng đúng và đủ
    Cách tắm trắng không bao giờ cần tẩy tế bào chết cho da
    Dù là da mặt hay da trên cơ thể, da luôn sản sinh những tế bào già cỗi và tái tạo lớp tế bào mới. Nhưng quá trình này diễn ra khá lâu nên bạn cần thực hiện ngay các bước tẩy tế bào chết trước khi tắm trắng, để những hỗn hợp tắm trắng nhanh chóng đi vào da cung cấp những sắc tố giúp da bạn nhanh trắng hồng như ý;

Không dưỡng ẩm
    Sau khi tiến hành các cách tắm trắng tai nhà, chị em thường bỏ qua khâu dưỡng ẩm cho da mà không biết rằng da rất cần được cấp một lượng nước. Trong những sản phẩm tắm trắng thường gây khô da, nhưng do vào mùa hè, da phải thường xuyên tiết ẩm như việc đổ mồ hôi nên bạn không cảm nhận được việc da mình khô đi. Chính vì vậy, bạn cần cấp ẩm - dưỡng ẩm cho da thường xuyên nhất để có làn da đẹp như ý;
    GM White giúp bạn lưu lại những sai lầm về cách tắm trắng thường gặp, bạn nhớ tránh để không bị phản tác dụng khi thực hiện các cách tắm trắng tại nhà;

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bo_be_na
    Đang tải...

2. bo_be_na

bo_be_na Thành viên tập sự